Chồng có con riêng!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi nguyenhang610, 4/4/2010.

1. nguyenhang610

nguyenhang610 Thành viên chính thức

Các chị ơi!

Em và anh ấy yêu nhau được hơn 2 năm rồi! 2 năm xem ra ko phải quá dài nhưng đã biết bao chuyện xảy ra...

Trước đây E đến với anh ấy hồn nhiên, vô tư! E ít hơn anh ấy 10 tuổi, biết anh ấy từng có 1 đời vợ và đang nuôi một đứa con 8 tuổi nhưng E vẫn chấp nhân! Anh ấy cũng yêu E và hứa hẹn với E biết bao nhiêu điều. E lo lắng cho anh ấy, quán xuyến công việc cùng gia đình cho anh ấy....

Anh ấy nói E có baby và chúng ta sẽ cưới nhau...

Ko muốn kể nhiều nhưng 2 baby của E đã mất! Mất vì anh ấy ko quan tâm...! Mà ko đúng, quan tâm theo kiểu của anh ấy, quan tâm nhưng ko nói, ko rằng, ...

Bình thường anh ấy là một người khó tính, hay càu nhàu.... E có con mà anh ấy ko hề động viên E... 2 đứa con... E tủi thân, mệt mỏi... E về nhà với mẹ mà anh ấy cứ trách móc...

E ko chịu đựng nổi và bao nhiêu lần E quyết chia tay....

Bao nhiêu lần anh ấy xin em tha lỗi và lần này anh ấy tỏ ra hối hận và quyết làm đám cưới với E!

Mỗi lần mất con là mỗi lần em xót xa và oán hận... Anh ấy quan tâm đến tất cả, chăm lo, bảo vệ cho con anh ấy trừ E! Đi khám thai,một mình em đi! Ăn uống thì thất thường vì em hay đi công tác cùng anh ấy, vậy mà ko hỏi han, động viên, chia sẻ...

Giờ quay lại thì E ko thể ở chung cùng con anh ấy!

Em mệt mỏi,... nhưng vẫn yêu...

Mọi người cho E lời khuyên với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenhang610
    Đang tải...

2. thuygau

thuygau Bắt đầu tích cực

Mình nói với mẹ nó thế này nhé, hãy rũ bỏ và đứng lên tìm con đường khác, hãy lấy 1 người đàn ông họ vừa có tình yêu - tình thương- trách nhiệm. Còn người đàn ông của bạn hiện nay là 1 kẻ dả tạo, 1 kẻ bỏ đi...vì khi người đàn ông họ thật sự yêu thì họ sẽ biết xót, mà đã yêu đã xót tất nhiên họ sẽ có trách nhiệm. Bạn hãy sáng suốt, đừng bỏ phí cuộ đời mình.

3. nguyenhang610

Cảm ơn chị Thủy đã cho E lời khuyên!

Nhiều lúc E tự hỏi do mình hay tại duyên số?

có lẽ là do em, do em nặng tình! Nhưng thật sự ko biết vì sao em cứ đâm đầu vào!

Công việc, cuộc sống E tự lập! E cũng là một người quyết đoán, mạnh mẽ trong công việc. E cỏn trẻ, lại xinh xắn, cao ráo! Gia đình cũng bình thường. Vậy mà E đang yêu một người đàn ông đã từng có vợ, đang nuôi con một mình, tài giỏi nhưng khó tính. giám đốc công ty nhưng chưa có nhà cửa gì, cả gia tài có mỗi con xe camry cũ. Gánh nặng gia đình thì chồng chất! Cha 7 vợ, mẹ 2 đời chồng, anh em thì toàn cùng cha khác mẹ, cùng mẹ khác cha. Giờ nuôi ông em cùng mẹ, lại có cô em dâu ko làm gì, ở nhà, lại cũng có con riêng rồi mới cưới ông em trai, giờ hai vợ chồng có them một đứa con gái....

Ôi! Trước đây ko hiểu vì sao E chấp nhận chuyện này! Thời gian đầu E thương anh ấy vì anh ấy là người từ hai bàn tay trắng đi lên, có ý chí.... E đã cố gắng quán xuyến công việc nhưng càng ngày anh ấy càng quá đáng, gia trưởng!!

