Khác: Chọn chỗ khám thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Honghanh_27, 4/9/2015.

Tags:
  1. Honghanh_27

Honghanh_27 Thành viên mới

Chào các mẹ, em mới có thai được gần 9 tuần, lúc hơn 7 tuần đi khám thai ở phòng khám Khánh Phương chỗ Trần Bình ý, tìm hiểu thấy mọi người nói tốt, mà em đi khám thấy bác sỹ chỉ siêu âm khoảng chưa đầy 1p, đo các chỉ số của túi thai, bác sỹ chỉ nói là có thai rồi, thai bé quá chưa rõ lắm, chả nói thêm j cả, em phải hỏi lại là có tim thai chưa bác sỹ thì bác sỹ ấy bảo có rồi đấy, 2 tuần nữa quay lại đo nhịp tim thai, thế là bác sỹ chuyển qua giường khác siêu âm cho người khác, em ngồi đợi 2p thì trợ lý đưa cho 1 tờ kết quả có thông tin thai sơ sài, còn ko có ngày dự sinh, thấy nản quá, bác sỹ chả hỏi han tư vấn thêm j, mang tiếng phòng khám tư nhân
    có mẹ nào đã mang thai ở khu vực Cầu Giấy, Mỹ Đình, Cầu Diễn cho em xin địa chỉ phòng khám uy tín với ah, em muốn theo 1 chỗ thôi, đang định tuân sau vào viện khám thử 1 lần bảo hiểm xem thế nào, phân vân quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Honghanh_27
    Đang tải...

2. bui_tommy

bui_tommy Bắt đầu tích cực

Mốc dự sinh chuẩn là vào 12w mà mn.h bé quá ngày dự sinh cũng cơ giải quyết đc gì đâu. Với lại 7w có tim thai trộm vía bé pt bình thường rồi. Nhưng nhịp tim lúc này chưa ổn nên có bác sĩ ghi chỉ số (cho đông vui chữ), có bác sĩ chỉ ghi tim thai +. Về cơ bản thì mn không phải lo. Có điều khám 1p cũng bực thật.

3. Honghanh_27

em còn chưa nhìn rõ màn hình có những j ý, bác sỹ ko nói j nhiều, nên hơi nản, em tưởng đi khám lần đầu là ngày dự sinh chuẩn xác nhất

4. bui_tommy

bui_tommy Bắt đầu tích cực

Kể cả bầu to khi khám ngta hỏi dự sinh khi nào thì mn nói ngày dự sinh mốc 12w ra nhé.

5. Honghanh_27

em mới mang thai lần đầu nên chả biết j cả

6. thekid.vn92

thekid.vn92 Thành viên tích cực

EM khám bsi Trâm ở Lê văn thiêm, phòng khám cũng được, sạch sẽ nhưng hơi đắt

7. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

E thì ko theo 1 bác sĩ nào cả, tiện về quê thì SA ở quê, tiện trên này thì SA trên này thui. mn tham khảo địa chỉ khám thai uy tín tại đây nè
    Code:
    https://www.lamchame.com/forum/threads/dia-chi-kham-thai-uy-tin.1610733/

Honghanh_27 thích bài này.
  8. Tien_Dung

Tien_Dung Thành viên đạt chuẩn

Bạn ra siêu âm ở chỗ bác sỹ Trâm ở 45-46 Lê Văn Thiêm nhé, mình siêu âm ở đó thấy các bác sỹ siêu âm cẩn thận lắm, các cô ý đọc hết các chỉ số cho nghe luôn ý. Có cả ghi video qua đia nhé!

9. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh sieu am o doc phu san ha noi
    ko thi vao vien
    có 12 tuan kham di tat o cho bac si cuong o dai hoc y hoặc sieu am bac vy giơi tinh chuẩn o trung hòa hoặc doc phu sản

10. Honghanh_27

mn có số đt ở phòng khám bsy Vỹ Trung Hòa ko ah? em đang định 12 tuần ra đó khám, mà thấy bảo đông lắm, phải đặt chỗ trước

11. fingervn

fingervn Thành viên tập sự

Mình siêu âm ở bác sĩ Thực Bệnh viện lão khoa ý, tuy hơi đông nhưng bác rất thân thiện, hỏi đâu tư vấn đến đấy, thai ít tuần hay nhiều tuần bác đều khám rất kĩ. Hồi mình 4 tuần đi khám thai có vde, đến đki khám thì họ ưu tiên cho các trường hợp khám lần đầu, thai có vấn đề. Khám xong bác tư vấn và giới thiệu cho bác Quý (trưởng khoa sản Bạch mai) tuy đã về hưu nhưng chuyên giữ thai và vô sinh. Từ đó mình chạy 2 nơi, 1 bên bác Thực siêu âm, 1 bên bác Quý cắt thuốc (cẩn thận, chu đáo, nhiệt tình, dặn ăn uống vệ sinh, cái gì kiêng ko kiêng, nhiều lần bác sợ quên còn viết từng li từng tí vào sổ khám), bây giờ thai mình được 29 tuần rồi, em bé trộm vía phát triển khỏe mạnh. Mn thử xem thế nào nhé.

12. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

dung roi bạn
    phai den luc 12h lay sôs
    sau do là băt dau chờ từ 2h de den lượt
    ban lay số sau thì den muon 1 ty cung duoc
    qua met luon
    cơ mà minh chỉ sieu am luc 12 tuan thoi
    con lai m sieu am doc phu san phong kham ben canh phong kham bsy vy cho dơ đong

13. Honghanh_27

Mn đi 12h ngày thứ mấy ah?có khám đc bsy Vĩ ko ah?
    Em thấy bạn em bảo là gọi điện đặt chỗ từ chiều hôm trước được, bsy Vĩ khám T4, T7, CN , nhưng mà là 1 năm trước, còn giờ ko biết thế nào.