cho ý kiến về IELTS ở 40 Tạ Quang Bửu

Thảo luận trong 'Học tập' bởi baotranxinh, 9/10/2009.

1. baotranxinh

baotranxinh Thành viên chính thức

Mọi người ơi, có ai đã từng học IELTS ở trung tâm IELTS Academic ở 40 Tạ Quang Bửu chưa, mình đang định học ở trung tâm này nhưng ko biết chất lượng thế nào, cho mình ý kiến với?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi baotranxinh
    Đang tải...

2. robotdaichien

robotdaichien Thành viên tập sự

Mình đang học lớp IELTS thầy BRENDAN ở tạ quang bửu nè. Mình rất thích phong cách dạy của thầy. Thầy đặc biệt dạy hay phần speaking và writing. Mình không biết các thầy khác thế nào nhưng mình thấy trung tâm ở đây có vẻ đông vui lắm. (comment học thầy BRENDAN, còn các giáo viên khác mình không biết, no comment).

Sửa lần cuối: 4/1/2010
    architect thích bài này.
  3. baotranxinh

Mình vừa học lớp IELTS for begginers ở đấy xong, nói chung mình cũng hơi thất vọng. Lớp có 2 người dạy, cô người Việt dạy thì very good, còn buổi thầy tây dạy thì mỗi buổi một người, thay đổi chóng mặt, kiến thức chả thu được gì vài mấy câu lắp bắp trên lớp, thấy phí tiền ở buổi thầy tây này... đã ra đi ko hẹn ngày trở lại.

architect thích bài này.
  4. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Cô Lan Anh dạy tốt và nhiệt tình!

5. robotdaichien

robotdaichien Thành viên tập sự

Cô Lan Anh em mình cũng đang học beginners ở đấy, nó khen cô lắm.
    Hình như ở đây level càng cao thầy cô giáo càng tốt hay sao ấy. Chắc là giống kiểu ACET rồi. Mình không biết các thầy cô giáo nước ngoài khác thế nào nữa nhưng mình rất thích lớp thầy BRENDAN và lớp nghe đọc của cô giáo Thảo. Với mình bỏ tiền ra như thế là hoàn toàn xứng đáng. Nộp có 300 usd nhưng được học tận 90h, 60h học chính, 30h học nghe đọc cùng với thi thử IELTS miễn phí, buổi chữa bài thi thử writing miễn phí, CLB tiếng anh cũng free.
    Acet đợt nghỉ noel, nghỉ thanksgiving nên cũng thay đổi giáo viên nhiều lắm, giáo viên tây họ về nghỉ lễ nhiều nên có khi bạn không may học phải đợt ấy rồi. Chứ các lớp IELTS như của mình từ đầu đến cuối đều do thầy BRENDAN dạy cả mà.

Sửa lần cuối: 27/12/2009
    architect thích bài này.
  6. baotranxinh

Đâu mờ, ý mình là mình đã kết thúc khóa học beginners ở 40 TQB ấy chứ, chán quá, thấy phí time và tiền cho gần 3 tháng liền mà ko cải thiện dc kiến thức bao nhiêu. Mình vừa học ở ACET lớp 4 được 1 tuần rồi, có thể nói rất ổn và mình thấy ko hề đắt hơn ở các trung tâm luyện khác mà đảm bảo chất lượng luôn. Mình học lớp 4, so với các trung tâm thì cũng học dc pre-ielts, học phí là 9,9tr cho 100h, một ngày học tịn 4h chứ ko hề ít, chỉ 5 tuần là xong 1 khóa. Mn cứ thử chia số tiền và số h học, time cả khóa học ở ACET so với TQB cũng như 1 số trung tâm khác mà xem, tiền ko chênh là mấy mà tiết kiệm time vô cùng, thư viện và sách học miễn phí nữa chứ. Với lại, học ở ACET thì thu được kiến thức nền tảng rất tốt... vote cho ACET cơ! hiii!

Sửa lần cuối: 27/12/2009
    architect thích bài này.
  7. duonglanchi

duonglanchi Thành viên tích cực

Đánh dấu để tham khảo nơi học.
    Mình đang muốn nâng cao trình độ Tiếng Anh quá.

8. Me Miu Kute

Me Miu Kute Thành viên tích cực

Đồng ý vơi bạn, nhưng ACET phải có time mơi học dc vì phải học tất cả các ngày

9. bong_la_bong_xinh

bong_la_bong_xinh Thành viên tập sự

Mình đã học lớp IELTS cấp tốc từ tháng 10 ở đây và thi được 6.5. Nói chung là mình rất happy vì đầu vào mình thi được 5.5, sau khóa học có 5 tuần lên được 1.0 là quá tốt với mình rồi. Lớp cấp tốc được ưu tiên hơn hay sao ấy được học toàn thầy tốt nhất BRENDAN, Shane, cô Harry. Lớp còn được học thêm phụ đạo vào buổi sáng nữa. he he, chắc là tại lớp nộp nhiều tiền hơn hay sao ấy. (tận 500 usd mà). Nếu có thời gian và xiền nhiều thì nên học lớp cấp tốc ở đây hoặc ở ACET đều được. Hồi trước mình cũng học kiểu cuỡi ngựa xem hoa nên chắng đâu vào đâu cả.

architect thích bài này.
  10. giangoxford

giangoxford Thành viên tập sự

Các chị ơi, ở Oxford English UK có lớp fulltime học toàn thời gian luyện IELTS,TOEFL rồi đây ạ. Học 100h\khóa với 100% giáo viên bản ngữ, từ thứ 2-T6 trong tuần

Em đang cần tìm thêm người cho lơp TOEFL A của bạn em. Chị nào quan tâm thì call em nhé
    Em Giang: 0989 788 299
    http://oxfordvn.blogspot.com/

architect thích bài này.