Cho em hỏi máy xay sinh tố của hãng nào tốt?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi hakunamatata_199x, 5/2/2013.

1. hakunamatata_199x

hakunamatata_199x Chuyên cửa, cầu thang gỗ cao cấp cho các mẹ

Em chẳng biết phần này đặt chuyên mục nào! Nếu em để sai chỗ thì mod chuyển hộ em về đúng chỗ giùm em mới ạ! Em cảm ơn Mod trước (u)
    Em đang định mua 1 cái máy xay sinh tố. Nhưng lại không biết mua loại nào, của hãng nào thì tốt. Các chị- các mẹ có kinh nghiệm sử dụng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé. Bao gồm loại máy(em chẳng dùng bao giờ nên cái này em chẳng biết máy xay sinh tố có chức năng gì :( em nghĩ chắc dùng để xay nhỏ còn nhỏ ntn thì pó tay Ọ_Ọ)
    Hãng máy, khi đi mua nên chú ý thông số gì.... Em cảm ơn các mẹ các chị trước
    Tặng bông.....(u)(u)(u)(u)(u)(u)

À tiện đây em xin chia sẻ cách trị gàu nhé. Để mấy hôm nữa rồi em chuyển nó vào topic khác, em viết ở đây vì thấy nhiều mẹ hay ngó nghé mục này và có cùng cảnh ngộ bị gàu giống em.
    Cách đây 2 năm lận( từ khi em ép tóc đến giờ ) do mải chăm sóc tóc với các bí kíp gia truyền@@( em seach trên mạng ) kết quả ban đầu tóc em khá đẹp, nhưng sau đó do em dùng cả nguồn sản phẩm tự nhiên kết hợp hóa chất( dầu xả) nên tóc của em sau đó có triệu chứng gàu. Nói thật sau thời gian đó đến giờ em bị gàu nặng luôn ấy. Vừa gội đầu xong phát ra ngó ngó lại thấy cả mảng gầu đang bong lên T_T, với quả đầu đó nhìn thôi cũng chán. Ngại nhất là đi ra ngoài thì thôi rồi, trông tởm tởm, cứ như cả tuần ko gội đầu - lúc ấy em mới thấu hiểu cảm giác của nhân vật đóng quảng cáo dầu gội đầu. Em cũng thay dầu gội liên tục, toàn loại trị gàu thôi, tuy nhiên không ăn thua. Gần đây em áp dụng bôi tinh dầu dừa( em làm vì tóc em rụng ghê quá chứ chẳng nghĩ nó trị gàu). Kết quả rất mĩ mãn các mẹ ạ. Sau có 2 lần bôi thui , da đầu của em giờ sạch bong luôn. Không còn gàu, ko còn mùi hôi(lúc em bị gầu- gội xong 1 ngày hoặc nửa ngày là đầu đã có mùi hôi rồi)
    Phương pháp này khá nhiều người áp dụng, nay em chuột bạch đã thành công nên muốn chia sẻ cho các chị áp dụng. Mong các chị sớm hết gàu :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hakunamatata_199x
    Đang tải...

2. moc.huong

moc.huong Bắt đầu tích cực

Ðề: Cho em hỏi máy xay sinh tố của hãng nào tốt?

Nhà tớ dùng magic bullet, tuyệt cú mèo, bạn mua tren best buy thi hang chuan, con toan hang nhái

3. dokhuyenmaihn.vn

dokhuyenmaihn.vn Bắt đầu nổi tiếng

To chuobg philip hon ban thu tim heu them xem vi to dung bon nam van on lam

4. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Tớ thấy dùng của phillip ổn đấy, hôm vừa rồi tớ cũng mua 1 bộ của magic (chả hiểu có phải là hàng nhái không nữa vì vẫn có BH của magic, hic) nhg mà dùng được hơn 1 tháng thì bị hỏng, nhg mà chỗ BH xa quá mà tớ con nhỏ k đi được nên ra hàng sửa mất 70k về dùng được mấy hôm lại hỏng, chán nên mua bộ khác của phillip dùng ổn. Trước đó tớ đã dùng hàng này rồi dùng được 7 năm vẫn chả hề hấn gì nhg cứ hóng hớt thích mua sắm nên cho ông bà dùng để cớ mua bộ mới, giờ hỏng lại mua hãng đấy. Dùng thích lắm. Đúng như mẹ trên nói là nên mua hàng chuẩn, đừng tiếc tiền mà mua hàng nhái thì lại mất tiền oan bạn ạ.

5. bobiquang

bobiquang Thành viên rất tích cực

Sao các mẹ mua hàng trên best buy bảo là máy đó hay nóng lắm, mà chỉ chạy được có 8 giây rồi phải ngừng để khoảng 30 phút sau mới lại xay được. Nếu dùng quá thì nó tự ngắt và phải rút điện và để nghỉ chẳng biết lúc nào nó làm việc lại.
    Mình thì khuyên bạn nên mua máy xay cầm tay loại tốt mà sử dụng, vừa tiện lợi lại dùng lâu dài được. Máy xay nhà mình dùng hàng tàu thôi, Tiger, mình dùng thấy thích lắm, cái lưỡi dao của nó rất bền, xay rất nhiều mà ko hề thấy mòn. Nhưng mà đến giờ con lớn rồi thì sinh tố cũng chả xay, thịt, rau cũng ko xay nữa, chỉ thỉnh thoảng mang ra xay lá giềng để gói bánh chưng, xay hạt tiêu, xay lạc làm muối vừng, mình thấy phí hoài lắm. Mình đang thích cái loại máy cầm tay xay được cả thịt cả rau, cả đánh trứng luôn mà chưa có tiền để mua, nghe đâu gần 2 triệu cơ.

