Tâm sự Cho Những Ai Từ Bỏ Công Việc Để Ở Nhà Làm Nội Trợ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Bi Bi Bông Bông, 28/3/2017.

1. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

Chúng ta có nên từ bỏ công việc văn phòng nhàm chán hiện tại để ở nhà lo nội trợ, hy sinh vì ck con k? Các chị em xem thử bảng so sánh (trong file đính kèm) nhé.

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bi Bi Bông Bông
    Đang tải...

2. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Theo mình thì không nên, phụ nữ cần có công việc và khả năng tự chủ về tài chính, đó là cái tổi thiểu để người khác tôn trọng mình và ý kiến của mình. Hơn nữa ở nhà nội trợ chăm chồng chăm con thì sự thông minh và nhạy bén nó dễ bị mài mòn đi.

Thu Cận thích bài này.
  3. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ phụ nữ nên đi làm phát triển bản thân, mối quan hệ, học hỏi được nhiều điều ngoài xã hội.
    Nếu người chồng nào bắt ép vợ ở nhà làm nội trợ là ích kỷ.

4. ngocnguyenict

ngocnguyenict Thành viên chính thức

phụ nữ mà sinh con xong ở nhà chỉ thấy gò bó ép buộc mà xấu đi thôi, tốt nhất vẫn nên đi làm

5. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

Thực ra đang có công việc tốt mà từ bỏ thì không nên. Còn bất đắc dĩ từ bỏ việc và ở nhà trở thành nội trợ thì cũng phải chấp nhận thôi. Theo quan điểm của mình, phụ nữ vẫn phải đi làm, bởi vì nếu bạn ở nhà nội trợ sẽ chỉ trở thành ếch ngồi đáy giếng, không giao lưu bạn bè, đồng nghiệp. Phụ nữ ngày nay đều là những người phụ nữ hiện đại, không nên sống phụ thuộc vào chồng, nhiều khi cãi nhau lại bị lấy cái cớ đó ra để chỉ trích mình.

6. Mẹ Em Su Béo

Mẹ Em Su Béo Bắt đầu tích cực

Mình đây nè, từ khi bầu nghỉ việc ở nhà. Cực kì áp lực và mệt mỏi, đi ra đi vào, còn ở chung với bố mẹ ck nữa. Nhưng vì con thì thôi chấp nhận chịu khó mấy tháng nữa, đẻ xong con cái cứng cáp thì đi làm lại. Vừa để đầu óc thoải mái lại có thêm thu nhập, giảm áp lực kiếm tiền cho ck, thấy ck vất vả quá thương lắm nhưng ko biết làm thế nào cả

tra.xanh thích bài này.
  7. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

Vì con thôi mn ạ. Ở nhà thì em vẫn làm được một số việc nhưng tiền thì chưa kiếm đc mấy. Đành gọi là túc tắc, cố gắng đưa được sản phẩm đến với các mẹ để các mẹ ủng hộ mình thôi ạ.

8. Linh Kite Nguyễn

Linh Kite Nguyễn Thành viên chính thức

Theo mình thì không nên, dù khó khăn thế nào chị em cũng không được bỏ công việc văn phòng hiện tại để ở nhà chăm lo cho gia đình.
    Dù thu nhập thấp cũng cố mà đi làm bạn nhé, nhiều tấm gương bỏ việc ở nhà bị chồng và gia đình chồng coi khinh rồi.
    Cố lên bạn