Chữa Bệnh Viêm Họng Mãn Tính

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi danhhoan098, 26/10/2019.

1. danhhoan098

danhhoan098 Thành viên mới

Mọi người ơi, em đang bị viêm họng mãn tính chuyển thành viêm họng hạt mất rồi.

Dạo trước em chữa bằng thuốc kháng sinh với kháng viêm nhưng vẫn thấy bị viêm tái phát. Bây giờ họng em vướng víu khó chịu lắm, đi soi thấy có các hạt.

Em mới đọc được một bài về thuốc Thanh hầu bổ phế thang của TT Thừa kế & Ứng dụng Đông y Việt Nam. Thấy bảo thuốc này chữa được viêm họng nhiều cấp độ, bao gồm cả viêm họng mủ và viêm họng hạt.

Không biết thuốc này dùng có tốt không ạ? Ai dùng rồi hoặc có người quen đã sử dụng thì cho em xin đánh giá với ạ. Em đang rất hoang mang :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi danhhoan098
    Đang tải...

2. PATuanMedinet

PATuanMedinet Thành viên tập sự

Bác đã tới thăm tt thừa kế ứng dụng đông y việt nam chưa, e mới nghe thấy trung tâm này lần đầu, chưa biết hiệu quả ra sao

3. hanguyen38270

hanguyen38270 Thành viên mới

Mẹ mình viêm họng mãn tính khổ lắm, đêm nào cũng lục đục dậy ho húng hắng, sức khỏe suy giảm nhiều
    Mình đưa mẹ đến TT Thừa kế & Ứng dụng Đông y Việt Nam chữa 3 liệu trình là khỏi. Mà thuốc hiệu nghiệm lắm, mẹ mình uống vào ăn ngủ tốt hẳn, đã khỏi 6 tháng rồi, sức khỏe cũng tốt lên nhiều.

Miss Tu Nu thích bài này.
  4. AnNguyenMedinet

AnNguyenMedinet Thành viên tập sự

Bạn thử sử dụng phương pháp ngậm nước muối loãng trước khi đi ngủ và sau khi ngủ dậy, mỗi lần ngậm khoảng 3-5 phút. Quá trình này mất khoảng 1 năm liền và giờ mình nằm điều hòa lạnh, ăn đồ lạnh,.... mà không còn hiện tượng ho hay rát họng nữa.

5. Đỗ Thanh Trang

Đỗ Thanh Trang Thành viên tập sự

Thanh hầu bổ phế thang thực sự hiệu quả mọi người ạ.
    Ban đầu mình cũng không tin nhưng chị đồng nghiệp khuyên ghê lắm, đến nỗi mình còn nghĩ bà này chắc đi pr thuốc sẽ rất phù hợp. Mình cũng lên mạng search về thuốc, đọc thấy thuốc đạt chuẩn GACP – WHO, được kiểm nghiệm trên hơn 25 nghìn bệnh nhân, hiệu quả hơn 80% thì mình không cười nữa. Mình nghĩ phải thử xem chứ lúc đó mình mới viêm họng hạt nhỏ thôi mà đã khó chịu cực kỳ ở cổ họng rồi, hạt to lên thì không biết sẽ thế nào. Uống được 2 tháng thì hạt giảm hẳn, đến tháng thứ 4 thì không còn khó chịu nữa bạn ạ. Thực sự khỏi rồi ăn uống đã lắm luôn.

6. NTAnh259955

NTAnh259955 Thành viên tập sự

Tôi cũng dùng Thanh hầu bổ phế thang rồi. Cách đây 1 năm rưỡi, tôi bị viêm họng cấp mủ mọi người ạ. Mặc dù bệnh của mình chưa phải mãn tính nhưng cũng là dạng viêm cấp nặng nên chữa cũng khá khó. Uống thuốc kháng sinh mấy đợt mà bệnh vẫn tái phát, nhưng chưa phải mãn tính nhé, cái này mình cũng không hiểu kỹ lắm. Xong mình quyết định dùng thuốc Đông y của TT Thừa kế & Ứng dụng Đông y Việt Nam. Cơ địa hấp thu khá chậm nên mình phải uống thuốc khá lâu, tận 6 tháng lận, may mà vẫn khỏi. Lúc uống cũng hơi khó chịu vì mình nhạy cảm với mùi thuốc Đông y. Cuối cùng sự kiên trì của mình đã được đền đáp xứng đáng, chữa khỏi hơn 1 năm rồi nhưng trộm vía cổ họng mình rất tốt, không có dấu hiệu tái phát. Bạn có thể cân nhắc đi khám và dùng bài thuốc này nhé.