6. ducminhth

ducminhth Bắt đầu tích cực

Cứ philip lag chuẩn e ạ, e mua ở media mart đấy rẻ hơn cả pico

7. vananh882004

vananh882004 Thành viên rất tích cực

Mình dùng Supor của Hàn quốc, quá nổi tiếng rồi, thấy cũng ổn mà mua ở đâu cũng có. Tiện mẹ nó ạ. giá cũng k mắc như mấy loại kia

8. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Các bác khác khôgn biết thihcs thế nào, Em thì em thích Philip

9. le vuong minh chau

le vuong minh chau Nhã Ca

Mua philip hoac pana cg dc. Bo 1 lan tien con hon mua lung tung b ah.

10. chippy25

chippy25 Thành viên chính thức

Cũng đồng ý với mẹ này. M đang thanh lý hàng gia dụng, máy xay sinh tố có rất nhiều loại, đắt có mà rẻ cũng có nên cứ khuyên mẹ nó thật lòng Philips hoặc Pana là chuẩn nhất. Hàng Philips thì m hết rồi nên nếu mẹ nó có nhu cầu về máy xay Pana thì ới m nhé. M để giá thanh lý dưới giá nhập nên rẻ hơn n so với mua ở các trung tâm siêu thị điện máy. Hàng mới 100%, hàng chính hãng và bảo hành đầy đủ. LH: 094 hai bon tam 1729

11. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Nhà em cũng dùng của hãng Philip mấy năm nay rồi. Dùng thích lắm. Hàng nhà em là cậu em xách tay về cho, hình như của Sing thì phải. Cối thủy tinh, có cối nhỏ nhưng chả bao giờ dùng. Lưỡi dao có 1 lần mẹ em xay gì ấy làm gẫy, đổi sang dùng lưỡi của cối nhỏ mà vẫn ok nè.

12. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

Nhà mình có cái máy xay sinh tố Philip dùng 10 năm chưa hỏng v 1c cả xay cả ép của Panasonic cũng đc 7 8 năm rùi ý, vẫn chạy tốt lắm, vote cho 2 hãng này

13. susan20041

susan20041 Thành viên tích cực

Đồng ý với các mẹ là dùng Philip nhứ, nhà tớ dùng cũng 9 năm rùi kém nhà hpt0712 một năm cũng oke ném. Mẹ cháu cũng vote cho em này.

14. hakunamatata_199x

Sau khi tham khảo trên mạng em thấy có khá nhiều phản hồi tốt về phillip. Vì vậy em cũng nghiêng về hãng sx này luôn.Tuy nhiên do chưa dùng bao giờ nên em chẳng biết đời máy nào tốt :(, bởi em thấy một số chị dùng phillip hẳn hỏi nhưng vẫn kêu được 2 tháng thì tạch@@, theo em có thể do đời máy đó có vấn đề. Vì vậy đê chắc ăn em hỏi luôn đời máy cho dễ tham khảo.Các chị cho em xin thông tin mã máy, giá tiền, với mua ở đâu được hàng chính hãng lại giá rổ hợp lí với nhé. Thanks các mẹ các chị nhiều nhiều

15. hakunamatata_199x

Em thấy sản phẩm của bestbuy được cái tính năng vượt trội, mỗi tội tốc độ của máy cao quá. Vì vậy dẫn đến tuổi thọ hông bền. :( Nói chung em ko khoái hàng của bọn bestbuy nhắm hic. Tuy mua lần đầu nhưng em cũng quyết tâm mua cái tốt tốt về dùng. Nhìn xấu xấu tí cũng không sao, miễn là nồi đồng cối đá là ok

16. hakunamatata_199x

Em có nghiên cứu một số máy của nước ngoài dạng cầm tay và kiểu như ....(loại to to các chị vẫn dùng hic) Nhưng mà em ko hiểu tính năng của nó lắm. với lại việt nam mình lắm hàng nhái quá thành ra em cũng lo lo vụ mua dính đồ giả thì chán lắm. Vì vậy lại quay về với phillip cho an toàn :)

Sửa lần cuối: 6/2/2013
  17. hakunamatata_199x

Tiếc là mẹ nó hết mất hàng phillips rùi không em cũng ham hố chạy sang đó ngó nghé xem thế nào. Để em tham khảo thêm, nếu lấy máy pana em sẽ ới mẹ nó nhé. :)

18. huyennga_311

huyennga_311 Thành viên tích cực

nếu muốn xay sinh tố thì bạn mua của Philip, còn nếu muốn xay cháo cho bé, đánh trứng, xay thit, thì mua máy xay đa năng của Braun , nhà mình dùng cả 2 loại này thấy rất ổn.

19. haquynhhuong2004

haquynhhuong2004 Mẹ yêu Nhím^^

Dùng philip bạn ơi, máy bền, lưỡi dao lâu cùn, mình dùng mấy loại rồi, được một thời gian là lưỡi dao bị cùn, xay chán lắm.

hakunamatata_199x thích bài này.
  20. duonghung1

duonghung1 Thành viên đạt chuẩn