Chồng quản lý chi tiêu gia đình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mebong4285, 17/9/2010.

1. Mr. X

Mr. X Thành viên mới

Ðề: Chồng quản lý chi tiêu gia đình

bản thân theo thói quen người á đông thì, chồng là người đối ngoại, vợ là người đối nội, do đó, phụ nữ nên quản lý chi tiêu gia đình là đúng ...

Đang tải...

2. Nguyễn Khánh Bảo Linh

Nguyễn Khánh Bảo Linh Mẹ Miu

Ôi ước gì anh nhà em được như ck chị ấy. Đây ảnh bảo chỉ đưa em nửa lương thôi, còn lại vẫn giữ tiêu linh tinh. CHẳng biết ảnh có tiết kiệm được gì không, cơ mà em vẫn muốn giữ hết lương ảnh. Còn lại mỗi tháng đưa ảnh 1/3 lương thôi ấy.

3. hongbuivt88

hongbuivt88 Bắt đầu nổi tiếng

ôi mình thần tượng bạn quá đi. 4 triệu mà bạn tiêu đc trong 1thasng cho gia đình. huhuhuhu chả bù cho mình bảo sao mình nghèo. hiccc

4. bameyeuTo

bameyeuTo Thành viên rất tích cực

Hihi... nhà bạn giỏi thế.... tháng tiêu hết có 4tr thôi á? trước kia chồng bạn làm tháng 10tr mà hok tiêu đồng nào ư? ví hok để tí tiền nào đưa hết cho bạn 10tr ah? anh này tiết kiệm thật hihi...chắc có khoản thu ngoài chứ đàn ông kiểu gì chẳng phải có tí tiền trong người.
    Theo mình ý ah? cứ cuối tháng chồng bạn lấy tiền về 2 vc đèo nhau đi dạo phố rồi tiện ra ngân hàng gửi luôn 10tr chẵn ấy đi. về đưa chồng giữ cái giấy (vừa đúng tiêu chuẩn chồng giữ tiền lại đảm bảo không lọt đi đâu). Lương của bạn thì chi trả lãi 1tr còn 3 tiêu tiêu tiết kiệm, hôm nào thấy hắn có tiền thì xin... (cứ xin đi, xin tiền chồng chứ có phải ăn xin người ngoài đâu mà ngại). Thế là vừa tiết kiệm lại tận thu đc của chồng.
    Thêm nữa là làm một quyển số ghi thu chi.... lúc nào chồng rảnh quá ngồi chơi game, hay định đi trà đá thì kéo lại bảo chồng... " chồng ơi, chồng xem cộng lại hộ em cái, em cộng thế nào mà ra số to thế. không bít cộng sai chỗ nào" hay bảo " chồng xem cho em xem khoản chi nào không cần thiết để tháng sau em chú ý, em thấy khoanr nào cũng cần thiết mà như thế này thì tốn kém quá" hí hí......... cho hắn ngồi xem cho bít vợ lo cân đối chi tiêu nó khổ như thế nào.......

5. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Nhà mình trước 2vc cũng thế, giờ thêm con vào làm nhiêu đủ tiêu bấy nhiêu, sao tốn quá , hu hu

6. mebesau1911

mebesau1911 Bắt đầu nổi tiếng

chắc ck chủ top bị ai kích đểu rùi

linhdan30 thích bài này.
  7. linhdan30

linhdan30 Thành viên rất tích cực

Nếu chồng mà giữ đc tiền thì để ông ấy giữ luôn, các cv to lớn trong nhà phải tự lo như thế càng nhàn. Tiền học cho con phải tự đóng...mắc mớ chi phải giữ làm gì. Một tháng 4 tr chi tiêu trong gd ko thể tiêu nổi chỉ đủ tiền ăn thôi.

8. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

mỗi tuần xin chống mấy trăm. Thấy nhục lắm mn ơi. Bàn bạc lại với chồng xem thế nào nhé

9. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Nhà em sau này có khi lại giống nhà mn ak! hic, giờ hắn chỉ đưa đủ em 1 tháng tiền nahf, còn sinh hoạt phí em lo, còn tiền hắn đưa về nhà để trả nợ vs sắm sửa đồ đạc ở nhà cho bmc, nhiều lúc nghĩ điên đầu vì tiền lắm ak! Bần cùng lắm em mới bảo hắn đưa thêm, k thì tự lo.