7. cuty93zx

cuty93zx Thành viên tập sự

Mình dùng Bài thuốc Thanh hầu bổ phế thang được 3 tháng rồi. Thực sự viêm họng mãn tính là nỗi ám ảnh của mình cách đây 6 tháng.
    Mình là giáo viên văn, thường xuyên luyện ôn thi nên phải nói nhiều. Chính vì lu bu quá nên cũng ngại đi khám. Thế là toàn ra hiệu thuốc mua theo dược sĩ bảo. Đúng là tự hại mình, uống nhiều thuốc quá thành ra bệnh không khỏi mà còn nhờn thuốc. Sau mình bị viêm họng hạt, cực kỳ khó chịu, thế là phải nghỉ dạy một thời gian. Mình gần như stress vì phải đốt hạt. Đốt xong mới có 3 tháng lại bị tái phát. Nhưng từ khi uống thuốc Thanh hầu bổ phế thang do bác sĩ Phương kê, họng mình đỡ vướng mắc hẳn. Hôm vừa rồi đi kiểm tra họng các hạt đã teo lại. Mình sẽ dùng thêm 1 liệu trình nữa. Mong là sẽ chữa dứt điểm.

8. caochin

caochin Thành viên chính thức

phải tìm nguyên nhân gây ra viêm họng là do thời tiết, viêm xoang hay trào ngược dạ dày. Nhưng mà cả 3 thứ này đều chỉ có thể chữa được bằng cách tập thể dục trọn đời

9. Miss Tu Nu

Miss Tu Nu Bắt đầu tích cực

Cho mình xin địa chỉ với. Mình bị viêm họng và viêm xong mãn tính. Không biết viêm xoang mãn có chữa được ở TT này không nhỉ?

10. Violet93

Violet93 Thành viên mới

thông tin hữu ích. cảm ơn bạn

11. Tuyên.mercedes-star

Tuyên.mercedes-star Thành viên chính thức

Bạn ngâm gừng vs mật ong để trong 6 tháng rồi bỏ ra ngậm hàng ngày sáng và tối nhé.

12. trangmiu2011

trangmiu2011 Bắt đầu tích cực

Có ai bị viêm amidan mãn tính vào chia sẻ kinh nghiệm đi ạ

13. Miss Tu Nu

Miss Tu Nu Bắt đầu tích cực

Mình đang quan tâm vấn đề này.

14. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Chuẩn đấy BẠn.
    Viêm họng hạt - Chỉ là ngọn bệnh.
    Đi khám chuyên khoa để xác định nguyên nhân(thể bệnh).
    Ví dụ:
    - Viêm họng hạt ở Thể viêm xoang sàng sau.
    - Viêm họng hạt ở Thể trào ngược dịch vị dạ dày.
    - Viêm họng hạt ở Thể viêm Amidan hốc mủ.
    - Viêm họng hạt ở Thể viêm mũi dị ứng.
    ......VV.
    Vì vậy là trên lâm sàng thường dùng đối pháp lập phương(đối là dựa vào pháp để lập ra phương thang trị theo thể bệnh) là bài BÁT BẢO THANG- gia giảm theo Thể bệnh.

caochin thích bài này.
  15. trinhduocvien

Viêm Amidan mạn tính cũng là nguyên nhân gây ra viêm họng mạn tính.
    Bạn dùng đối pháp lập phương: Bát bảo thang- Gia Cây bông vang(chủ vị).

16. trinhduocvien

Không ăn thua.