Yêu ko dứt nổi nhưng mệt mỏi quá! Đành tâm sự để các chị chia sẻ!

Nếu E là người ngoài cuộc thì chắc em sẽ nói con này bị hâm, thần kinh, nếu là bạn em thì chắc em sẽ nói một trận luôn...

Vậy mà giờ đây....

thuygau thích bài này.
  4. thuygau

thuygau Bắt đầu tích cực

Tình yêu đúng là ko ai có thể lý giải nổi, ngày đầu mình lấy chồng tâm trạng cũng rơi vào bế tắc, cũng bị nhiều áp lực, chồng cũng ko chia sẻ, mỗi lần như vậy mình đều khùng lên, rồi khóc, rồi mệt mỏi, và rồi đưa đơn ly dị. Nhưng rất may bọn mình lại hàn gắn được, nhưng sau này bọn mình sống tốt hơn, chồng mình sai mình sẽ kịch liệt phải đối, mình ko đòi quyền tự do tuyệt đối nhưng nó phải ở mức tương đối. Bạn hãy sáng suốt nhé, mình tuy ít tuổi nhưng mình đã trải qua nhiều tình cảnh rồi. Nếu bạn cần người tâm sự và an ủi cứ pm cho mình !

5. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Đúng là tình yêu có lý lẽ riêng của nó, chả ai bảo là k được yêu người này và phải yêu người kia cả. Đứng trong cảnh ngộ của bạn quá cũng khó khăn nhưng tớ thiết nghĩ là dù có yêu đến mấy thì đó là chuyện của con tim, còn bạn phải tìm hiểu lý trí của bạn thế nào nữa nhé, chứ đừng bao giờ yêu mà không có lý trí bạn ạ. Mình chúc bạn tìm được phương cách tốt nhất để đi tiếp trên con đường đời rất ngọt ngào mà cũng không ít đắng cay này. Chúc bạn tìm được bước đi tiếp đúng đắn nhất.

6. mama_cutit

mama_cutit Thành viên sắp chính thức

chị ơi,theo mình thì phải rời xa con người này ngay thôi

7. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Công việc, cuộc sống E tự lập! E cũng là một người quyết đoán, mạnh mẽ trong công việc. E cỏn trẻ, lại xinh xắn, cao ráo! Gia đình cũng bình thường. Vậy mà E đang yêu một người đàn ông đã từng có vợ, đang nuôi con một mình, tài giỏi nhưng khó tính.

Bạn thấy rồi đó ,tự bạn cũng nhận ra là bạn đang thiệt thòi so với người khác
    Bạn xác định tình yêu đơn phương dù cho anh ấy có không quan tâm không yêu thương bạn như lúc ban đầu ???Vậy thì sao bạn lại buồn ???
    Bạn xác định Người phụ" Ta "nhưng "Ta "chẳng phụ "Người"
    VẬY sao bạn còn buồn thế ???

Tình cảm nên rõ ràng :bạn đang từ ngưỡng mộ một con người giỏi giang tự lập, ý chí mạnh mẽ...Nhưng bạn đang lầm tưởng về một hình mẫu người chồng người cha tốt :Một người chồng người cha tốt đâu chỉ là biết kiếm tiền giỏi,tiền thôi thì sẽ chỉ giải quyết được một vế

Bạn đang tả một gia đình nhà chồng rất phức tạp ,nhưng bạn ơi bạn đâu phải không biết có khó khăn mà chấp nhận khó khăn trước khi cưới rồi ,vậy thì cứ chiến đấu với cuộc sống thôi,mọi thứ nảy sinh phải biến hóa từ : "To thành nhỏ ,nhỏ thành không có gì"

Khi mình đã chấp nhận mọi thứ kể cả cái tốt cái xấu thì mình sẽ ăn đời ở kiếp với người ta

Còn không chấp nhận được thì sớm muộn tình cảm của bạn và chàng cũng sẽ tự tan biến mà mọi người xung quanh chỉ là :Cái cớ :Đổ thêm dầu vào lửa ,làm giọt nước tràn ly

