Cho em hỏi địa chỉ các clb, các hội nhóm thực tế, em muốn tham gia để có thêm bạn :)

Thảo luận trong 'Kết bạn' bởi nambubam, 26/8/2013.

1. nambubam

nambubam Thành viên mới

Em lập thớt này mong anh chị, các bạn cho em hỏi là em nên đi đâu? Làm gì để quen được nhiều bạn bè hơn ạ? Và quan trọng nhất là quen nhiều con trai hơn tuổi em. :adore:
    Ví dụ như địa chỉ các clb hay hoạt động ở Hà Nội mà có cả nam và nữ tầm tuổi 24 trở lên? Hoặc có nhiều con trai lớn tuổi tí mà chưa lập gia đình. :D
    Clb hay nhóm, hoạt động gì đó đại loại có cả nam và nữ ấy ah. Vì toàn nam(vd clb đá bóng) chắc em chả dám tham gia.:(

Em năm nay 24 tuổi, và có rất ít bạn bè. ( cả nam và nữ) Ngoại hình bình thường, không xấu xí cũng chẳng ưa nhìn. LTính cách bình thường, không có gì nổi trội.(Nếu không phải nói là hơi ngố).Cũng rất ít hoạt động, thường là đi học thì đến lớp rồi về nhà. Nếu là đi làm chắc em cũng đi làm rồi lại về nhà mất.
    Còn clb tham gia thì em có tham gia clb nhưng..toàn con gái. Và cũng mới đây em mới tham gia nên cũng chưa có nhiều bạn. Những bạn học cùng em trước kia toàn con gái, nhưng giờ thì mỗi người một ngả rồi. Có con trai nhưng em không chơi thân được, chả hiểu vì sao. Huu. Dù em rất muốn. Chắc do em hơi nhát.
    Và đến tết này em đã 25 tuổi rồi. Nhắc tới con số 25 em cảm thấy mình già lắm rồi, đã đến tuổi phải trưởng thành, phải lăn ra cuộc sống, phải lo lắng về chuyện gia đình…
    Ấy vậy mà em vẫn chưa có gì cả…
    Đến tuổi này rồi trong khi bạn bè nhiều đứa đã lên xe hoa, nhiều đứa có người yêu, không thì cũng có 1,2 mối…không thì cuối tuần cũng có bạn bè tụ tập…
    Chắc chả có ai cô độc một thân một mình như em cả.

Em muốn hỏi vậy vì em không biết kiếm bạn trai ở đâu giờ? Những năm từ 20 tuổi tới giờ em chỉ có lên lớp rồi về nhà, môi trường học thì toàn con gái, em lại ít tham gia hoạt động. ( Giờ mới tham gia) Nên ít bạn bè, cũng chưa từng có bạn thân khác giới. (bạn cùng giới thì em có nhưng cũng rất ít, và các bạn ấy người thì lấy chồng, người thì có người yêu rồi, cũng không tiện giới thiệu gì cả nên em phải tự tìm)
    Chứ nếu cứ tình hình này chắc đến 40 tuổi em cũng chưa có bạn trai mất, ế mất ạ. :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nambubam
    Đang tải...

2. nambubam

nambubam Thành viên mới

Các mẹ cho em hỏi địa chỉ clb, hoạt động thực tế để tìm bạn..Hồi xưa các mẹ đã quen ox tn?

Em lập thớt này mong anh chị, các bạn cho em hỏi là em nên đi đâu? Làm gì để quen được nhiều bạn bè hơn ạ? Và quan trọng nhất là quen nhiều con trai hơn tuổi em.
    Ví dụ như địa chỉ các clb hay hoạt động ở Hà Nội mà có cả nam và nữ tầm tuổi 24 trở lên? Hoặc có nhiều con trai lớn tuổi tí mà chưa lập gia đình. :D
    Clb hay nhóm, hoạt động gì đó đại loại có cả nam và nữ ấy ah. Vì toàn nam(vd clb đá bóng) chắc em chả dám tham gia.:(

