Cần giúp: Cho em xin ít kinh nghiệm tìm nguồn hàng quần áo được không ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tannylee.td, 20/4/2014.

1. tannylee.td

tannylee.td vitbong

Tình hình là em là nhân viên văn phòng, đang độc thân nên cũng có nhiều thời gian rỗi, đang tính buôn bán gì đó để kiếm thêm thu nhập, mục tiêu và quần áo cho dân teen hoặc chị em gái dưới 25 tuổi, với phương châm là giá cả càng rẻ so với thị trường càng tốt, lãi ít nhưng bán được nhiều. Vì vậy cho nên việc tìm nguồn cực kỳ quan trọng,nếu nhập lại của mấy người ở trên Hn em nghĩ không ăn thua, đi quảng châu thì em nghĩ mình chưa đủ vốn, em chỉ có tầm 10-15 triệu trong tay, vậy nên em đang ưng cái phương an đi Lạng Sơn lấy hàng . Tuy nhiên em lại không biết lên Lạng Sơn thì mình phải kiếm mối ở đâu? Và cách thức đánh hàng như thế nào, có chị em nào có kinh nghiệm chia sẻ em ít với ạ, nếu có nguồn hàng luôn thì càng tốt à.
    Em cảm ơn cả nhà rất nhiều :X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tannylee.td
    Đang tải...

2. Nàng_Gió

Nàng_Gió Dạy cắt may không giới hạn thời gian

Ðề: Cho em xin ít kinh nghiệm tìm nguồn hàng quần áo được không ạ?

Bên chị có hàng công sở thiết kế, theo form đẹp, sang. Còn e làm hàng tuổi teen và dưới 25 tuổi, vốn 5 - 10 tr thì chị nghĩ e ko nên đi xa nhập, e có thể chọn mẫu , đặt gia công tại xưởng chị, bên chị cũng rất nhiều shop teen, hot girl đặt hàng, chi phí thấp, ko mất công đi xa, ko lo khâu vạn chuyển gmhangf, mất hàng.

3. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

em cũng là nhân viên văn phòng, ban đầu em cũng có ý tưởng giống chị, rất thích quần áo nhưng về sau suy nghĩ kĩ em cảm thấy thị trường này nhiều quá, có thể thấy bh bán trên mạng rât nhiều facebook, én bạc, ở ngoài rẻ thì có Chợ Đêm, Chợ Xanh Cầu Giấy, Chợ Hôm ..... khá là khó để cạnh tranh, rồi liên tục phải nhập hàng mới, và tiền vốn những đồ chưa bán đc cũng khá nhiều, chị nên suy nghĩ kĩ.Chúc chị thành công nhé :)

4. nana196

nana196

mjnh thì bán áo chống nnawgs và đồ ở nhà thôi bạn ạ, bạn ủng hộ mình nhé

5. Mom'sBi

Mom'sBi Bắt đầu nổi tiếng

Nếu nhập hàng ở xa tốt nhất em yêu cầu họ gửi mẫu cho mình xem trước khi lấy số lượng nhiều em ạ. Nguồn hàng thì em cứ search trên google là cũng ra đấy.

6. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Em cũng đang bán ít hang quần áo trẻ em ,mà tiêu thụ chậm quá. hic

7. hoamoclanndhn

hoamoclanndhn Bắt đầu tích cực

hóng chủ top, mn cũng đang định kinh doanh.

8. Đồ Dùng Giá Rẻ.VN

Đồ Dùng Giá Rẻ.VN Bắt đầu nổi tiếng

theo em thì hàng quần áo bây h khó cạnh tranh lắm mẹ nó ạ
    sao mà ko buôn bán đồ gia dụng hay đồ nhật như nhà em nè
    mẹ nó thử click topic em tham khảo xem

9. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

mình cũng làm thêm quần áo nhưng làm những món thông dụng thôi thì dễ hơn mẹ nó ah

10. LionAngel

LionAngel Thành viên tích cực

Nếu chị bán hàng trên facebook nữa thì mua quần áo dành cho teen và mẫu quần áo hot girl. Em cũng quen nhiều người bán quần áo. Lấy ở Ninh Hiệp với hàng ngang hàng đào là nhiều

11. mecuncon90

mecuncon90 bà mẹ trẻ

đánh dấu hóng vì sắp cần đến những thông tin này

12. quyenhoang9x

quyenhoang9x Thành viên chính thức

quần áo phải đẹp và hợp thì mới bán được, em thấy nhiều đơn vị bán quần áo xấu mù, k biêt có bán dc hàng không @@
    em cũng từng có ý định mua nhưng k biết mua ở đâu :D

13. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

kinh doanh cái khó khăn nhất là tìm nguồn hàng :) nhà e chuyên order hàng trung quốc, nhiều khách cũng hỏi và muốn mầy mò hàng bên kia về... nhưng nói thật thì cái gì cũng cần tìm tòi cả :) Giá rao là giá trên trời. Nhất là trên mạng thì càng cần p chú trọng nhiều :)

"Hát hay không bằng hay hát" chuẩn đấy các mẹ ạ :) cứ va vấp 1 vài lần là vỡ ra đc rất nhiều thứ :) Cái gì cũng cần p có "Thâm niên trong nghề" thì mới già dặn và tìm đc chỗ ưng ý đc :)

Chúc mn sớm tìm đc nguồn cung vừa ý nhé :)

14. Shop Hiền Lương

Shop Hiền Lương Thành viên tập sự

Nếu đá sang mảng quần áo cho trẻ thì ghé thăm wep http://quanao24h.vn/ nhe. Hàng rẻ - đẹp - chất lượng. Mình cung cấp bán buôn bán lẻ

15. cnnn

cnnn Bắt đầu nổi tiếng

Bên mình chuyên bán buôn, bán lẻ quần legging, tregging công sở, hàng Made in VN nhé. Mời bạn tham khảo các mẫu tại fb nhé.
    https://www.facebook.com/TUTISHOP.HN?ref=hl

16. OanhSumo

OanhSumo Thành viên nổi tiếng

Vốn ít mà đi xa lấy thì mình nghĩ phương án này ko khả thi vì tiền vận chuyển và tiền bạn đi lấy bù vào cũng ko khác gì lấy ở HN cả bạn ah. Khi nào có vốn to tí thì sang thằng TQ lấy hàng với 1 lô lớn thì còn đỡ được nhiều chi phí. Còn giờ mình nghĩ bạn nên ra Ninh Hiệp, chợ Đồng Xuân hoặc hàng ngang, hàng đào nhập về. Hay tốt hơn nữa là nếu bạn quen ai hay đánh hàng từ TQ về thì ghép đơn hàng với người đó cũng là 1 phương án khả thi.

17. Topgirl3010

Topgirl3010 Thành viên tích cực

nếu cần hàng trẻ em thì bạn thử click vào web mình 1 lần, kiểu gì bạn cũng thành khách quen nhà mình ^^

18. calochapbau

calochapbau Thành viên mới

NHỮNG CÁCH BÁN QUẦN ÁO THỜI TRANG ONLINE HIỆU QUẢ TRÊN WEBSITE, TÌM NHÀ BÁN SỈ QUẦN ÁO TỐT TRÊN MẠNG

Những cách dưới đây rất hiệu quả cho bạn marketing online để bán hàng quần áo thời trang hiệu quả tốt nhất trên website, facebook của mình. Đầu tiên, dĩ nhiên bạn cần 1 nhà cung cấp, bán sỉ quần áo tốt mà bạn tin tưởng

Bạn nên nhớ khách hàng vào Website của bạn không phải vì Website của bạn “thú vị”, mà có thể họ chú ý đến những lưỡi câu “hấp dẫn” mà bạn đã bày ra trên các kênh khác: Facebook, Forum, quảng cáo… kể cả khi họ click vào quảng cáo rồi, cũng chưa chắc là do họ quan tâm đến sản phẩm bạn đang quảng cáo, mà chỉ vì hình đại diện là “Ngọc Trình” “Elly Trần”… hay vì câu chữ bạn viết khá ngộ nghĩnh mang tính câu view. Tuy vậy, bạn câu được họ vào website đã là thành công bước đầu rồi. Nhưng buồn thay, khi vào thì khách lại không mua hàng, cũng không xem bạn bán những gì, ngắm xong ảnh cô nàng sexy xong thì thoát luôn – và chúc mừng! Bạn đã tốn tiền (từ 1.000đ đến 50.000đ) cho click vô nghĩa vừa rồi.

Banner quảng cáo underwear cho nữ , mà các Nam vẫn click như thường (Hình minh họa: bán sỉ quần áo)

Vậy thì làm cách nào? chẵng lẽ “cá” đã cắn câu rồi rồi mà bạn lại để họ nhảy đi dễ dàng thế? phải giăng thiên la địa võng trói họ lại chứ? Hay dùng cách của cách của “7 yêu tinh nhền nhện thời online” để trói chân khách hàng thử xem sao? Giăng lưới đủ mọi đường

