Cho mình lời khuyên với mình điên mất

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi nho_dang, 20/4/2013.

1. cun.yeucuame

cun.yeucuame Thành viên rất tích cực

Ðề: Cho mình lời khuyên với mình điên mất

khó hiểu nhỉ, có cha mẹ nào mà lại không thương con, hơn nữa giờ bạn lại đang nuôi con một mình? thôi hạ hỏa đi chủ top à,nếu đã thế tìm lấy một người giúp việc tin cậy để trong con và nhà cửa khỏi phải nhờ vả ai, cố gắng lên chủ top nhé

Đang tải...

2. Chu Nhật Hà

Chu Nhật Hà UY TÍN-THÂN THIỆN

dù sao cũng là bố mẹ đẻ của m bạn ạ, các cụ cứ nói thế chứ chắc trong lòng vẫn luôn thương con mà. nhà mình thì buồn hơn í vì nhà chồng thì chả ai quan tâm được câu nào, mà việc gì thì vk ck mình cũng phải tham gia vì là con trưởng mà. vấn đề tiền nong nhiều lúc m cố gắng được nhưng mà tình cảm thì..............

3. metron_convuong

metron_convuong Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó ơi đừng tức nữa nhé. e chưa gặp chuyện như mẹ nó nhưng cũng cảm thông phần nào cho mẹ nó. :) cuộc sống mà, đôi lúc phải có những thăng trầm, máu mủ ruột già thì sao nỡ dứt được ra :) thôi thì mẹ nó cứ sống sao cho đúng với tâm của mình là được, mình ăn ở thế nào mình cảm thấy không áy náy là được mẹ nó à.

4. phamlananh231207

phamlananh231207 Thành viên rất tích cực

tớ có ý kiến này với nhà nhé! Con cái ko ai được chọn cha mẹ. Cha mẹ nào cũng thương con. Nếu ko bán nhà ấy lâu rồi. Tiền nong, vật chất...vv.. Nhiều khi cũng phù du lắm. Bố mẹ nuôi lớn đã lấy đồng tiền công nào của nhà ấy đâu. Chuyện của nhà ấy đúng chuyện của nhà tớ 20 năm trước nhưng tớ có bảo với mẹ tớ là bà ngoại tính đồng bóng mẹ chấp làm gì mà cứ hục hặc. Còn việc con cái tớ cũng bị bố mẹ kêu như nhà ấy, thế là tớ không gửi 1 năm cũng ít về chơi. Các cụ tha hồ mà buồn sẽ tránh nói đi. Cách tốt nhất là cứ im lặng thôi. Lúc cần vay bố mẹ không cho vay lại còn dặn bạn bè cũng không được cho tớ vay. Đấy ! Tóm lại trông lên không bằng ai mà. Được bố mẹ nuôi đến giờ là tốt rồi. Mỗi ng có 1 nghiệp. Tu tốt thì nhẹ, ko tốt thì nhận nghiệp ngay ko thì kiếp sau trả. Nhà ấy cứ phải cư sử tốt với bố mẹ để con mh còn noi gương.

5. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Em thì nghĩ cha mẹ nào cũng thương con thôi.
    Có khi chị gửi con vào đúng ngày ông bà cần đi làm gì hoặc cháu ở nhà quấy lên bố - mẹ bực thôi.
    Tóm lại m là con cái thì ko lên chấp nhặt bố mẹ.
    Bố mẹ nói thì cứ nghe thôi, dù sao cũng là máu mủ mà chị.

6. meoluoi1107

meoluoi1107

nhà em bố mẹ cũng xung tuổi với con cái mà, nhưng bố mẹ vẫn sẽ thương mình nhất bạn ạ, chúc bạn vui vẻ nhé

7. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

mình cũng không hợp 1 tí nào với mẹ đẻ mình ấy!
    Mình còn nhớ như in 1 câu nói của mẹ đẻ mình hồi mình mới ra trường mà chưa tìm được việc, nhưng vẫn muốn bám trụ lấy HN, mẹ đã không muốn chu cấp thêm cho mình thì thôi, chú mình có cho mình 2 triệu để lấy tiền ăn để tiếp tục xin việc. vậy mà vì lòng tự ái của bà bà rỉa rói mình là " mày lấy 2 triệu của nó mà mua vàng hương hóa cho mày à??? " có mẹ nào mà rủa con như thế không??? lời nói đọi máu? giờ mình có gia đình rồi mà nghĩ lại còn căm thù vô cùng

8. yoccol

yoccol

Bạn cứ bình tĩnh xem xét lại vấn đề xem thế nào có nguyên nhân j nữa ko, chứ bố mẹ đẻ ra ai lỡ đôi xử với con như thế được, mình nghe bạn kể cũng thấy lạ đấy. Thường thì con dâu đi than vãn về bố mẹ chồng là nhiều thôi chứ TH như bạn thì ít lắm. Đã ko có chồng dựa dẫm rồi mà bố mẹ như thế thì cũng buồn.

9. yoccol

yoccol

Đúng là miếng ngon nhớ lâu đòn đau nhớ đời mà, chắc chẳng bao giờ bạn quên được nhưng mà chắc lúc bực nên bà nói thế thôi chứ chắc ko có ý j đâu bạn ạ.

10. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

hic, em tưởng chỉ bố mẹ chồng mới xảy ra chuyện thế, chứ bố mẹ đẻ cũng có ạ, hức

11. phamlananh231207

phamlananh231207 Thành viên rất tích cực

Các mẹ thấy đấy! bố mẹ vs con gái còn thế nên kung thông cảm vụ mẹ chồng nàng dâu

12. nho_dang

nho_dang Thành viên tích cực

Thật ra 3 hôm nay từ hôm bán than với các mẹ em cũng ko còn sức để tức giận bố mẹ nữa vì em ốm bẹp dí sốt li bì mê man ko biết gì cả những lúc ốm mới thấy tủi thân vô cùng mẹ ốm con ko có ai chăm . . . bố mẹ mình tuy vũ mồm nhưng cũng thương mình lắm tuy nhiên cách thương ấy lạ hơi kỳ dị . Sở dĩ ông bà hay chửi mình vì mong muốn mình lấy chồng khác mà mình ko lấy cũng có 1 vài zai chưa vợ đến với mình nhưng tâm lí của mình như con chim gãy cánh sợ cành cong thật sự mình thấy an tâm mới bước còn nếu ko xác định ở thế cho nhẹ . BM mình cổ hũ lắm cứ bảo lấy chồng đi nó lo lắng gánh vác cho hic hic tấm guơng của thằng chồng cũ mình mà ko làm các cụ tỉnh ngộ . . . balalalaal chung quy lại là vì mình bỏ chồng nên thương ko ai lo cho , giận vì tội bỏ chồng , trách vì ko lấy chồng khác . . . . chung quy lại là thế đấy

13. Mai Thanh Phạm

Mai Thanh Phạm Đủ quyền lập Họ

ôi đọc mà thấy chị giống em quá, bố mẹ đẻ em cũng ghét em. Em là con gái út, người ta bảo giàu con út, khó con út, ấy vậy mà em đi lấy chồng tay trắng, bố mẹ không hề hỏi han. Vợ chồng em về bme đẻ không thèm tiếp. Mà em đâu có phải đứa ăn bám bme, nay sắm cái này mai sắm cái khác, vậy mà ông bà bảo "không cần con gái". Nhưng thôi ruột thịt không bỏ được nhau chị ạ, có thối cũng là bố mẹ mình. Mình cứ sống đúng đạo làm con thôi.

14. chududan2003

chududan2003 Thành viên đạt chuẩn

Thui bạn ơi! Tự thân vận động đi đừng trách trời trách đất nữa, Ông bà cũng vất vả cả đời vì con vì cái rùi, dù bây ông bà có thể đối xử ko phải thì bỏ qua luôn đi, Ông bà còn sống với mình đâu dc bao lâu nữa nên đừng chấp làm chi mệt lắm.

15. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

Những lúc nóng giận, hay tin thần không tốt thì bạn hãy nhe CHÚ ĐẠI BI của hòa thượng Thích Trì Thoát nhé. 1 hồi sau bạn sẽ nhẹ tâm ngay, mình rất tin vào số mệnh và sao chiếu mệnh. vì nó liên quan đến luật nhân quả công bằng của mỗi người đó. chúc bạn tĩnh tâm và vượt qua nhé.
    Mình có 1 lời khuyên cuối cho bạn là cho dù có chuyển nhà thì cũng không nên gửi con cho nhà nội trong con nhé. mẹ con hãy luôn sát cánh bên nhau. kẻo bạn cứ gửi con cho nội hoài, 1 ngày nào đó bạn mất con mà không hay đó. Trẻ con sống rất cần tình thương của mẹ.
    Bạn nên nhớ câu này nhé. MỒ CÔI CHA ĂN CƠM VỚI CÁ. MỒ CÔI MẸ LÓT LÁ CON NẰM. Ông bà nội có chăm con tốt cỡ nào cũng không bằng mẹ chăm con nhé.
    CHÚC MẸ CON BẠN LUÔN Ở BÊN NHAU, CÙNG NHAU VƯỢT QUA KHÓ KHĂN NÀY

Sửa lần cuối: 22/4/2013
  16. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

ha hỏa em oi .người thân của mình mả chắc co chuyện j do thôi,bỏ qua đi

17. hoaithuvp

hoaithuvp Bắt đầu tích cực

Bố mẹ nào thì cũng thương con cái cả, chắc các cụ tức giận quá nên mới nói vậy, bạn đừng căng thẳng quá nha!

18. canmotvongtay

canmotvongtay Thành viên tập sự

ôi trời, bố mẹ gì mà, em chưa từng thấy luôn. hay chị làm gì phật ý các cụ nên các cụ mới nói thế cho bõ tức

19. Hadat

Hadat Hà Nhà Đất Yên Nghĩa

Bạn cứ cho là các cụ đã già rồi, cộng với việc không được ăn học như bọn mình nên có những lời nói khó nghe với con cái. Trong mắt bố mẹ các con luôn là đứa trẻ nên thôi bạn đừng nghĩ nhiều vì bạn có chồng, con và gia đình nhà chồng nữa mà. Dù có thế nào bố mẹ luôn là người thương các con nhiều nhất, mình chỉ khuyên bạn được thôi chứ mình cũng chưa làm được điều đó.

20. heodatnth

heodatnth Thành viên chính thức

Mỗi người mỗi cảnh bạn ah. Bớt nóng, bớt giận đi thì mọi chuyện sẽ ổn thôi. Cố gắng lên bạn nhé!