Cho mình lời khuyên với mình điên mất

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nho_dang, 20/4/2013.

1. nho_dang

nho_dang Thành viên tích cực

Ôi tưởng gặp nạn thì người thân sẽ mở lòng với mình nhưng ko ngờ áp lực mình gặp phải lại đến từ chính những người thận của mình , từ khi vc có chuyện mình chưa ngả tay xin của bố mẹ mình đồng nào thỉnh thoảng mới gửi thằng ku vì có việc . Hôm qua đi Đền Hùng 2 ngày gặp nắng thế là bị cảm , gửi con có 2 ngày mà bị ông bố đẻ làu bàu nào là " nhảy cho lắm vào , ham chơi . . . . " bala la công việc của mình hiện tại nhiều áp lực quá lại thêm cuộc sống gia đình ko được trọn vẹn mình mới tìm đến đền chùa cho khuây khỏa , ai ngờ nhà nội trông con mình ko bao giờ kêu ca . . . vậy mà bố mẹ đẻ . . .
    Đấy chỉ là chuyện lặt vặt còn những chuyện liên quan đến tiền nong các cụ bảo " xa thơm gần thối " , 2 đứa em mình đều lập gia đìn ở xa có mình ở gần , hồi vc mình lục đục mình ko có tiền mặt 2 cụ có đưa cho mấy triệu sau rùi mình chưa nói gì thì mẹ mình bảo coi như trả được 1 chỉ vàng rồi nhé ( bm mình có vay của mình mấy chỉ ), khi thằng em cưới vợ , đi học mình cũng dấm dúi cho vài triệu , hôm vừa rồi thằng em thôi nôi con mình cũng mua cho 1 đôi bông tai vàng tây 1,8 triệu rồi biếu 800k tiền mặt để đi . Về nhà thỉnh thoảng lại lấy của mình 500, 300 . . . nhưng hễ nói ra thì bảo tao ko được nhờ gì mày . . . blalal. Mình ức chế , ốm đau nằm 1 chỗ công việc ngập đầu lại tủi thân . . . thật sự mình với bm đẻ ko hợp nhau tẹo nào nên mình ức chế lắm . . . Ai có cùng hoàn cảnh cho mình lời khuyên , gia đình tan vỡ ai mong muốn nhưng mồm bố mẹ mình độc quá mình làm sai cái gì là bảo " mày như thế chó ở thằng TH đi lấy đứa khác là đúng . . . " ức chế quá rùi sao lại có bố mẹ đẻ như thế hả trời

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nho_dang
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Cho mình lời khuyên với mình điên mất

Mẹ nó hạ hỏa. Chắc ông bà bực gì đó nên mới nói vậy! Đừng để tâm bạn nhé

3. sokon11

sokon11 Thành viên chính thức

nhà có nhiều cpn bố mẹ bao giờ cũng hợp đứa này, ghét đứa kia, thôi thì bm mình mình ko chọn đc thì phải chịu thôi bạn à, dù sao bm cũng nuôi mình khôn lớn, còn chuyện tiền nong thì tớ thấy bt, hầu như bm ko tin tưởng con cái, nhất là con gái trong chuyện tiền bạc, chỉ sợ nó lo nhà chồng ko lo cho nhà đẻ. chia sẻ với bạn nhé, nhà bm đẻ tớ cũng vậy, cứ dính đến tiền là mệt, nhưng mà cháu chắt thì vẫn trông nom, bù lại nhà nội chả nhờ đc cái gì

4. Hạ Linh 588

Hạ Linh 588 Túi xách nữ 0962.004.605

hix, đúng là mỗi người mỗi cảnh. Hạ hỏa đi bạn ạ. nhà ai cũng có chuyện chỉ là họ k nói ra thôi. hix

5. NV Giao.Sim

NV Giao.Sim Tại www.SimDepDongNai.com

Làm cốc nước chanh hạ nhiệt thôi :D

6. giadinhhp_mt

giadinhhp_mt Thành viên tích cực

Hạ họa đi mẹ nó! Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, bố mẹ nói vậy thôi chứ có bao giờ vứt bỏ con mình đi được đâu. Hy vọng mẹ nó hãy thử lúc nào đó ngồi tâm sự với bố mẹ để mọi người hiểu nhau hơn.

7. nho_dang

Vấn đề là mình là SM nhé chồng mình gái gú mà ông bà cứ bảo lỗi tại mình hic hic , mình li dị được gần 2 năm nay hồi tư tưởng đang chán nản thì ông bà nội , các bác trông nom hộ cho được 8 tháng sau rùi mình nhớ con nên đón nó lên thỉnh thoảng mới nhờ đến nhà ngoại . Tháng trước mình mua nhà trả góp ông bà bảo để bố mẹ nói em cho vay 1 ít ( em mình làm bs nhà vợ cũng có ) mình mặc cả là vay 100tr đến cuối năm trả hôm đáo hạn tiền nhà có giấy gọi mình mới hỏi thì ông bà bảo em nó ko có để cho vay nó ngại nhà ngoại . Ccái hôm đi vay tiền mình nước mắt cứ lưng tròng đụng đến cái nhà gần 1 tit mới phải vay chứ chi tiêu hàng ngày mẹ con mình ko thiếu thốn . Nói chung mình ức đủ đường đang tính gửi con cho nhà nội mấy tháng hè chuyển chỗ làm ăn cắt đứt liên lạc với bố mẹ đẻ 1 thời gian chứ cứ thế này ức lắm ( bm mình bây giờ mỗi ăn chơi , bà còn đi làm ông thì suốt ngày xem ti vi bm mình mới 51, 52 tuổi ) gửi con cho được 1 tí là kể công , nhiều khi tủi thân , chán . Mình đúng là có sao Tuần Triệt ở cung phụ mẫu định ko tin nhưng ko thể hu hu

8. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

mẹ nó đừng nóng vội.có thể tính ông bà cứ mồm miệng vậy chứ bụng chưa chắc đã cay nghiệt bằng lời nói đâu. bố mẹ mình cũng kiểu bạc khẩu.nhưng khi có việc xảy ra với mình thì lo cho mình lắm

9. mẹcuacàng

mẹcuacàng Guest

đúng là hôm qua đi đền hùng nóng quá mẹ nó nhỉ, hạ hỏa thôi nào, ông bà chắc có chuyện gì mới thế chứ, hạ hỏa rồi thì đừng giận ông bà nữa mẹ nó nhé. vì dù sao ông bà cũng vì thương con thương cháu mới mắng yêu thế thôi

10. cuonghuong86

cuonghuong86 Trâu, lợn lạp xưởng tây Bắc 0374670007

chắc có nguyên do sâu xa nào đấy khiến bất hòa chị đã tìm hiểu chưa ạ,em nghĩ ko bố mẹ nào gét bỏ con m đâu ạ,nhưng thiên vị thì chắc khó tránh lém ạ,chị đã lấy chồng òi sống nhờ chồng con nên đừng quá buồn về tr đó,hãy làm đúng bổn phận 1 ng con chị ạ,rồi 1 ngày các bác sẽ hiểu ra thôi ạ

11. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

chuyện đối nhân xử thé cũng khó lắm ạ!
    mình biét, suy nghĩ nhưng ng ta khác đâu có thẻ suy nghĩ giống bản thân. vậy nên chị làm cách nào mà đỡ lằng nhằng nhất!
    con ng mà, ai chả nghĩ mình đúng cơ chứ!

12. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

chẳng hiểu bố mẹ bạn kêủ gì bố mẹ mình thương mình lắm

13. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

khổ thân mẹ nó thôi đừng điên làm gì dù sao các cụ cũng là người thân sinh ra mình

14. koi2202

koi2202 mrs koi

chắc do bạn li dị chồng, rồi nhà thì các em thành đạt hết, mỗi mình bạn làm bố mẹ không được tự hào--------------> khó chịu . đừng buồn nữa. chắc ông bà buồn thì mới thế. kể ra ông bà cũng quá đáng trong cách cư xử, con mình đáng lẽ phải thương lắm chứ, nếu mình mà kể chuyện nhà mình chắc bạn tủi thân lắm. mình sn hổ nên tính khí thất thường , học trường này nhẩy sang trường khác ai lại học từ 2004_2013 mới bắt đầu đi làm, trong nhà anh chị em rất thành đạt toàn làm gv, ngân hàng----> nên mỗi lần về nhà khách khứa bạn bè hỏi han con cái ông bà chỉ nói chuyện các anh chị và em rất chi tiết, còn mình thì có vẻ ngại ngùng khi kể nên chỉ nói cháu vẫn đang học. mình cũng biết ông bà buồn về mình lắm nhưng cách cư xử của gđ mình khác, yêu thương đùm bọc mình. có lẽ bm bạn ko đc như bm mình cái TÔI lớn hơn TÌNH YÊU

15. mecuphe

mecuphe Thành viên rất tích cực

Bố mẹ bạn bị áp lực từ việc bạn li hôn ấy, chắc do hàng xóm họ hàng xì xào. Các cụ vẫn lạc hậu nên nghĩ làm thế là xấu hổ cho gia đình. Mỗi người mỗi tính mà, nói miệng thế thôi chứ chẳng ghét bỏ bạn đc đâu.Vui vẻ nên mẹ nó nhé.

16. mesonthao

mesonthao Thành viên nổi tiếng

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Thôi bạn cố gắng lên nhé mọi việc rồi sẽ qua. Bạn nghĩ nhiều chỉ thêm ốm thôi. Mình rất thông cảm với bạn.

17. thanhhanguyen

thanhhanguyen Thành viên tích cực

Nói thế thôi chứ bố mẹ mình mang nặng đẻ đau, nuôi khôn lớn, dựng vợ gả chồng, tất nhiên sẽ thương con nhất, chỉ có điều mỗi ng 1 cách thể hiện thôi

18. nho_dang

Cảm ơn mọi người đã động viên đúng là " mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh " mình cũng ít khi xả chuyện riêng lên diễn đàn nhưng quả thật bm mình vẫn có nhiều cái quá đáng với mình quá . Li dị chồng mình cũng ôm con ra ở ngoài mẹ con thuê nhà cháu đi học mẫu giáo chủ nhật mới gửi ông ( vì mình làm cả chủ nhật mà ) , mình cũng biết áp lực tâm lí của các cụ khi con gái li hôn nên cũng hạn chế tối đa việc về nhờ vả các cụ . Nói về việc thành đạt thì mình chưa dám chắc trong 3 chị em mình làm ngoài 2 đứa em và chồng vợ bọn nó đều vào nhà nước mình cũng ko dựa dẫm về kinh tế 2 năm li dị chồng xong mình đã mua được nhà cho mẹ con tá túc . Mình nghĩ vấn đề sâu xa bắt nguồn từ chữ ko hợp mình và bố mẹ mình chẳng bao giờ ngồi nói chuyện được với nhau cả cứ như mặt trăng mặt trời , mẹ tuổi hổ con tuổi lợn ( xung khẩu ) còn bố thì nhất thiết lúc nào cũng nghe lời vợ hu hu

19. nana196

nana196

nhưng dù sao bố mẹ vẫn là tốt nhất với mình bạn ạ, máu mủ ruột rà mà

20. koi2202

koi2202 mrs koi

vậy thì hãy cố lên. nghĩ cho bm 1 chút và tránh về nhà. ít về có khi đỡ mâu thuẫn í