Chú ý khi đi đổ xăng (mọi người nên đọc)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi pamaiutit, 6/6/2010.

Tags:
  1. pamaiutit

pamaiutit Thành viên chính thức

Em mới đọc đc, cop về cả nhà cùng đọc nè:

"Xin giới thiệu các mẹo ăn cắp xăng: tôi làm điện thoại gần cây xăng và những nhân viên cây xăng qua chơi cũng thân thiết nên chỉ cho tôi 1 số cách gian lận để tôi phòng ngừa.tôi cũng có gởi lên báo để mọi người tránh nhưng không thấy báo nào đăng.

- Bấm cò : Những nhân viên này khuyên tôi nên đổ theo lít vì đổ theo tiền ăn gian được chứ đổ theo lít là pó tay. tâm lý mọi người vô đổ xăng hay đổ chẵn những số như 20,30,40,50.thí dụ như đổ 50 thì chỉ cần đổ tới 30 ngàn,bấm 2 cái thì sẽ nhảy lên 50 liền.còn bấm ra sao thì chỉ nhân viên cây xăng biết do tôi không hỏi thêm.số dễ ăn gian nhất là 35 ngàn.còn mấy số khó ăn gian là 31,32...45.65...->cách này thì sẽ có 1 nhân viên đứng trong có nhiệm vụ bấm,1 nhân viên đứng ngoài.cây xăng thường hay cây xăng điện tử đều bấm được (cây xăng điện tử bấm dễ hơn).cho nên mấy nhân viên khuyên tôi nên đổ theo lít hoặc lẻ,nhìn kỹ đồng hồ nếu thấy có người đứng trong.

- Đổ trồng : cách này chắc có lẽ ai cũng biết.là đổ người này 10.000 sau đó đổ tiếp cho người kia. cách này thì nhìn mặt người. những cô gái đi xe tay ga và nghe điện thoại thiếu tập trung hay bị dính nhất.thí dụ:có 2 cây xăng đang chạy và 1 bên đã có 10.000,nếu nghe tiếng máy chạy thì biết người trong xi nhan cho người ngoài đổ trồng cho lẹ.có thể kéo cây bên đây đổ cho cây bên kia.nếu khách phát hiện thì sẽ nói do người ở trong quên bấm số.xin lỗi là xong. những nhân viên này lương tháng có 1tr500ng nhưng xài rất sang và có nhiều tiền do 1 ngày 1 nhân viên có thể hưởng \"chênh lệch\" từ 50 ngàn->300ngàn

Chuyện cây xăng đổ gian là chuyện thường xuyên. Họ có rất nhiều \"mánh\" chẳng hạn 2 người đứng một trụ bơm như trên, một người một người đổ xăng lợi dụng khi khách hàng sơ ý thì rút vòi bơm ra và người kia liền nhấn nút reset tiền về 0.

- Còn \"mánh\"nữa là khi đổ cho bạn 20.000 chẳng hạn, khi đồng hồ tới 16.000 thì họ bấm ngắt cần bơm ngay chổ tay cầm, cho dòng xăng ngược lại chảy vào trong, sau đó bấm bơm lại thì chỉ có hơi tống ra, đồng hồ vẫn nhảy nhưng không có xăng chảy ra, chiêu này rất thường sử dụng, không tin các bạn chú ý thử khi đi đổ xăng "

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pamaiutit
    Đang tải...

2. AOFF2010

AOFF2010 Thành viên sắp chính thức

Em bổ sung là khi đi đổ xăng cần chọn cây xăng nào có số to, hiện thị rõ ràng, nếu ko thì mình đổ 20k, đồng hồ chạy chỉ đến 15k là họ đã bấm cò cho ngắt, mình quên ko nhìn đồng hồ hoặc đồng hồ khó nhìn. em bị một vố như thế rồi, trời thì nóng, đồng hồ thì khó nhìn tới nỗi mà bấm xong thì nhân viên phải che tay sát vào đồng hồ để nhìn xem bấm được chưa, rồi ra bớm vào xe em, vừa bơm đã thấy ngắt, mọi khi đổ thì cũng từng đấy tiền thì đầy, lần này đổ chỉ được gần đầy, chẳng nhẽ quay lại cãi nhau...

3. Mẹ Hiền Minh

Mẹ Hiền Minh Thành viên rất tích cực

Mình bị một vố rồi, vừa bơm cho người trước 20k, mình nói đổ 80k, mới mở cái nắp bình xăng xong ngẩng lên đã thấy đồng hồ chạy trên 30k rồi. Chỉ biết rút kinh nghiệm lần sau sẽ để ý hơn thôi.

Cảm ơn bạn pamaiutit, sẽ chuẩn bị tiền lẻ khi đi đổ xăng, nhất định mua theo lít và nhìn chăm chăm vào đồng hồ.

4. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Sao giờ thấy lừa đảo nhiều thế k biết, người thật thà đàng hoàng tử tế lại sắp tuyệt chủng như khủng long mất rồi

5. SUTU-KHANHCHI

SUTU-KHANHCHI Bắt đầu nổi tiếng

Biết mà chẳng làm gì được tức lại càng tức thêm.

6. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

thế cứ đổ theo lít cho yên tâm nhỉ?

7. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

E bị dính kiểu như này mấy lần nhg biết thế chứ chẳng lẽ cãi nhau à? Thôi tốt nhất đổ theo lít vậy. Đến oải

8. Nhà Gấu

Nhà Gấu Thành viên chính thức

Hôm rồi em cũng thử đổ theo lít. Để ý thấy em đi được lâu hơn hẳn.
    Các bố các mẹ từ giờ cứ đổ theo lít ấy, hoặc đổ theo số lẻ như là 31k chẳng hạn. Có tiền lẻ trong túi cứ mang ra mà đổ xăng, chả tội gì cả.

9. bong_bong_06

bong_bong_06 GA CHỐNG THẤM, CHĂN NỈ...

chán thật đấy nhỉ.mình cũng bị một lần bảo mua 50k thấy mình ko để í họ bơm có 40 và trả lại mình 50k ( mình đưa họ 100k) mình bảo anh bơm cho em có 40k thôi mà vậy là anh ta trả mình 10k nữa.

10. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

EM cũng bị dính mấy lần đổ bị thiếu, đi đổ xăng toàn đổ theo kiểu tiền chăn 20, 30k.... nên hay bị ăn chặn, có lần mình thấy rõ mồn một mà ứ cãi được chúng nó:(

11. bqsonline

bqsonline Đủ quyền lập Họ

Cái chiêu bóp thả xăng chảy ra lại chảy vào chỉ có hơi... mình nghe nhiều rồi đấy.
    Chính đứa bạn mình nhà bán xăng cũng đã phím cho mình.

Chẹp, phòng được người ngay chứ ai phòng được kẻ gian. Lại trò xăng pha nữa thì có đầy phè cũng...chịu

12. khunglongme

khunglongme Thành viên rất tích cực

Cám ơn chị pamaiutit nhiều, thú thật từ trước đến h em toàn đổ chẵn 50, 100 k. Bây h sẽ rút kinh nghiệm khi đi đổ xăng

13. gaisầuriêng

gaisầuriêng Thành viên chính thức

chán thế nhỉ?sao trời nóng mà gặp cảnh này chắc cãi nhau to

14. nghesun0410

nghesun0410 Mẹ nghé sún

gieo nhân nào thì gặt quả đấy thui các mẹ ạ. Những người làm ăn gian lận kiểu đó gia đình con cái đâu có hay ho gì. Tu nhân tích đức cho con mình đỡ khổ.:rolleyes::rolleyes:

let it be, vomattit.Sonic. thích.
  15. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

ngừoi mua thua người bán cả thôi ah,:)

16. Thỏ Mốc

Thỏ Mốc Guest

Những vụ đổ xăng như thế này có cả clip trên báo điện tử còn gì.

17. gaisầuriêng

gaisầuriêng Thành viên chính thức

Hôm nay mình mới cãi nhau to ở cây xăng trên đường Lạc Long Quân, gần ngả 3 LLQ và thụy khuê( Thực ra là có 1 mình mình chửi còn 2 mụ bán hàng sợ xanh), bây giờ vẫn còn tức đây. Ở đấy điêu kinh khủng, không bao giờ đưa về số 0, cứ bơm chồng chất lên chẳng biết mình mua bao nhiêu nữa. Mẹ nào đã từng mua ở đấy mà vẫn còn tức mình sẵn sàng hợp tác đi mua xăng cùng lần nữa để chửi thêm lần nữa. Mà tụi mình không có cách gì để báo chí đưa lên rồi dẹp cái cây xăng ấy đi nhỉ? Ai có cách gì đưa lên coi?chúng mình cùng làm đến cùng. Điêu đến thế là cùng xong bơm thêm cho mình nhưng còn bao nhiêu người nữa chứ...tức quá.....

vomattit thích bài này.
  18. megau08

megau08 Thành viên đạt chuẩn

Thanks bác chủ thớt nhé. Hữu ích quá :D

19. yensaokhanhhoa

yensaokhanhhoa Thành viên mới

Hix, sao mà làm ăn dơ bẩn thế không bít.

Hồi trước em cũng bị 1 lần, mấy lần trước thì cũng không để ý. May sao hum ý, tự nhiên nhìn kim số,vì mụ ấy bơm chồng mà, mình nói, mụ ý nói "sơ ý", nghĩ lại mà thấy ghét. Có bao nhiêu đâu mà làm chi cho thất đức thía không bít.

20. leethanhftrung

leethanhftrung leethanhftrung

Em thường đổ 50k mỗi lần là đầy bình, hay đổ ở cây xăng dưới chân cầu vượt Giải Phóng. Còn không bao giờ đổ xăng ở cây xăng đối diện trường ĐH Quốc Gia chỗ Xuân Thủy, bị đổ thiếu ở đó 2 lần, 50k mà không đầy bình. Mọi người cẩn thận chỗ đó nhé!

vomattit thích bài này.