Khác: cho em hỏi triệu chứng khi mang thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi just4u, 24/9/2009.

1. just4u

just4u Thành viên mới

vợ chồng em đang kế hoạch định năm sau mới có con vì cv ox chưa thu xếp được, mà không hiểu vì sao khoảng 1 tuần trở lại đây đầu ngực em cứ đau đau, bụng có cảm giác to ra 1 chút, lâu lâu cũng hay khó chịu, bị đau vùng hông phải, bạn em bảo là chắc em có thai rồi, nhưng hồi đầu tháng này em cũng có cảm giác buồn nôn, khó chịu và bụng cũng to to 1 chút, cũng tưởng là có con nên ox vui mừng đi mua que thử về ngay (vc em mê con nít lắm ạ) rút cuộc chỉ có 1 vạch, kinh nguyện em vẫn bình thường, chỉ có tháng này là kéo dài gần 1 tuần, những tháng trước đó chỉ khoảng 3, 4 ngày là hết kinh
    vậy chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi đó có phải triệu chứng mang thai không ạ? định cuối tuần này mua que thử tiếp nhưng ox bảo có thể không chính xác nên cũng không biết nên mua không, các chị tư vấn giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi just4u
    Đang tải...

2. honmadethuong

honmadethuong Bắt đầu tích cực

Nếu nàng vừa có thai thì bụng chưa thể to ngay được đâu, khi hình thành đường kính bào thai chỉ tầm 1 đến 2 cm thì làm sao bụng to ngay được. Những triệu chứng như đau ngực, buồn nôn cũng chưa chắc đã là triệu chứng của mang thai. Tốt nhất bạn nên đi khám cho chắc nhé. Đôi khi que thử cũng không chính xác

3. myanh273

myanh273 Thành viên tập sự

honmadethuong nói đúng đấy ah, lúc đầu bụng chưa to thế đâu, có thể đấy là biểu hiện của triệu chứng khác như đầy bụng chẳng hạn.Còn que thử thì e thấy tương đối là chính xác, nhưng chị cũng nên thử đi khám xem sao, mà để biết chính xác thì phải đi khám sau khi trễ kinh khoảng 2 tuần trở nên mới rõ đc vì lúc đó thai mới xuống tử cung mà

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Tốt nhất là kiểm tra que thử trước rồi mới đi khám.
    Còn những triệu chứng như bạn nói thì đúng là hiện tượng có thai đấy.
    Thông thường khi bắt đầu có thì sẽ đau ngực, bụng cảm thấy chướng dềnh dềnh lên (như kiểu đầy bụng ý nên đôi khi cũng hay nhầm lẫn, có thai tưởng đầy bụng - đầy bụng tưởng có thai), nói chung mỗi người một biểu hiện khác nhau.
    Mình bắt đầu có thai sợ nhất mùi thuốc lá.
    Bạn mua que thử thử cho chính xác nhé, đôi khi đang mong có thai người ta cũng dễ có những cảm giác giả đấy!

5. just4u

just4u Thành viên mới

thanks các chị nhiều ạ, em thử rồi, vẫn ko thấy kết quả dương tính, chỉ co 1 vạch thôi, đến hôm nay thì đầu ngực và bụng bớt đau rồi, bụng cũng đỡ to hơn trước, em sợ đi khám lắm, vừa rồi vào từ dũ thăm đứa bạn, thấy cảnh mấy bà bầu nằm la liệt rồi trải cả chiều ở sảnh tự nhiên em sợ phải vô mấy chỗ đó quá...
    vụ khám phụ khoa còn kinh dị hơn, mỗi lần nghĩ đến cái kẹp mỏ vịt gì ấy là em lại sợ...em vốn sợ đau mà hixhix

6. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Thế thì bạn ơi, kiểu gì cũng nên dẹp nỗi lo, đi thăm khám 1 lần đi. U bướu phần bụng dưới cũng có hiện tượng như thế đấy.
    Phụ nữ có những lúc rơi vào hoàn cảnh "nguy nan" hơn nhiều so với hình ảnh cái mỏ vịt ấy chứ

7. just4u

just4u Thành viên mới

ung bướu hả chị?? trời ơi, nghe ghê quá, để ráng sắp xếp công việc bảo ox chở đi khám thui, em nghe nói chỗ phụ sản quốc tế gì ấy (gần từ dũ lun) tốt hơn so với bên từ dũ, bạn em lại bảo bên bv hùng vương mới chuyên (chồng nó là bs bảo thế)
    nghe nhiều lời khuyên quá ko biết nên khám ở đâu nữa