10. Nhungnguyen333

Nhungnguyen333 Thành viên tập sự

Đọc cái title thôi mà bức nút muốn vô commnet liền. Cái gì chứ đàn ông mà giữ tiền là xong phim rồi ak..

11. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

Sợ ông ck nào chi ly keo kiệt lắm ạ. ck e thì tiết kiệm lắm toàn ăn cơm sáng với vk kêu ăn thế cho đỡ tốn. vk chi tiêu gì cũng chả bao giờ nói. lg ck e thì cty chuyển vào thẻ và e là ng cầm :D. còn lg e thì lấy ra tiêu. e đưa cho đồng nào thì bít đồng đó thui chứ ko đòi hỏi gì.hjhj

12. sunnelson

sunnelson Nha Cai Uy Tin

Theo mình thì lương ai làm người đó giữ, các chi phí trong nhà 2 vợ chồng chia ra, nếu chồng làm lương cao hơn thì chi nhiều một chút.
    Chứ một người làm người kia giữ lương thôi để tui ở nhà ngũ sướng hơn

13. hoasinhnhat.vn

hoasinhnhat.vn Thành viên đạt chuẩn

Không biết nói gì hơn ...
    ông chồng number one !!!

14. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Mình chọn phương án này, phương án 2 chồng nói thì hay nhưng đến lúc mình hỏi khéo lại "em tiêu gì mà nhiều thế" :(

15. Dương Thu Hồng

Dương Thu Hồng Thành viên đạt chuẩn

Có nhiều tiêu nhiều , có ít tiêu ít. Hết tiền là ngừng tiêu. Biết bao nhiêu mới đủ được các mẹ ơi

16. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

k bít nhà chủ topic thế nào rùi nhỉ? giờ ck e mà đòi giữ lương như ck chủ top thì e kệ luôn đấy, lấy lương ý mà mà tự ăn tự tiêu. E chả hơi đâu mà lo cơm nước cho mệt ra, vì lão ck e tính hậu đậu hay mất tiền các thứ lắm, có khi cầm chả đc tiêu mà ng khác tiêu hộ ý. Vợ cứ đưa cho tiền tiêu vặt thì hở tí là cho vay, hở tí cho mượn mà chả bít bjo mí đc trả hết nợ nần đây

Bùi Hào Nam thích bài này.
  17. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bạn nên nói rõ ràng chứ động đến tài chính là mệt alwms

18. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Topic cũng được gần 6 tuổi rồi, chắc lương người chồng trong topic này giờ đang cao ngất ngưởng???
    Mình không hay thích giữ tiền, vì mình tự nhận thấy mình quản lý tài chính không được tốt. Được lương thì chuyển vào tài khoản cho vợ, giữ lại chút để chi tiêu cá nhân, tụ tập anh em bạn bè. Được cái vợ quá tâm lý, chuyển tiền cho là lại cứ gượng hỏi:
    - Anh còn tiền mà đi làm không? Còn mời bạn bè nước nôi nữa chứ?
    Thế lại, lấy đưa cho caffe cà pháo.
    Vợ quá tuyệt vời!

Huy Lân thích bài này.
  19. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

:D :D tốt nhất cứ quy vào 1 mối cho dễ quản lý bác nhỉ, hihi, ck e mà vợ hỏi còn tiền tiêu không thì cứ bảo có rồi, k lấy đâu mà vợ ktra ví còn có 50k ý, hihi, đc cái lão ck tiết kiệm, có đi chơi với bạn bè thì toàn dẫn vợ đi cùng xong vợ lại nhét xiền vào ví cho

Bùi Hào Nam thích bài này.
  20. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Thực ra trong gia đình người vợ là chủ đúng nghĩa, vợ chồng có tiếng nói chung thì hạnh phúc tuyệt vời. Mình tiết kiệm thôi, chứ đừng ky bo, kẹt sỉ thì hỏng to, không ai chơi cùng.
    Nhiều người bảo sao phải giao hết tiền cho vợ, sợ cô ấy sao. Không đúng, tôn trọng nhau là chính xác. Không sợ vợ, nghe vợ góp ý, cũng như việc vợ lắng nghe ý kiến của mình.

Huy Lân thích bài này.