3 tháng giữa: Chỗ đi khám thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi quytranbaba, 29/10/2009.

1. quytranbaba

quytranbaba Thành viên tập sự

Hichic!
    Mọi người đã nghe bác sỹ Ánh ở Phòng Khám Phụ sản Vạn Phúc (ở Đội Cấn)
    bao giờ chưa?
    Ông này khám bố láo, chị gái mình bị băng huyết, mới có thai 6 tháng đã đẻ non, mà đi khám trước đấy ông này kêu yên tâm không sao, khám qua loa.
    - Cả 1 chị nữa mình quen cũng đi khám, sinh đôi, có hiện tượng lạ, nhưng ông này bảo vẫn bình thường. Lúc sau cũng sinh non, thai được hơn 7 tháng, mất 1 em, may mà giữ được 1 em bé.
    Huhu. Giờ đi khám tư không thể tin được, cứ phải cẩn thận.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quytranbaba
    Đang tải...

2. trauvang_1003

trauvang_1003 Thành viên mới

các mẹ có bầu thì đến khám bác sỹ Thực ở viện Lão khoa ( gần BV việt pháp ), bác này siêu âm rất chuẩn, đông lắm nên phải đăng ký trước. 2 nhóc nhà mình toàn đi SA ở đấy thôi

3. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Em đang theo BS Hưng ở Vạn Bảo,chất lượng cũng ổn - BS tận tình và tâm lý nhưng em thấy lần nào cũng SA và ai cũng giống ai. Không biết có ổn lắm không nữa,chỉ biết BS Hưng đã là tốt lắm so với các BS khác rồi.
    Khó tìm được chỗ nào đặt 60% lòng tin lắm các mẹ ạ.

4. bebin2006

bebin2006 Bắt đầu tích cực

Sợ quá thôi. Bác sĩ bây giờ khám cho bệnh nhân như khám cho gà, không có trách nhiệm gì cả.

5. Sirius

Sirius Thành viên chính thức

Em thì thấy bên WTT các mẹ khen bs Hưng ở Vạn Bảo lắm ạ. Không biết thực hư thế nào nữa..

6. Minh Tuyet

Minh Tuyet Bắt đầu tích cực

Hôm qua e vừa đi khám ở PK Marie Stopes - Bác sỹ rất ân cần, nhiệt tình và chu đáo. PK theo tiêu chuẩn quốc tế, nhưng giá cả lại rất hợp lý. Mọi người có thể tham khảo:

Trung tâm Marie Stopes Việt Nam tại Hà Nội

Căn hộ số 2, tầng 1, nhà A4, Làng Quốc tế Thăng Long, phường Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội

Giờ mở cửa
    Thứ 2 – thứ 6: 8.00 – 12.00, 13.00 – 18.00
    Thứ 7: 8.00 – 12.00, 13.00 – 17.00

Điện thoại (+84 4) 3 754 5169
    Fax (+84 4) 3 791 0285

7. nguoigiupvieccaocapMK

nguoigiupvieccaocapMK Bắt đầu tích cực

Mình có chị bạn. thấy đau bụng nên cũng đi khám tư. khám cả phụ khoa và siêu âm. Lúc đấy mang thai 3 tuần. nhưng ko biết và cả bác sỹ khám cũng không biết. cho thuốc về đặt. sau đó 2 tuần. chị bạn mình bị đau bụng. đi khám thì đã mang thai 5 tuần tuổi. bị ảnh hưởng. thế là phải bỏ.
    Nói chung các mẹ nên đến bệnh viện khám cho nó an toàn.

8. Me Linh xinh

Me Linh xinh Thành viên rất tích cực

Theo em cứ đến thẳng phòng khám dịch vụ của viên C ở 56 Hai Bà Trưng mà khám. Nếu đặt số trước qua điện thoại thì đến cũng ko phải chờ lâu đâu ạ. Mà các bác sỹ giỏi ở Viện C đều có khám ở đó hết. Yên tâm nhất, chứ đi khám mấy bác sỹ tư cũng ghê răng lắm

9. Pooh_bo

Pooh_bo Thành viên tập sự

Theo em biết thì bác sĩ Tuấn ở Hàng Buồm khám thai cũng tốt lắm phải không ạ? có mẹ nào đã khám bác sĩ Lê Anh Tuấn thì tư vấn cho em với. Em bé của em mới được 5 tuần mà lần trước em đã bị sảy nên em lo lắm ạ. Chờ tin các mẹ a.

10. Cún Trâu

Cún Trâu Mẹ Tít

Bác sỹ này khám được đấy bạn ạ! Bác sỹ rất cẩn thận và có chuyên môn. Mình cũng khám ở đấy!

11. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

em rất tâm đắc với bs Thực ở viện Lão khoa, cẩn thận, chu đáo và chính xác ạ
    mỗi tội đông nên chỉ siêu âm 4 chiều em mới đến còn siêu âm đen trắng thì là anh Vĩ dốc phụ sản

12. hang909

hang909 Thành viên tập sự

Em mang thai được 5 tháng rồi các chị ạ. Em chỉ đi siêu âm 3 lần và chưa khám lần nào. Em đọc trên Web thấy các chị có nhiều địa điểm khám quá. Có khi tuần sau em cũng đi khám. Nhưng cho em hỏi hơi ngốc một chút ( em mang thai lần đầu) ạ:
    - Khám thai là khám những gì hả các chị ??? Em cũng chưa thực sự hiểu về cái này.

13. phuong6568

phuong6568 Thành viên tập sự

Mình khám ở bs Hưng rùi, bố láo, làm mình sợ hết hồn. kêu là k có phôi thai, e nên bỏ đi. 2h sau mình sang bs Ánh khám thì bs bảo thai em bình thường chả sao cả. Về u thuốc bổ vitamin 2 tuần sau khám lại. 2 tuần sau mình khám lại đã có tim thai rồi. Hú hồn, nếu nghe theo bs Hưng thì chết

14. hangnhunglinh

hangnhunglinh Thành viên tập sự

Mẹ Gấu Còi cho em xin địa chỉ và số điện thoại (nếu có) của bác sĩ Thực ở Viện Lão Khoa để em ra khám? Thanks!

15. mengocbong

mengocbong Bắt đầu nổi tiếng

mình thì bé trc cũng khám ở Vạn Bảo nhưng khám của bác sỹ THúy, giờ chắc cũng vẫn khám của bs đó thui.

16. Mẹ Công Gia Bảo

Mẹ Công Gia Bảo Thành viên tập sự

21 Phan Chu Chinh. Kham can than, nhẹ nhàng nhưng cũng đông. Nên đi đầu giờ buổi chiều bạn a.

17. 276batrieu

276batrieu Thành viên rất tích cực

Ui zời ơi, em suýt nữa trở thành nạn nhân của bsĩ này đây ạ. Mong bé hơn 1 năm mới có đc, vậy mà hồi thai em 5 tuần em bị ra chút máu, lo quá qua chỗ bsĩ này khám, chỉ vì nghe mọi người khen nhiều quá. đến rõ sớm xếp hàng, đến lượt em vào bsĩ ko hỏi j cả, bảo lên bàn siêu âm. Em lên bàn nằm siêu âm chưa đầy 2 phút bác sĩ bảo, thai chết lưu rồi nhé, ko có tim thai, túi ối méo. Lúc đấy em mới bảo thai em mới đc 5 tuần sao đã có tim thai đc, bác sĩ quay lại bảo tôi đã bảo lưu là lưu, bây giờ chưa lưu thì tuần sau nó lưu. Thai chết ko cứu đc, phải ngậm thuốc bỏ. Em nghe xong lạnh toát cả người, khóc thút thít. Ra gặp chồng, chồng ko tin đèo lên 32 Phùng Hưng khám của bsĩ Tuyết Minh, bsĩ bảo thai ko sao, máu hết ra rồi yên tâm 2 tuần nữa quay lại sẽ có tim thai. Và cuối cùng thì giờ em đang có em bé hơn 5 tháng rồi, quẫy đạp ầm ầm ý ạ. Thế nên em thấy ko nên quá tin vào những lời khen trên mạng. Vì hôm em đi khám ở bsĩ tuấn có 5 người thì có 3 người bsĩ bảo nguy cơ chết lưu ý ạ.

18. mebezozo

mebezozo Thành viên tích cực

Bác sỹ Vĩ ở 89B dốc Phụ Sản khám được lắm đấy. Ngày thườgn thì k đông lắm. K fải đặt số trước.

19. Kittylandvn

Kittylandvn Thành viên rất tích cực

May quá...năm 2003 mình mang bầu cu Bob nhà mình, khi đó Bs Hưng & Bs Ánh vẫn còn hợp tác với nhau... nhưng mình vẫn chọn Bs Hưng khám. Năm 2008 mình có bầu bé T2, 2 bác sĩ này đã " chia tay nhau" mình vẫn theo anh Hưng. Bsi Hưng mổ cho cả 2 nhóc của mình đấy.Bác này nhiệt tình, vui tính rất hay tếu táo... tay nghề giỏi, theo mọi người trong viện nhận xét như vây. Mà các mẹ bảo bác này mát tay đỡ em bé nào là em í dễ nuôi.Trộm vía mình cũng thấy vậy.

20. meomun82

meomun82 Thành viên đạt chuẩn

Em mang bầu đứa đầu cũng hay khám ở chỗ bác sỹ Vỹ ở 89B Dốc phụ sản bác sỹ cũng nhiệt tình nhẹ nhàng. Nhưng hôm vừa rồi có bầu đứa thứ 2 đến chỗ bác sỹ Vỹ khám thấy bác sỹ khám nhanh qua loa thế cũng nhiệt tình nhưng hình như không được như trước nữa đó là cảm nhận của mình.;