Cần giúp: Chọn mua bộ ấm chén, xoong nồi cho nhà mới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi duchesse82, 25/12/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. duchesse82

duchesse82 Thành viên chính thức

Chào các mẹ,
    Em mới dọn về nhà mới nên cũng cần mua sắm nhiều thứ. Nhưng thực sự cũng phân vân ko biết nên chọn loại nào.Em đưa ý kiến ra đây mong các mẹ thông thái cho e góp ý để lựa chọn. Cám ơn các mẹ thông thái rất nhiều.
    - Về bộ ấm chén, em đang phân vân ko biết nên chọn của lock&lock hay của Minh Long. Bộ của Lock&Lock loại uống trà em thấy rất ưng về màu sắc, hoa văn nhưng lại ko có quai cầm (ko biết đã có mẹ nào dùng chưa?). CÒn loại của Minh Long thì có tay cầm nhưng màu sắc em chưa ưng lắm. Loại hoa văn thì chưa được như ý, loại màu sắc thì hơi đậm. Các mẹ cho em chút ý kiến về 2 sp này để em lựa chọn với.

- Về ly tách, các mẹ chỉ giúp em xem nếu uống trà thì dùng tách ntn, uống cafe dùng tách nào hợp lý? Hay ra dùng chung cho tiện?

- Về xoong nồi, thì theo các mẹ cần những loai nào? Kích thước nào? HIện em đã có 1 nồi nhỏ 0.8l và 1 nồi to hơn của vision rồi. Nhưng em thấy dùng vision ko chống dính tốt, nhiều món vẫn cần chống dính làm mới ok được. Tiện thể các mẹ cho em hỏi chống dính và tráng men thì loại nào tốt, loại nào ko bị sát thức ăn xuống đáy nồi. Và loại nào đế bằng vì nhà e dùng bếp hồng ngoại ấy, chứ loại đế ko bằng là nó bị xoay nồi và ko tiếp xúc nhiệt tốt được. nên em đang định lựa chọn sản phẩm của Lock&Lock, loại màu sắc ấy ah.

Mong các mẹ thông thái chỉ giáo giúp em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duchesse82
    Đang tải...

2. Mẹ Minh Lâm

Mẹ Minh Lâm Thành viên rất tích cực

Ðề: Chọn mua bộ ấm chén, xoong nồi cho nhà mới

nhà e dùng nồi niêu xoong chảo của sunhouse, ấm chén thì là đồ ngọc mua ở siêu thị, ko biết mấy đồ chị bảo có đắt ko, e cũng đang tính thay đây đón tết cho may mắn

3. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Về đồ ấm chén, nếu chị thích tinh tế, đẹp và hoa văn sang trọng, chị thử nghiên cứu mấy mẫu sau xem sao ah. Toàn là hàng của Séc thôi ah:

Uống r*** nên chọn loại ly Pha lê cao cấp như này:
    Em demo cho chị 1 mẫu thôi nhé.

Bộ bình r*** + 6 cốc thủy tinh

Còn về nồi, em thấy chị nên đầu tư bộ nồi của Elmich ah, vừa nấu được bếp từ, bếp hồng ngoại, lại đun được cả bếp gas. Loại 5 lớp giữ nhiệt khá tốt, nấu nướng cực ổn. Bên em có chị đun bếp than xong rửa sạch lại sáng bóng như mới. Nồi cực đầm.
    Bộ 4 chiếc này, hiện em đang sale còn 3300k thôi ah, giá web đang là 3650k ah
    Bộ 5 chiếc này giá web là 4100k, em đang sale còn 3450k ah.

Dùng hàng Elmich thì chị hoàn toàn có thể yên tâm, chống dính cực thích, lại an toàn cho sức khỏe hơn rất nhiều so với hàng chống dính trên thị trường khác ah.