Em năm nay 24 tuổi, và có rất ít bạn bè. Chưa từng có bạn khác giới hay người yêu. Chắc chả có ai cô độc một thân một mình như em cả. Hồi xưa các mẹ đã quen thêm bạn bè, hay người yêu ở đâu vậy à? Sao em đã cố gắng cười nhiều hơn, hòa nhập hơn mà vẫn ít bạn bè? ](*,)

Chứ nếu cứ tình hình này chắc đến 40 tuổi em cũng chưa có bạn trai mất, ế mất ạ. :((
    Em cám ơn nhiều lắm.(u)(u)(u)

3. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cho em hỏi địa chỉ các clb, các hội nhóm thực tế, em muốn tham gia để có thêm bạn :)

Hì hì, em tham gia vào mấy cái diễn đàn đồng môn, đồng khóa, đồng hương tóm lại các thể loại mà em có chủ đề để nói chuyện. Đi offline cùng mọi người. Nhiệt tình1 chút. Vừa vui vừa có nhiều bạn. CHị cũng gặp được chồng (sắp cưới) của chị trên diễn đàn đồng hương đấy :D.

nambubam thích bài này.
  4. nambubam

nambubam Thành viên mới

Ðề: Cho em hỏi địa chỉ các clb, các hội nhóm thực tế, em muốn tham gia để có thêm bạn :)

Mấy diễn đàn đó ở đâu hở chị? ^^ :D Hic, em ở HN thì làm gì có đồng hương nữa. =((
    Đồng môn chắc chỉ có cấp 3 ah. :p

5. nambubam

nambubam Thành viên mới

Ðề: Các mẹ cho em hỏi địa chỉ clb, hoạt động thực tế để tìm bạn..Hồi xưa các mẹ đã quen ox

Hic, không có mẹ nào biết ạ, :s

6. nambubam

nambubam Thành viên mới

Vâng, tìm mấy diễn đàn đó ở đâu hở c? :D Mà em ở HN nên không có đồng hương HN bao giờ. :(

7. nambubam

nambubam Thành viên mới

Hic, không có ai biết ạ. :((
    Sao chả thấy mẹ nào comment vậy?

8. nambubam

nambubam Thành viên mới

Ðề: Các mẹ cho em hỏi địa chỉ clb, hoạt động thực tế để tìm bạn..Hồi xưa các mẹ đã quen ox

Hic, em up top lần cuối ạ. :(((
    Bạn nào biết bảo e với. :(

9. nhumai899

nhumai899 Thành viên rất tích cực

mình thì ở cần thơ cơ nên chẳng giúp dc chủ top vụ này thôi ủn lên cho các mẹ khác ở hà nội giúp đỡ vậy. Chúc chủ top sớm tìm dc nhìu bạn nhá :D

nambubam thích bài này.
  10. popppi

popppi Áo phông nam Vnxk Tommy, Adidas, Puma

hihi hóng nào////////////////////////////////////

11. magic4love

magic4love Thành viên rất tích cực

Em gái thân chị hiểu cảm giác của e ...Em có thể tham gia vào các hội phượt phạch,nhưng e ạ không phải cứ tham gia vào là có bạn trai đâu.Nguyên tắc để có đc tình yêu là yêu mình trc đã,hình thức e bt e hãy chăm sóc hình thức để m đẹp lên,gặp gỡ bạn bè cũ đi chơi xem phim...Khi em yêu đời tự tin thì chính bản thân e sẽ quyến rũ hơn rất nhiều
    chúc e vui

12. quanghaith2

quanghaith2 Thành viên tích cực

lót dép ngồi đây hóng nào :D :rolleyes:

13. nguyenkhanh84

nguyenkhanh84 Thành viên chính thức

Bạn ơi, bạn có thể tham gia lớp học khiêu vũ này, hoặc tham gia câu lạc bộ tiếng anh nào đó, trước mình tham gia một câu lạc bộ ở trường tiểu học Cát Linh, không biết giờ còn không :D