Chồng Các Mẹ Có Như Vậy Ko Em Chán Chồng Quá.

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi dautayngotngao87, 14/11/2015.

1. hienthunguyenht

hienthunguyenht Thành viên sắp chính thức

Có vẻ các ông chông nào cũng có sở thích giống nhau rồi, ôm điện thoại, ipad hoặc máy tính suốt. Các mẹ chịu khó sống chung với lũ vậy :D

Đang tải...

2. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

ôi nhiều chiêu lắm mẹ nó ạ.
    lúc thì nói thẳng em nhiều việc, suốt ngày cơm nước, đi làm về đã mệt chẳng ai giúp gì cả.... nói chung là kêu la.
    lúc thì mềm mại. chẳng hạn chư cho con vào. bảo chồng chăm con, cho con đi chơi.
    lúc thì ôm chồng nói nhẹ nhàng....
    nói chung là tùy từng ông chồng mình thôi mẹ nó ạ. chẳng áp đặt được cho ai được gì. quan trọng là chồng mẹ nó có biết điều chỉnh không....

3. Thái còn Nguyên

Thái còn Nguyên Đặc sản chè thái nguyên

m ko biết chơi game, nếu có vào mạng thì chỉ để xem phim hành động thui:D

4. kalakala

kalakala Thành viên tập sự

Hix, mỗi người một sở thích mà các mẹ.
    Cái game này cắm mặt vào còn đỡ hơn mấy bố nhậu nhẹt bê tha, rượu chè, gái gú đấy nhé.
    Giờ bảo các mẹ ko shopping có được ko?
    Nói chung là cái gì quá thì cũng ko hay. Nhưng thế nào là quá thì cũng tùy mỗi người.
    Ví dụ một trận đế chế mất tầm 1h đồng hồ, các mẹ thấy dài như 3h, còn chồng các mẹ chỉ thấy 1h nhanh như 10' thôi. Giống như các mẹ đi shopping cả chiều, thấy nhanh như 15', còn chồng các mẹ thấy dài cả mấy ngày vậy.
    Tôn trọng sở thích của nhau trong cuộc sống vợ chồng là chuẩn đấy, đừng ép đối tác phải làm những gì họ không thích. Ai cũng có không gian riêng. Chồng các mẹ chơi game, các mẹ đi shopping đi. Rồi việc nhà đầy ra thi rủ nhau làm chung. Chày bửa như vậy thử xem nào :))

5. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

mỗi ông chồng đều có đam mê riêng, chông mình đam mê chơi chim, suốt nhày chỉ biết đến chim thôi, híc!

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

nghiện game thì ko còn thời gian quan tâm vợ con nữa. ck mình một thời gian cũng vậy chán kinh khủng. giờ anh tự bỏ rồi. ko biết có quay lại ko nhưng giờ đam mê tập võ còn đỡ hơn chơi game

7. minhbaby1711

minhbaby1711 Thành viên rất tích cực

Mới cưới mà thế này là phải tìm cách thay đổi ngay mn ơi,vợ chồng son phải suốt ngày ríu rít ấy chứ sao lại ôm máy tính thế này là ko đc rồi. Mn nên tìm cách kéo chồng ra ngoài chơi,hoặc làm gì đó trc khi anh ấy ôm lấy em máy tính đi,mấy ông mà ham mê game,truyện là phải ngăn cách họ vs mấy đồ có kết nối internet ra trước đã. Họ dính vào máy tính là quên hết các thứ xug quanh ngay.

8. trang.suzin

trang.suzin Thành viên đạt chuẩn

mỗi ông 1 sở thích nhỉ, ông nào cũng nghiện 1 cái j đấy. haizzz...

9. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Ck e cũng mê game đi làm thì thôi chứ cứ về sớm ăn cơm với vk là ăn xong xí ngay cái lap để chơi game với nghe nhạc, e mà có đòi xem phim thì cũng e xem hàn xẻng a ko xem. Ck e với ck chị giống nhau quá hjhj. Nhưng mà hiện tại em chưa thây căng thẳng mấy..nhiều lần e cấm ko cho ô chơi là vk ck cãi nhau..Nên vì sau e ra quy định 1 tuần chơi vài hôm thui còn lại dành tgian đưa vk đi chơi ô xã e oke luôn. Nhà em cũng vk ck son đó..Chị chẩn chỉnh lại a xã mình ngay thui :)