3 tháng cuối: Cho Hỏi địa chỉ phòng khám sản tư cho bà mẹ mang thai 3 tháng cuối tốt ở HN!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Meo_Mun_86, 19/5/2010.

1. Meo_Mun_86

Meo_Mun_86 Thành viên tập sự

Gia đình mình hay đi SA ở phòng khám Thái Thịnh.Nhưng giờ muốn hỏi có mẹ nào biết phòng khám tư nào mà BS ở đó có trình độ chuyên môn cao,làm ở BV phụ sản trung ương không.Mình muốn hỏi để đưa vợ tới đó khám cho yên tâm và nhờ BS đó làm hộ thủ tục nhập viện và đỡ đẻ ( Vợ mình có đăng ký B.Hiểm hok phải ở BV phụ sản,giờ nghe đâu bảo hok tự là thủ tục chuyển viện được mà lại muốn đẻ ở Phụ Sản......Bởi vậy ai quen biết BS nào làm được thủ tục mà gioi chuyên môn thì giúp GD mình với ).Thanks:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Meo_Mun_86
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua tớ đi khám ở 87 Nguyễn Du - phòng khám của bác sĩ Vân - khoa sản 3 hay sao ý - bệnh viện C, thấy ok lắm. Tớ cũng nhờ chị ý đăng kí ở viện và đỡ đẻ cho luôn. Chị Vân làm việc nhiệt tình mà nói chuyện cũng thú vị lắm. Khám xét rất tỉ mỉ, hỏi han và tư vấn thoải mái.
    Hình như tớ với vợ đằng ấy same same tuổi thai hay sao ý, 31w phải không?

3. Meo_Mun_86

thanks bạn nhé.Vợ mình đúng là cùng tuổi thai với bạn.Nhưng mình định đăng ký cho vợ đẻ ở BV Phụ Sản cơ.Mà chỗ bạn nói là viện C.Bạn nào quen biết ai thì chỉ cho mình nhé

4. meLiza

meLiza Đủ nếp lẫn tẻ

Vậy thì bạn có thể đăng ký khám ở chỗ bác sỹ Nguyệt, địa chỉ: ngõ 23 Cát Linh, khám từ 5h chiều thứ 2-4-6 và sáng thứ 7, đt đăng ký khám trước: 38435364. Bác sỹ Nguyệt là trưởng khoa D4 ở bv Phụ sản. Mình đã nhờ bác sĩ 1 lần và lần này cũng lại nhờ bác sĩ.

5. Meo_Mun_86

Cho mình hỏi chút.Giờ vợ mình mới đi khám BS Nguyệt lần đầu thì muốn đặt vấn đề nhờ BS ấy đỡ giúp phải nói sao bạn nhỉ?Bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.Hoặc cho mình ít thông tin về bạn để có thể tới bảo với BS là bạn giới thiệu đc hok?

6. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Cho tớ ké tí.
    Tớ muốn hỏi có ai biết bs Đính ở phụ sản Hà Nội ko?
    Tớ đang băn khoăn và lăn tăn ko biết nên sinh ở viện C hay sản Hà Nội, và mấy tháng cuối thì khám ở bs nào thì tiện cho việc nhờ vả luôn í.
    Ai biết chỉ cho mẹ con tớ với, cảm ơn nhiều nhiều!

7. meLiza

meLiza Đủ nếp lẫn tẻ

Bạn cứ đến khám và đặt vấ đề với bác sĩ Nguyệt. Bình thường mọi người cũng tòa 32 tuần mới đặt vấn đề với bác sĩ. Hoặc bạn cứ nói là được 1 người ở diễn đàn giới thiệu. Bác sĩ Nguyệt nhiệt tình lắm, bạn có thể nhờ bác sĩ Nguyệt làm xét nghiệm trước khi nhập viện.

8. Meo_Mun_86

Hôm thứ 7 vừa rùi mình có tới chỗ BS Nguyệt phụ sản ở số 6 ngõ 23 Cát Linh khám.Vợ mình cũng khen BS ấy nhiệt tình.Ý định muốn nhờ BS ấy khám và đỡ đẻ luôn.Nhưng mới lần đầu tới chưa tiện nhờ vả,định thân quen mới nhờ.Mà vợ mình đc cái tính hay ngại,bảo cứ đặt vấn đề hỏi thử xem ý BS ấy thế nào???Nhưng chẳng nói gì.Chẳng nhẽ mình là đàn ông lại vào hẳn chố khám để nói chuyện với BS ấy.Hick chẳng bít lam sao???