Web để chị tham khảo: http://giadunghn.com

4. duchesse82

Tks các mẹ, nồi inox nói thật cảm quan tớ lại thích loại màu sắc hơn nên inox, vì tớ thích màu mè, lòe loẹt , hihih...
    Nên phân vân giữa tráng men và chống dính của lock&lock ko biết khác nhau thế nào? Loại nào tốt hơn. Có mẹ nào có kinh nghiệm share mình thông tin với.

5. Beocyeu

Beocyeu Thành viên rất tích cực

Đồ nhà bếp tớ thích cái nào nhẹ nhnfg gọn gàng nữa. Nhiều nồi đẹp, giá cả đắt đỏ mà cầm nặng như đá mình chả thích lắm.

6. duchesse82

@ xuhuongtre: nhà tớ thích màu sắc nên tớ chọn bộ màu xanh,vàng,đỏ bên ngoài của lock&lock ấy, tớ lại k thích inox lắm. Tks mẹ nó tư vấn.

7. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Bộ ấm chén hay tách uống Coffee nên dùng hàng mộc hay sứ sương không màu mè cho an toàn.vì nhiều đồ khi có nhiệt độ cao thôi nhiễm chì từ lớp sơn rất độc.
    MN hỏi Google là ra đủ các loại tách uống Coffee nhé,nên tách biệt bộ uống trà và coffee riêng.
    Còn Bộ nồi thì đúng là ko nên dùng Inox,vừa cảm giác ......lạnh về mùa đông,ko có chống dính và nếu Inox ko tốt còn hay nám màu bên trong.
    Mn nên mua bộ nồi Nhôm Oxi hóa cứng có lớp chống dính bên trong ý,hay bộ nồi vân đá ý.Màu sắc thì tùy theo sở thích.
    Gia dình mới nên mua bộ 4 chiếc 18 cm, 20cm, 22 cm, 26 cm.Chảo rán,chảo sâu lòng để xào nấu riêng.
    Ngoài ra cần mua thêm nồi để luộc gà riêng(ngày lễ ,tết hay lúc nào mua gà tươi.)
    Còn tùy ĐK kinh tế để mn cân nhắc mua sắm theo nhãn hiệu cụ thể nhé.
    Chúc mn mua đc đồ ưng ý.

8. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

@ xuhuongtre:Lý trên chỉ dành để uống Vang thôi mn ạ,ly vang đỏ và vang trắng riêng nhé.
    Bộ dưới để trưng bày cho đẹp thôi,chứ uống r*** thì ko thích hợp lắm.
    bạn nên tham khảo.
    có 6 loại cốc thông dụng nhất được kể dưới đây :

1.Shot Glass : là cốc chuẩn thường được dùng để đo trong một lần phục vụ r*** . Cốc này chứa một lượng r*** có khối lượng khoảng 1.5 ounces tương đương với 42.5 gram r*** nguyên chất. Người ta cũng dùng Shot Glass để đo r*** pha cocktail.

2. Lowball, rocks : cốc có hình trụ thẳng với khối lượng khoảng 12 ounces, tức là gấp 8 lần so với Shot Glass thường dùng để phục vụ các yêu cầu uống r*** mạnh có pha nước hoặc đá hoặc một số loại cocktail có thành phần là r*** mạnh.

3. Highball : là phiên bản có chiều cao cao hơn so với Lowball cũng được dùng để phục vụ r*** pha (thường là Bourbon) và nước (có thể có đá hoặc không)

4. Snifter, Brandy Snifter : cốc tròn, mập và có eo to, cổ nhỏ. Thường để phục vụ r*** Brandy. Sở dĩ được chọn để phục vụ Brandy bởi khi cầm loại cốc này, tay của người uống sẽ làm r*** ấm lên một chút và r*** sẽ có hương vị ngon hơn.

5. Cocktail, Martini Glass : Có hình dạng giống cái ô úp ngược, thường chứa được từ 3 tới 6 ounces r*** mạnh/cocktail.

6. Cordial : Một loại cốc lấy cảm hứng từ shot glass có khối lượng từ 1 tới 1.5 ounces.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.