Một người phụ nữ độc lập như bạn nên có một đời sống tình cảm Độc lập

Đừng vì ngưỡng mộ người ta mà tự đày đọa cuộc sống của mình ,bạn đang sống cho bạn trước ,nếu bạn không tự cảm thấy hạnh phúc ,bạn có chắc bạn sẽ mang lại hạnh phúc cho người khác

Mong bạn sớm tìm ra lối thoát cho những tình cảm mông lung mơ hồ hay đôi khi đó chỉ là phút chơi vơi của cuộc đời

Bạn là một người Độc lập _Nhớ là như thế !^.^

8. Dongphong

Dongphong Bắt đầu tích cực

Mình thấy bạn nên cố gắng lí trí một chút. Gia đình bạn trai bạn phức tạp và rắc rối quá. Nếu là người hết lòng yêu thương và vì bạn thì còn có thể cố gắng. Đằng này....! Bạn lại không ở nổi với con chồng thì trong tương lai sẽ sống với nhau làm sao?! Bạn có nhiều lợi thế bạn sẽ có nhiều cơ hội.

9. nguyenhang610

Cảm ơn Thuygau!

Mình cũng còn trẻ mà!!

Mình cũng đang mệt mỏi quá nhưng đúng là không ai lý giải nổi...tình yêu!

Bọn mình hiện tại giận nhau thường xuyên!

Anh ấy vô tâm để những hình ảnh cũ hiện diện trong cuộc sống của mình làm mình ko sao chịu nổi!

Rồi ngọt ngào, nịnh nọt,... mình lại tha thứ! Mình cũng chán quá đây!

10. nguyenhang610

Cảm ơn gia đình lamchame đã chia sẻ với E!

Hiện tại đúng là các bạn em, những người chị của E ko ai hiêu nổi: VÌ SAO?

Ai cũng nghĩ không đáng, vậy mà E như bị mê hoặc, hết giận rồi lại tha thứ!!

E cũng chẳng biết rồi đây mình sống ra sao nữa vì đúng là quá mệt mỏi! Bao nhiêu sự hồn nhiên, vô tư, tin tưởng của tuổi thanh xuân trong E mất hết! Giờ E suốt ngày phải lo toan với cuộc sống bộn bề công việc, tiền bạc, tài chính để đến lúc về nhà lại ko có sự bình yên...

Em cũng thấy chị Lệ Thủy nói rất đúng, nên đối diện và chấp nhận nó... Biết là vậynhưng đúng là thật khó! May rằng E có các chị để chia sẻ, để vơi bớt phần nào những mệt mỏi, tủi hờn trong cs của E!

WIN WIN WIN!!!

11. Abuheo

Abuheo Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, yêu thì yêu nhưng đừng ngược đãi bản thân mình như vậy chứ !!! Bỏ đi bạn ạ, tìm 1 con đường mới mà đi , có khó khăn thật đấy , nhưng sau này nhìn lại bạn sẽ thấy mình quyết định đúng .

Mình còn trẻ, có nhiều cơ hội, nhiều lựa chọn , thì việc j fải chọn 1 tình yêu tật nguyền như vậy .

Mong bạn sẽ sáng suốt và đừng làm khổ bản thân mình nữa . Hãy yêu bằng trái tim nóng và cái đầu lạnh đi bạn ạ. bạn xứng đáng được yêu nhiều hơn như thế

12. nguyenhang610

Thank chị Abu và các mama nhiều nhiều!

Bây giờ E đang ly thân! E mệt mỏi rùi!

Đầu năm vừa rồi Anh ta nói ngon nói ngọt, hứa đủ thứ, lại còn bảo đưa E đi Yên Tử, vậy mà bây giờ A ta suốt ngày kêu bận công việc...???

Rồi còn bao nhiêu chuyện trong cái gia đình khủng khiếp này nữa!

E buồn và thấy cô đơn vô cùng!

13. Abuheo

Abuheo Bắt đầu tích cực

E ơi, mọi việc từ từ sẽ qua và ổn thoả thôi. Em hãy can đảm lên và tin vào sự lựa chọn của mình . Rồi em sẽ cảm thấy tốt hơn ...