9. Meo_Mun_86

Mà cho mình hỏi thêm chút.Nếu nhờ BS ấy làm thủ tục và đỡ đẻ cho bé xong rùi thì chuyện tế nhị kia GD bạn làm như thế nào, chi phí tổng thể là bao nhiu???Hỏi để bít đường sau khi xong minh con PM cho BS.hok sợ đưa ít,đưa nhìu lại ngại....hick hỏi hơi thẳng thắn mong bạn thông cảm.Nhờ mẹ có kinh nghiệm chỉ hộ

10. phuongedu

phuongedu

Bác sĩ nguyệt khám tốt, ko vấn đề gì, cũng mổ giúp bạn tớ 1 lần rồi, nhưng lần gần đây, chắc né nhau trong bệnh viện, ko mổ cho bạn tớ, để ông bác sĩ nào đó mổ, suýt chết hụt.
    1 đứa khác mới mổ ở phụ sản hà nội chưa được 1 tháng, thuê hẳn phòng riêng 2 giường, nhưng có mỗi nhà mình mà còn bị trộm xách mất túi và giấy tờ của sản phụ, hãi phụ sản chết đi được

11. phuongedu

phuongedu

Bác sỹ nguyệt, bạn cứ đặt vấn đè thẳng với cô ấy, ko sao đâu, cô ấy giúp tất í mà, thủ tục và phong bì riêng tầm 1 đến 2 triệu là cùng. mà thường mẹ tròn con vuông người ta mới nhận gọi là cám ơn, ko bạn đưa trước ng ta cũng ko nhận đâu, người ta chỉ nhận sẽ giúp thôi.
    Đến hôm vào mổ, nếu đúng cô ấy mổ thì ấy đưa cô ấy tầm 1 triệu, gọi là nhờ cô ấy phong bì cho kip mổ là ok.
    khiếp, bố mà quan tâm đến vụ đấy quá thì lúc vợ đi đẻ, thể nào cũng rải tiền như bươm bướm.
    Còn vợ bạn có bảo hiểm ở đâu đi nữa, ở hà nội thì đều vào phụ sản HN được, đố dám ko nhận.

12. Meo_Mun_86

Nói mổ mà nghe ghê quá mẹ nó.Giờ gd mình chỉ mong đẻ thường thôi, chứ động dao kéo vào người là thấy sợ.Mà nếu đẻ thường nhờ BS ấy đỡ hộ có được hok vậy ( Hay BS ấy chỉ đỡ cho ca mổ đẻ thôi?).Cảm ơn thông tin thú vị của mẹ nó về vụ bảo hiểm.Mà nói nhỏ gd mình kinh tế cũng vừa phải ( lấy đâu ra đạn mà vãi tung tóe đc :) )

13. phuongedu

phuongedu

Bạn ơi, giờ 10 người đẻ thì chỉ có 2 người đẻ thường thôi. đa phần là đẻ mổ. Nếu đẻ thường thì ấy ko viện được ( mời được bác sĩ ) nếu bạn cực thân. Nhất là vào bệnh viện phụ sản. Kể cả ở các bệnh viện khác, đẻ thường chỉ toàn bà đỡ thôi, nhất là ở BV Phụ sản, bác sĩ chỉ xuất hiện khi có trường hợp cấp cứu hoặc thăm khám trước khi đẻ.

Trường hợp vợ bạn đã có những cơn gò, mà hình như trong các topic khác bạn đề cập đến, thì bạn nên năng đưa vợ đi khám bác sĩ và kết thân với bác sĩ, vì nếu đẻ thường, bác sĩ ít khi nhận lắm. hì hì

14. Meo_Mun_86

bạn nói vậy chứ,chị cùng cơ quan mình đợt sinh trước ( cách đây 1 năm) và đợt sinh này (mới đẻ đc có chưa đầy 1 tháng )đều nhờ BS Phương ở phụ sản đỡ đẻ hộ ( toàn đẻ thường, chưa mổ lần nào).Chị ấy bảo BS đó nhiệt tình lắm.Mình cũng đang định nhờ BS Phương đỡ đẻ hộ vợ mình.Nhưng lần trước nữa đưa vợ đi khám,BS ấy phán thẳng quá khiến vợ mình không hài lòng,làm gd mất ăn mất ngủ mấy ngày.Bởi vậy định tìm BS khác nhờ.Nhưng thấy bạn nói vậy mà hãi, có khi hôm tới đến thăm đầy tháng chị cùng cơ quan lại phải hỏi xem thế nào.Dù sao cũng cảm ơn bạn.

15. vancoi

vancoi Thành viên tập sự

các bác ơi! em sinh lần đầu các bác cho em biết chi phí với