Khác: Cho em hỏi về siêu âm em bé với nhé!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Yeu_lam_be_oi, 1/4/2008.

1. Yeu_lam_be_oi

Yeu_lam_be_oi Banned

Các chị ơi em hỏi chút, khi nào thì nên đi siêu âm lần đầu? Em nghe nói ở Viện Lão Khoa có bác sĩ THỰC siêu âm cẩn thận và chẩn đoán chính xác lắm. Có chị nào siêu âm ở đây chưa? chỉ giúp em với.

Em cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeu_lam_be_oi
    Đang tải...

2. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

khi bắt đầu biết mình có thai chị nên đi SA.khi co bầu e cung nghe mọi ng nói bs Thực SA chuẩn đoán chính xác và tốt lắm,nhưng chỉ có điều là fai đặt chỗ và chờ rất lâu.có khi fai đặt trước 2 tuần í.đông lắm chị ạ,chị có thể SA ở Phan Chu Trinh,Hộ sinh A,hoặc các bv fu sản...

3. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Khi biết có thai nên siêu âm trong 10 tuần đầu để biết chính xác là phôi thai đã vào tử cung chưa, sau đó 25-28 tuần SA để biết sự phát triển của thai nhi thế nào TG này có thể biết được những dị tật bẩm sinh ( nếu có) và còn ngắm con yêu nữa chứ, 31-34 tuần SA để xem tình trạng rau thai, có bị rau bám thấp hay rau tiền đạo hoặc tràng hoa quấn cổ ko để có kế hoạch sau này thời kỳ này rau mới chịu đứng yên mà vì có người trc đó thì bị rau tiền đạo nhưng sau 1 vài tuần nó lại dịch chuyển về đúng vị trí nên TG này chốt kết quả là ổn nhất. khi SA BS sẽ chẩn đoán ngày sinh, thông thường khoảng 38-40 tuần là sinh ( muộnlà 42 tuần). Mình lấy căn cứ đó để SA trc khi sinh là ok.Ko cần SA nhiều quá

4. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Ngay trc e bi viem fan fu k bit co e be nen uong khang sinh vao,sau nay bit co thi so lam nen e sieu am theo doi rat can than.E thay bs Trí o BV fu san sieu am vua can than, nhiet tinh lai dung.(ma e dua tien bs nhat dinh k chiu lay)Sdt cua a i la 0988001970. a i k co phong kham rieng dau,e kham o bv do

5. miubecon

miubecon Thành viên tập sự

Mình siêu âm bác sĩ Ánh ở 35 Vạn Bảo, cũng tốt lắm, nhưng mà xếp hàng hơi lâu, lúc nào cũng đông!