Cho Em Hỏi Điều Này

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi abcman, 9/8/2009.

1. abcman

abcman Thành viên tập sự

Trưa hôm thứ năm vừa rồi 6/8, em và bạn gái ở cùng nhau tại nhà buổi trưa. Vì không kìm chế được mình, tụi em đã quan hệ mà không sử dụng bao cao su. Và hậu quả là em đã xuất tinh hoàn toàn bên trong, khi rút ra thì đã ko còn gì nữa.

Ngay sau đó, em đã chạy ra cửa hàng thuốc và được tư vấn mua thuốc tránh thai khẩn cấp Postorose 0.75 vì 2 viên. Em cho bạn gái uống ngay khoảng 40p sau khi quan hệ xong, và gần 12 tiếng sau đó uống nốt viên còn lại trong vỉ theo đúng chỉ dẫn.

Thật sự đây là lần đầu tiên em xuất tinh trong như thế này nên rất sợ hãi, trước giờ bọn em đều cẩn thận dùng bao cả. Cách đây một tháng bạn gái em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp 1 lần ( lần đó chỉ uống cho chắc vì xuất tinh ngoài) nên tháng này kinh bị sớm 3 ngày. Tính đến ngày hôm qua thì là ngày thứ 9 trong chu kì, tức là vẫn là ngày tương đối an toàn. Khi em đi hỏi dược sĩ, bác sĩ ở phòng tư vấn và cả hỏi trên 1088 thì họ đều nói rằng trường hợp của em có thể yên tâm rồi. Nhưng bản thân em chưa có kinh nghiệm nên lo lắng lắm.

Có người bảo thuốc chỉ có khoảng 90% an toàn, và vì thế tụi em rất sợ. Có người khác thì bảo uống thuốc ngay trong 3 tiếng đầu sau quan hệ thì có thể an toàn đến 100%, đặc biệt là khi đang trong ngày thứ 9 thuộc nửa vòng đầu chu kì kinh. Như vậy có đúng không ạ? Và liệu trường hợp của bạn gái em là khoảng bao nhiêu % an toàn.

Bạn em tháng trước có uống kháng sinh chống siêu vi thì có bị ảnh hưởng thuốc ko?

Sau khi uống thuốc bao lâu thì có thể thử bằng que QuickStick được ạ? Bạn gái em vùa có kinh ngày 28/7 vừa rồi. Nếu đợi đến kì sau thì lâu quá, xin các chị tư vấn cho thời điểm thử thai thích hợp và chính xác

Xem thêm các chủ đề tạo bởi abcman
    Đang tải...

2. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

7-9 ngày sau ngày 6/8 vừa rồi
    Nhưng mình thấy phản cảm quá khi bạn đưa câu hỏi này

abcman thích bài này.
  3. abcman

abcman Thành viên tập sự

Hix, em xin lỗi nếu có điều gì thiếu sót nhưng em mới tham gia và cũng đang bối rối, xin mọi người bỏ qua

4. mẹ Tiểu Cần

mẹ Tiểu Cần Đủ quyền lập Họ

Richcoi ơi, thông cảm cho mấy em nó.
    Quan trong là mấy em có nghĩ đến phòng ngừa, vì để đến mang thai thì :
    hậu quả xấu cho cá nhân cô gái nếu bỏ thai,
    hậu quả cho gia đình "lớn" và "bé" nếu giữ lại...
    có trường hợp lại có cả việc thêm 1 đứa trẻ vào cô nhi viện ấy chứ (xin lỗi vì điều này vẫn xảy ra)

Trường hợp hai bạn khá an toàn, hãy cẩn trọng hơn sau này...

abcman thích bài này.
  5. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

Bạn gái bạn ko nên uống thuốc tránh thai khẩn cấp nhiều quá bạn ah. Sẽ ảnh hưởng ko tốt đến khả năng sinh con sau nay, hai bạn hãy cẩn thận hơn khi quan hệ nhé.

abcman thích bài này.
  6. GirlThich

GirlThich lilosa.com

bạn là nam nên chủ động trong việc phòng tránh thai, ko để lỡ ra thì khổ

abcman thích bài này.
  7. thien_nhi

thien_nhi Thành viên tập sự

mình cũng có chút phản cảm , nghĩ tội nghiệp cho cái số đàn bà , nhưng mình nghĩ ko có gì đâu chăc là an toàn ko thì tội nghiệp wa . mong lần sao các bạn cẩn thận hơn .

8. abcman

abcman Thành viên tập sự

Thật sự thì mấy ngày vừa rồi em lăn lộn khắp nơi để tìm hiểu kinh nghiệm, có lẽ trong tuần này tụi em sẽ thử que 3 lần cho chắc ( để đảm bảo ko có sai sót), sau đó đi thử máu để đo nồng độ HCG. Đây là cách duy nhất có câu trả lời chính xác trong 7-10 ngày đầu. Em tin là sau vài ngày nữa tụi em sẽ biết chắc được tình hình

Dẫu sao em cũng hiểu trách nhiệm của mình trong chuyện này, trước giờ chưa bao giờ em để sơ suất như vậy và bây giờ thì em phải đứng ra cáng đáng thôi.

Việc của em được nhiều người nói là an toàn rồi và ko cần phải lo nhiều, nhưng dẫu sao cẩn thận vẫn hơn. Em xin lỗi đã gây phản cảm cho mọi người, và cũng cảm ơn rất nhiều sự chỉ dẫn của các anh chị

9. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Mod ơi đóng cái topic này lại thì hơn
    Bạn abcman đã cảm ơn rùi mà

10. KhoaiBi2008

KhoaiBi2008 Thành viên mới

yên tâm đi ,không sao đâu bạn ạ,lần sau thì cẩn thận cho khỏi lo lắng nhé
    hee

11. vietnam304

vietnam304 Thành viên rất tích cực

mình nghĩ 2 bạn nên tìm hiểu và có kiến thức thật kỹ về chuyện này trước khi "thâm nhập" nó. để tránh chuyện đáng tiếc xảy ra. Cái gì cũng có 2 mặt của 1 vấn đề, thuốc chỉ là giải pháp tạm thời.