CHỒNG ĐƯA TIỀN LƯƠNG CHO VỢ !

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi pepsi, 26/9/2006.

1. Lavieee

Lavieee Bắt đầu nổi tiếng

Anh nhà tớ thì khoản gì anh ấy cũng đưa hết cho vợ. Chỉ thỉnh thoảng tiền thưởng thì đề xuất "cho anh giữ lại một ít". Nói chung là anh nhà tớ đưa tất cho tớ nhưng tớ cũng luôn để tiền đủ tiêu xài nhậu nhẹt trong ví nên chắc ông ấy cũng chả cần đến quỹ đen quỹ đỏ làm gì cho mệt thân

Đang tải...

2. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Chồng em cũng vậy, đưa lương cho vợ còn lại có thêm khoản gì a tự cầm chi tiêu. Phụ nữ chúng mình mà ko quản lý TC sau này mệt lắm.

3. BeTraucon

BeTraucon Thành viên rất tích cực

Ngại đọc hết các bài post của các mẹ, nhưng chả biết có mẹ nào như mình ko. Bố cháu nhà mình thì mới cưới còn tự giác đưa tiền cho vợ để nộp tiền ăn cho ông bà, sau mấy năm thì tuyên bố thẳng: mẹ tiêu hoang lắm, bố không đưa tiền nữa, để bố giữ rồi cuối năm rút ra gửi tk. Mình hỏi thế tiền ăn gửi ông bà thì thế nào, thản nhiên trả lời là mẹ lấy tiền của mẹ ấy, mình hỏi thế thì còn đâu cho tớ chi tiêu nhu cầu cá nhân, bảo bố không biết. Ối trời, nghe có trách nhiệm chưa các mẹ. Nhưng mình vẫn đòi đưa tiền ăn để góp cho ông bà, hoặc khi cần mua gì cho con mình lại cà khịa. Được cái bố cháu có kêu ca nhưng vẫn rút ví cho mẹ cháu. Vẫn tốt các mẹ nhỉ;)

Nga Bống thích bài này.
  4. hangxachtay32DoiCan

hangxachtay32DoiCan Thành viên rất tích cực

Vẫn còn tốt hơn e chán nuôi hai đứa mà mỗi tháng chồng đưa cho 1tr.Buồn hơn nữa các khoản chi tiêu thì mọi ng biết rồi đấy 1tr thì tiêu ntn.tiền học 2 đứa,sữa ,ốm đau,điện nước,cáp,net....Buồn là chồng không quan tâm hỏi han hay tính xem phải nuôi 2 đứa mà đưa cho vợ 1tr....E tính không để bụng và tự thấy mình hơi ngu.Chồng mình ỷ lại còn tính gia trưởng,,,chán.Lắm lúc nghĩ không có chồng thích hơn chỉ nuôi 2 con và bản thân mình còn thấy nhẹ nhõm hơn.Chỉ muốn khóc thôi....huhu.Mẹ chồng thì bênh chồng nói là bây giờ ng phụ nữ phải lo là đúng rồi ,phải chấp nhận nhiều nhà chồng nó còn đánh chửi chơi bời hơn cơ.huhu.Nếu kể cho mẹ đẻ e biết chắc buồn lắm.Hai vợ chồng có cãi nhau thì mẹ chồng lại đỏ lỗi cho mình nói là do ng vợ hết....huhu

5. hangxachtay32DoiCan

Nhiều lúc cãi nhau chỉ muốn bỏ nhau thôi nhưng cứ nghĩ đến nếu bỏ thì con khổ vì nó còn nhỏ và nhiều điều,....

6. Rua&In

Rua&In Thành viên rất tích cực

Chị chẳng tưởng tượng ra em lại khổ thế đâu. Nhìn em xinh xinh lại có vẻ rất tháo vát, đảm đang nữa chứ. Sao trên đời lại có những người đàn ông kém thế nhỉ!

hangxachtay32DoiCan thích bài này.
  7. Rua&In

Nhà mình cũng thế này đấy, khoản to khoản nhỏ gì ông xã đều đưa vợ giữ hết, còn vợ tính toán chi tiêu, mua sắm hay giành dụm thế nào tùy. Ông xã mình luôn bảo vợ "em đừng bao giờ bận tâm đến vấn đề tài chính, cứ để anh lo..." :D

8. hangxachtay32DoiCan

Nhìn e có ai nghĩ e vậy đâu chị .Ai cũng bảo là sướng lắm.Hôm e đi xem tử vi và tướng ng ta bảo e là nhìn thì thấy như là có lộc và sướng lắm nhưng khi nhìn chân tay thì họ lại bảo được mỗi cái mặt tiền.Chán quá ...