1. Dẫn dụ bằng “mồi thơm”

Khi bạn chạy các chương trình quảng cáo, đặt banner ở các website : facebook, 5giay, webtretho… hãy bày ra những miếng mồi thật “thơm”, để khách hàng có thể cảm nhận được, như: Đang có cái áo ấm giảm giá 70% (Trời Sài Gòn, mặc áo ấm thì chỉ có “chảy mỡ”), đang sale off đôi giày da 80% (Đôi giày này size 44, người khổng lồ mới mới “xơi” được đôi này)… Cái bạn làm ở đây không phải là cố gắng bán cho họ những món hàng như vậy, mà là đang gây ấn tượng để họ phải nghĩ rằng ” Trời! rẻ vậy, coi xem còn có cái gì vừa với mình không?….Vậy đấy, bạn đâu có cần khách hàng mua cái áo ấm hay đôi giày đấy, nhưng việc bạn làm đã gây cho họ sự thích thú mua hàng khi vào Site của bạn và ở lại lâu hơn để tìm kiếm món đồ ưng ý (mặc dù họ chỉ quan tâm đến hàng Sale).

Vậy nếu chẳng có giày size 44 hay áo ấm thì sao? Đừng lo, kiểu gì bạn chẳng còn một vài sản phẩm tồn cần “đẩy đi gấp” càng nhanh càng tốt, hoặc bạn có thể đưa ra các combo như việc nếu mua sản phẩm này và sản phẩm kia, thì sẽ được miễn phí giao hàng (free ship, sẽ được giảm giá sản phẩm kia 50.000đ, đừng tham lấy lợi nhuận ở lượt đặt hàng đầu tiên (first order), hãy để dành cho khách “thỏa mãn” phần này đi, các đơn hàng sau thì “làm thịt” họ cũng chưa muộn…

Hàng Hot nên bỏ lên đầu

2. Có hàng “ngon” thì cứ trưng ra trước

Khách hàng không phải chỉ quan tâm đến mấy thứ giảm giá như trên, có thể họ nhìn ảnh quảng cáo sexy xong thường có thói quen bấm ra trang chủ xem có gì hay. Vậy trang chủ nên show cái gì bây giờ? Thật khó chịu khi tôi là nam giới mà cứ show mấy cái đồ của chị em. Thay vào đó sao không show các sản phẩm liên quan, sản phẩm cùng chuyên mục với sản phẩm tôi vừa xem xong nhỉ? (điều này thì bạn có thể thấy ở Zalora, Lazada cảm giác cá nhân hóa rất cao).

Hoặc như khi tôi vào một nhà hàng mà trước đó tôi chưa ăn bao giờ, tôi sẽ để ý hoặc hỏi nhân viên phục vụ xem nhà hàng này có món gì ngon, có gì là đặc sản của nhà hàng, món gì mà khách hay chọn nhất?… Website bán hàng cũng vậy, hãy show cho khách thấy sản phẩm đang bán chạy là gì, sản phẩm được nhiều người xem nhất trong tuần là gì? Những món hàng độc đáo của website là gì? Để có thể trong vòng 10s, khách có thể hình dung ngay được đó là website bán mặt hàng gì.

Bên cạnh đó, hãy show thật minh bạch về hình thức thanh toán, giao nhận, chính sách đổi trả để kích thích và tạo sự yên tâm cho khách hàng, loại bỏ những lăn tăn về việc có nên mua hàng hay không. Các chính sách này nên xuất hiện ở mọi chỗ trên website của bạn. Và hãy nhớ đừng quên đặt số hotline tư vấn xxx(24/7), hoặc “tư vấn bằng chat online”… để giải quyết vấn đề khách hàng còn đang “lăn tăn, băn khoăn”… vì nếu họ còn đang băn khoăn, họ sẽ nghĩ là để nghĩ kỹ rồi mua, xong quên luôn vào dĩ vãng.

3. Khuyến mãi, tặng quà hãy làm nổi bật cho khách hàng chú ý:

Sau khi mất ít thời gian đảo qua mắt qua Website của bạn đang bán gì, và xem có những thứ hay ho gì trong đó. Họ có thể thấy thích vài thứ, quan tâm một số cái hay ho… nhưng tất cả chỉ mới dừng lại ở ý nghĩ “thích”, nên việc của bạn là phải đẩy họ đến “hành động mua” một cách từ từ và khiến họ thích thú.

Bằng cách sử dụng những chương trình khuyến mãi như: mua hàng ngay hôm nay để được giảm giá 50.000 đồng cho mỗi đơn hàng, đăng ký ngay để nhận Voucher 100.000 cho lần mua hàng đầu tiên, Khuyến mãi có hạn chỉ ngay trong ngày… đây có thể là những miếng “bồi” thêm để khách hàng quyết định mua khi họ thích thú món hàng nào đấy của bạn.

4. Đơn giản tối đa trong khâu đặt hàng, mua hàng.

