Chồng em stress với mẹ vì bà quá nuông chiều cháu, các chị khuyên em phải làm sao

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi echconlonton, 20/7/2012.

1. echconlonton

echconlonton Thành viên đạt chuẩn

Cháu ở đây ko phải là con của vc em ạ, là con của bà chị gái chồng nhưng mẹ con chị ấy ở cùng nhà.
    MC em thì vừa cổ hủ vừa bảo thủ mặc dù bà rất tốt tính, ko ai phủ nhận bà rất thương con cháu.
    Nhưng mà cái khoản chiều cháu của bà thì nhất thiên hạ, nhà em giờ đang rối tung lên vì bà thì chiều, cháu thì hư, các cậu với mẹ nó cũng ko can thiệp được với bà. Em là con dâu cũng chưa nghĩ ra kế gì để mách chồng cả.
    Em kể một chút chuyện ra để các mẹ nghe nhé:
    Cháu con chị chồng em giờ được 3.5 tuổi rồi, con trai, nghịch như cướp, mà cũng láo ko ai bằng (tí tuổi ranh mà chửi d.m mày, chửi cả bà, cả nhà, chỉ vào mặt ng lớn chửi cút đi, mày chết cha mày đi.....).
    Nó là "tướng" ở trong nhà luôn các mẹ ạ. KO ai nói được nó, nó đòi cái gì là phải đáp ứng hết nếu ko nó khóc thì cả xóm trên xóm dưới đều biết (mà nó đòi nhiều cái vô lý ko tưởng như kiểu đang ăn cơm nó bảo bà ko được ăn nữa, bà ko được ngồi phải đứng lên...., bà mà ko đáp ứng là nó khóc tướng cả lên, kiểu như thế các mẹ ạ). Mẹ nó với các cậu nó bức xúc cực kỳ đánh mắng nó nhưng mà nó chả sợ vì động 1 tí vào nó là mc em gào lên chửi luôn cả mẹ lẫn cậu ...."mẹ chúng mày làm gì cháu tao..., ra đây bà yêu bà cho đi chơi..." thế là giằng thằng bé ra cho đi chơi luôn, mục đích của bà khi cháu khóc là làm mọi cách để cháu nín càng nhanh càng tốt với cả tránh đòn của mẹ của cậu ko sợ cháu đau.
    Mẹ với các cậu ko bit bao nhiêu lần cãi nhau với bà vì tội ko trị đc cháu, ko dạy được cháu mà bà ko nghe, cứ làm mạnh với nó thì bà chửi và giằng nó ra đưa đi các mẹ ạ.
    Chồng em dạo này stress lắm vì không khí gia đình cực chán, còn thằng em chồng thì chán chả muốn về nhà, nó toàn đi làm từ sáng đến 9h tối về ăn cơm xong là lên phòng đóng cửa, kiểu như ko thèm dây vào 2 bà cháu. Chồng em là con cả, bố chồng thì mất rồi mà ông ý chưa nghĩ ra cách nào để thay đổi được cái tư tưởng của bà và dạy được cháu.
    Nói về vụ bảo thủ thì mc em là nhất, các mẹ nghĩ xem từ ngày thằng bé ăn dặm đến giờ đã 3 năm rồi mà ngày nào cũng như ngày nào đều như vắt chanh mỗi ngày đều mua 1 rẻ sườn về nấu cháo cho cháu, ngoài ra ko cho ăn gì khác ngoài sườn. Kể cả mẹ nó và bọn em có mua đồ về để nấu cho nó bà cũng ko nấu, bảo ko ngon ko hợp vị nó ko ăn. Các mẹ nghe xong chắc choáng nhưng mà sự thật đấy ạ (kết quả là cháu em bị táo bón triền miên, mỗi lần đi ngoài là phải uống thuốc, 3-4 ngày mới đi 1 lần, và còi dí còi dị, 3.5 tuổi mà chưa được 12kg, cao 92cm, da thì xanh).
    Đến bữa cơm của cả nhà mà mùa hè thì rau muống + thịt , mùa đông thì bắp cải + thịt. 1 tuần chắc cho cả nhà ăn được 1 bữa cá thôi, còn đâu thịt hết. Hic hic. Bọn em đi chợ thì bà chê là mua nhiều ko ăn lãng phí....
    Nhìn cảnh nhà như thế em chán thật các mẹ ạ, ít nữa vc em với vc thằng em mà có con thì đến điên với bà mất. Em đang lo lắm mà cũng chưa nghĩ ra cách gì để giải tỏa cho chồng và cho cả mấy chị em bọn em.
    Thằng bé là cháu ko phải là con em chứ ko em chả để yên, em là cd đành phải nhịn các mẹ ạ, ko lại mang tiếng là cãi mc và đánh cháu. hic hic.
    Nhưng mà em thương chồng em, lão bất lực với bà và cháu rồi, mấy hôm nay lão stress quá.
    Các mẹ có cách gì mách nước cho em với ko thì em cũng stress mất.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi echconlonton
    Đang tải...

2. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Ðề: Chồng em stress với mẹ vì bà quá nuông chiều cháu, các chị khuyên em phải làm sao

Phải dẹp ngay ko hỏng mất cháu đó bạn ạ, Thương thì thương nhưng ko chiều quá được, trẻ con phải biết sợ người lớn chứ cứ nhơn nhơn thì sau này ko ai bảo được. Bạn nên nói chuyện với mẹ thằng bé, để bà ấy xử lý, dù sao con gái với mẹ đẻ còn dễ hơn bạn với mẹ chồng . Nhà tớ cũng có 2 đứa cháu con nhà anh trai chồng, 1 đứa 4 tuổi , 1 đứa 2 tuổi, đứa 4 tuổi cũng láo lắm, làng xóm ai cũng kêu vì nó ở với bà,bà chiều quá, nhưng các chú và thím về thì lại ngoan, Em cũng biết bà nội chiều nhưng em vẫn thẳng tay, láo lếu là cầm roi vút luôn, chắc bà cũng xót đấy nhưng em mặc kệ, thằng bé 2 tuổi thì nói theo bọn trẻ con ở xóm cứ d.m mày .. hixhix em nghe được là em tét luôn vào mông, thấy bà nó là nó khóc um lên, nhưng em cứng hơn em vớ luôn cái roi, may là bà nó cũng biết nên ko bênh, hixhi, Bọn trẻ này thương thì thương đấy nhưng ko dạy là hư ngay, cứ bảo là dạy con ko cần roi vọt mới hay nhưng những đứa cứng đầu thì ngay từ đầu phải dẹp luôn

3. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chồng em stress với mẹ vì bà quá nuông chiều cháu, các chị khuyên em phải làm sao

con cái mình thì may ra mình còn nói được. Con của người khác thì mình khó nói lắm bạn ạ

4. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

bạn có thể nói chuyện nhỏ nhẹ với mẹ của đưa trẻ, may ra còn thay đổi được..............................

5. meoluoi1107

meoluoi1107

thế mẹ bé đâu mà ko quản đc bé hả chị, kiểu này cháu hư tại bà mất rùi

6. Thai Anh

Thai Anh

bảo chị chồng cho con dọn ra ở rieng ko thì hỏng con, nói khéo ko chị chồng lại bảo la fminfh đuổi đi

7. amickey197

amickey197 Thành viên mới

con hư tại mẹ cháu hư tại bà.....cái này hkó bạn ạ bạn với chồng nên góp ý với mẹ chồng bạn đi không con bạn mà hư thì khổ

8. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

cả mấy anh chị em mà ko có cách j để nói cho bà hiểu được à?! giờ trẻ con đang tuổi đó mà ko dạy dỗ cẩn thận thì sau này khó mà thành ng được! chị chồng ko ra ở riêng đc hả mẹ nó?