9. Rua&In

Thôi thì nghĩ đến những niềm vui khác mà vui sống em ạ, khi con cái lớn thì tính sau. Em vẫn còn trẻ lắm :D

hangxachtay32DoiCan thích bài này.
  10. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

thế thì ko được .ban phải nắm quyền tài chính ngay.Chứ để ông xã nắm quyền là ko được.Mình là phụ nữ thì phải cầm tiền mua sữa,đống hoc... chứ

11. yeu ku bi nhat

mình ko vào đây mấy hôm mà chẳng thấy ai vào luôn.heee

12. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

chồng thế thì chán chị nhỉ. còn mẹ chồng nữa chứ vì ở cùng nhà chồng nên khó báo chồng đấy. em mà thế chắc ra ở ngoài dù thuê nhà cũng được cho khoẻ.

13. camanh

camanh Thành viên chính thức

KHổ thân bạn, đúng là ở nhà mình là con vàng con bạc, sang nhà người khác thì lại không được coi là gì, mà chồng bạn chán nhỉ, 1 triệu thì tiêu gì (vài lời buôn dưa thôi chứ không có ý gì).

14. yeu ku bi nhat

Vấn đề là có được ra ngoài thuê nhà hay ko???nhiều nhà có mỗi thằng con trai thì ko bao giờ có chuyện ở riêng đâu

15. yeu ku bi nhat

theo quan điểm của tớ thì mẹ nó nên giữ tiền vì đàn ông hay tiêu bừa bãi,và khi đi cùng bạn bè hứng chí lên là trả tiền,Thế là hết toi luôn 1 tháng lương.Tớ là cứ phải cầm đã,Muốn tiêu gì thì tính sau

16. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Theo mình nghĩ, trừ 1 số chị em có máu cờ bạc hoặc tiêu xài hoang phí quá mức, còn lại thì chồng nên tuyệt đối tin tưởng vào tài vun vén của vợ chứ. Chồng tớ thì lại cứ than rằng tớ ki bo thôi.

17. Bacbara

Bacbara Thành viên tập sự

Hic đọc xong mà thấy các mẹ nhà mình sướng thế, chả bù cho em. Mong xã đưa tiền cho hàng tháng nhưng xã lại làm ngoài, bấp bênh nên rất hiếm khi đưa tiền cho vợ. Đối sách này nọ mãi rồi cuối cùng.... nhìn cái mặt nhăn nhở thấy ghét, chả thèm hỏi nữa.

18. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Mỗi người mỗi cảnh bồ ơi. Vậy thì chi tiêu trong nhà bồ bao trọn gói luôn áh?

19. quynhdung

quynhdung Bắt đầu tích cực

Nhà mình thì mình giao tất cả cho anh ấy giữ: từ tài khoản ngân hàng cho đến máy móc mua trong nhà, nhà đất do tự 2 vợ chồng sắm...Hihi thật ra cũng có cái khỏe, làm giấy tờ linh tinh, mình khỏi đi
    Cái quan trọng là khi được vợ giao cho trọng trách giữ tiền, anh ấy rất tiết kiệm chi dùng ráng cố gắng làm việc để có nhiều tiền cho vợ vui
    Mình nghĩ, khi ox bạn chưa giao cho bạn giữ tiền có thể là do: chưa tin tưởng vào tài quán xuyến của vơ, sợ vợ hay cho bạn bè, bà con vay mượn, chi xài quá mức... bạn hãy cho anh ấy thấy, đối với bạn bây giờ chỉ có chồng con gia đình riêng của mình là trên hết, quy định 1 khoản nào đó để nuôi bố mẹ 2 bên, ngoài ra bà con anh chị em nếu muốn giúp đỡ gì thì phải bàn bạc với nhau và quan trọng hơn hết, hãy cho anh ấy thấy bạn là người tiêu dùng thông minh (ví dụ: chuyên mua đồ sale,...)
    ox bạn là người tốt đấy,

Nga Bống thích bài này.
  20. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Nhà này hơi trái ngược với bình thường nhỉ, sao lại đưa hết cho chồng giữ à. Mình là PN phải nắm để còn chi tiêu chứ, đưa hết mỗi lần ngửa tay xin từng đông à, muốn mua sắm đồ dùng thì sao. Ví dụ hnay đi làm rẽ qua thấy cái hay muốnmua nhưng k có xiền . haizzzzzzzz bất cạp ghe. Nhà tớ là chồng tớ đưa thẻ lương cho tớ tự lo chi tiêu mọi thứ - còn anh áy kiếm các khoản khác để tụ lo chi phí cho bản thân.