Tôi rất thường hay mua hàng online, lựa chọn sản phẩm nhiều, hỏi mua nhiều, đặt hàng vào giỏ online cũng nhiều… xong rồi “cancel”… chỉ vì “ức chế” không có giao hàng COD, hoặc một vài lần dẹp luôn ý định mua hàng rồi lẩm bẩm chửi “Cái thằng khờ nào tạo ra cái quy trình đăng ký chết tiệt này” …

khách hàng khác cũng vậy, họ bấm đặt hàng để cho hàng vào giỏ, nhưng khách vẫn không chịu làm gì tiếp để hoàn thành đơn hàng. Và theo thống kê thực tế thì tỷ lệ khách hoàn thành đơn hàng chỉ chiếm 30% tổng số khách hàng đã cho hàng vào giỏ… còn 70% là “Cancel” luôn.

Có nhiều vấn đề ở đây khiến cho 70% khách hàng không tiếp tục để hoàn thành đơn hàng. Không hỗ trợ hình thức thanh toán mà khách mong muốn: Chuyển khoản trước rồi mới chuyền hàng, trong khi khách hàng lại thích COD. Không có hỗ trợ thanh toán trực tuyến…Có quá nhiều thông tin bắt khách hàng phải điền: nào là đăng ký, sau phải đăng nhập, rồi điền thông tin cá nhân… quá phiền phức. Giao diện và các nút bấm không theo trật tự nào khiến cho khách bối rối không biết phải làm gì tiếp.Khách hàng đặt mua hàng xong lại thấy… mã giảm giá của mình không áp dụng được. Bực mình nên thoát.Hay khách đã lỡ thêm nhiều món hàng vào giỏ quá, giờ muốn xoá đi vài ba món hàng cảm thấy không cần thiết nữa nhưng không biết cách xoá, thay vì khách sẽ mua những món hàng mình cần thì vì không xoá được mấy sản phẩm kia nên… thôi, không “mua bán” gì nữa hết.

Khắc phục những điểm đó ngay nếu không muốn đọng hàng

- Cách để tăng tỷ lệ hoàn thành đơn hàng lên đó là:

Các bước đặt hàng rõ ràng, minh bạch và càng ít bước càng tốt; chỉ yêu cầu khách hàng nhập những thông tin cần thiết phục vụ cho việc giao hàng và thanh toán, còn lại tìm cách hoàn thiện thông tin gười dùng sau.

Hãy chấp nhận cho cả khách vãng lai có thể mua hàng, chỉ cần họ gửi thông tin “thanh toán” đầy đủ là được. Đừng có bắt ai vào mua hàng cũng phải đăng ký, đây không phải là “thời bao cấp”, mà là nền “kinh tế thị trường”. Còn nếu bạn vẫn muốn họ đăng ký để mua được hàng, thì nên có chính sách “Đăng Ký” để được nhận khuyến mãi hay quà tặng, họ sẽ vui lòng làm việc này hơn.

Hãy đơn giản mọi thứ như Facebook

Bạn nên tận dung tối đã sức mạnh truyền thông online của facebook, và cần thiết bạn phải đầu tư một chi phí rất thấp để sử dụng tự động đăng bài lên nhóm facebook"auto group", để marketing online hiệu quả trên facebook

Nếu bạn cần 1 website bán hàng chuyên nghiệp miễn phí, CIROS sẽ tặng bạn. Vui lòng click để xem chi tiết

Chúc bạn thành công

19. Gạo sạch Ninh Bình

Gạo sạch Ninh Bình Thành viên sắp chính thức

Với số vốn đó bạn chắc chỉ od được thôi. Ôm thì ko có đủ điều kiện. Bạn có thể qua chợ ninh hiệp mua. Nếu bạn mua theo chiếc sẽ max hơn mua theo dây 5 cái giao động khoảng 10 đến 20k bạn nhé. Cẩn thận mấy mẹ bóp đó.
    Kinh nghiệm mua hàng quần áo tại chợ quần áo cho mẹ nó khi mới vào nghề nè:
    1. Khi đi mua thì chỉ nhìn và tìm cái cần mua, đừng để ý vào những đồ khác, nếu ko trong vòng 30 phút chưa lượn được 1 nửa chợ bạn sẽ choáng vì cái nào cũng giống cái nào hoa mắt đấy.
    2. Tìm được sp muốn mua rồi thì đi khảo giá, và trả giá còn 1 nửa sau đó nhích dần ở các quán khác. Vì chợ cũng có giá sàn cả mà

20. calochapbau

calochapbau Thành viên mới

Xem thử chữ ký mình nha bạn, không phí thời gian bạn đâu, đang có nhiều ưu đãi ok lắm :)