Mỗi ngày tự tìm cho mình 1 niềm vui đi em, đừng cho phép bản thân mình buồn bã ... Chị tin em sẽ làm được ..

Cố gắng lên nha ^^ Có buồn có cô đơn tuyệt vọng thì vẫn còn có những người sẵn sàng lắng nghe em tâm sự chia sẻ mà ... đừng làm điều gì nông nỗi để những người thương yêu em phải lo lắng em nhé.

14. Ỉn_còi_07

Ỉn_còi_07 Thành viên tập sự

Mình ko dám khuyên bạn điều gì vì tình yêu có lý lẽ riêng của nó. Chỉ mong là bạn sáng suốt và lí trí hơn 1 chút thôi. Hy vọng là bạn sẽ có hạnh phúc.

15. ha hoa

ha hoa Guest

mình chỉ nghĩ rằng đời thay đổi khi chúg ta thay đổi, sau này bạn sẽ mừng vì tỉnh táo đúng lúc ý chứ

16. Mẹ Minie

Mẹ Minie Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, chỉ có bạn mới hiểu rõ nhất hoàn cảnh của bạn thôi, mình nghĩ chắc là còn nhiều điều khác nữa xâu chuỗi lại mới làm cho bạn có cảm giác buồn chán như thế mà có lẽ bạn k tiện kể ra . Mình k có lời khuyên gì cho bạn cả vì chỉ có bạn mới có thể tự giải quyết vấn đề của riêng bạn, lời khuyên của người khác chỉ là tham khảo vì người trong cuộc biết là như thế nhưng khó có thể làm như thế...k ai giúp được cho bạn ngoài bản thân bạn đâu.
    Chúc bạn có 1 cuộc sống an bình

17. nhím_2012

nhím_2012 Thành viên tập sự

Đọc xong bài đầu tiên thì giật mình vì câu chuyện quá giống mình, lại cứ tưởng ông ny cũ đã yêu em mới - là bạn, may mà ko phải. Phù. Cũng ko hiểu sao mình có đủ dũng khí vứt bỏ đi đi mối tình này, trong khi bị bạn bè anh em chửi rủa, gđ cấm đoán mà vẫn cứ "đâm đầu" vào. May mà mình cũng đã rũ bỏ đc, chỉ vì ông ta lên cơn điên cho mình ăn 1 cái tát :D

18. memjdang

memjdang Thành viên chính thức

Nghĩ cho bản thân, cho con mình một chút thì cái gì cũng bỏ được nói gì là tình yêu. Tôi đọc mà thấy giận bạn nguyenhang610 quá. Bạn phải quyết định ngay thôi để làm thời gian mà làm lại từ đầu chứ, cái sau sẽ tốt hơn cái trước gấp trăm ngàn lần.

19. Tuan_Hanh

Tuan_Hanh Thành viên tích cực

chỉ ghét người đàn ông kia ........ đã có 1 đời vợ và có con riêng rồi vậy tại sao có 1 người vợ mới như bạn thì sao hắn ta kô biết trân trọng .......... mình cũng kô giấu diếm gì bạn cả , mình cũng ở trong hoàn cảnh của bạn nhưng anh nhà mình thì hết mình bù đắp cho mình , hết mình yêu thương và trân trọng mình ... đúng là .......................... hãy cố gắng lên bạn nhé ... hãy mỉm cười với những gì mình đã quyết định và lựa chọn ... mình chúc bạn có 1 quyết định thật sáng suốt ...

20. milkshop

milkshop Đào tạo tiếng Anh theo yêu cầu

Đọc những dòng tâm sự của chị mà em thấy bức xúc quá! Cứ cho là anh ấy không có trách nhiệm với chị nhưng còn với 2 đứa con không thành của chị và anh ta thì sao? phải chăng đây là truyền thống gia đình? khi nó đã là bản chất thì rất khó thay đổi chị ạ. Chị hãy cố gắng dứt ra mà làm lại cuộc đời, không thiếu gì người yêu thương mình ở ngoài kia đâu chị ơi, đời còn dài giai còn nhiều! hehe!