Chữa bỏng bô cho bé

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi tapulisu, 15/6/2015.

1. tapulisu

tapulisu Thành viên chính thức

Chào các mẹ.
    Hôm qua nhà mình có việc, người lớn lơ là trong việc trông trẻ nên bé nhà mình bị bỏng bô. Lúc ấy mình không có mặt để xịt Panthenol, lúc mình chơi với con thì mới thấy vết bỏng nó phồng rộp lên rồi, vết bỏng cũng phải bằng 2 đốt ngón tay người lớn. Xót quá các mẹ ạ. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa bỏng và biết thuốc nào liền sẹo tốt cho trẻ thì share cho mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tapulisu
    Đang tải...

2. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Uhm mn cũng giống mình! Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình hy vọng giúp ích cho nhiều mẹ . Con nhà mình đi chơi về bị bỏng bô bắp chân phải , vết thương sâu. Nhìn con mà xót xa quá. May cô hàng xóm bên cạnh có lọ thuốc kem bôi ngoài của Amway gì đó có hình bông hồng nhạt . Bôi có một lần và mình mua thuốc sát trùng màu đỏ ngoài hiệu thuốc bôi hàng ngày 3 lần/ ngày. rồi để khô không băng kín . Ơn giời chỉ ba ngày sau vết thương se khít và giờ sẹo nhỏ thôi. Sau vết thương khít bôi cây lô hội lên chống sẹo và nhanh liền vết thương. Ở nhà các mẹ có thể trồng mấy chậu lô hội và có lọ nhỏ mỡ trăn chống trị bỏng rất tốt. Kiểu gì khi nấu nướng hay làm việc có thể bị bỏng dùng ngay khi đó sẽ không để lại sẹo các mẹ nó à!

tapulisu thích bài này.
  3. tapulisu

Chiều qua con nghịch thế nào cái bọng nước ấy nó vỡ rồi mẹ nó ạ. Cái thuốc sát trùng kia sợ cho vào vết thương hở nó bị sót ấy nhỉ? tớ bôi thuốc mỡ để sát trùng nhưng xem ra vẫn chưa khô đc, một phần vì các phần da khác vẫn chưa dời ra, tức là chỉ bị hở thịt 1 phần. Mẹ nó xử lý thế nào khi chỗ phồng lên bị trầy ra, hở 1 phần thịt? chiều nay tớ thử ra hiệu thuốc hỏi xem sao? Con thì nhát, hơi tý là khóc ầm lên, tắm cũng khóc, mệt quá cơ.

cindyvn thích bài này.
  4. huongthanh08

huongthanh08 Thegioisuatot.vn

ui thương cho bé quá, lần sau trẻ nhỏ phải để ý thật kỹ, trc bé nhà mình cũng bị vậy nhìn con mà thương con lắm mn à

5. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Oi giong ku ti nha to qua bong 2 la bay gio 2.5t 1 LAN dam vao noi canh dua ca phong het mu ban chan va ngon chan khoc gan Chet LAN thu 2 bi Cham vao Bo xe me cung bong ko dau bang LAN 1.lan 1 Minh cap toc dua con vao xanh Phon no dap cho it thuoc roi ke don cho ve nha bao moi ngay den thay nhug Minh ban ko Di dc toan tu that 1tuan sau con do Len ra non.a quen mn ra Hieu thuoc y mua lay 1 tuyt co 15k thoi ranh cho bong do 2-3 hay 4 gi y to ko nho ro nua Vo mau xanh thuoc nay dap vao cai mat diu ngay mn.moi ngay dap cho con 2-3lan nhanh Len da lm.con cu de trong tu lanh ngan mat neu chag may con bi bong dap ngay vao DUI va ko bi phong luon to da tung bi mo ban dap thu rui.bong bo Minh cung dap thuoc y thay nhanh Len da lm.

tapulisu thích bài này.
  6. tapulisu

Mn có nhớ tên thuốc là gì ko? mà lại là đắp chứ không phải bôi à?

7. codai2012

A quen mn co viber or zalo ko cho Minh sdt mih GUI hinh Anh mau thuoc cho ra mua cho ve dap cho con.chi can lo day va lo nuoc muoi sinh ly it bong bang la ok con to bi bong noi canh bong ca mu ban chan voi ngon chan moi to con lo Cuoi Len. Nhug rui thay qua don gian hiii

tapulisu thích bài này.
  8. tapulisu

bé nhà tớ cũng 2.5t, con gái nhát lắm. Thuốc bôi muỗi đốt còn ko cho bôi ý, mà cũng bắt đầu có chính kiến rồi, mình thì ko muốn ép con, giải thích con không nghe thì thôi, đành để lúc nó ngủ mới dám bôi.

9. codai2012

Thuc ra la thuoc boi nhung bac si trong khoa bong vien xanh Phon bao phai boi day thuoc Len nhu dap thuoc y mn a.thuoc y no nhu kem duong ra cua Minh ma to chag biet ta the nao nua.

10. tapulisu

Mn gửi viber cho tớ nhé, 0989995718. Cảm ơn mn quá.

11. cindyvn

hi hi xót tý thôi không sao đâu. cái thuốc sát trùng và bông băng ago cầm máu mẹ nó nên mua sẵn bỏ vào cái tủ thuốc ý tế ý. Khi dùng tiện lắm. Con mình cũng nhát lắm nhưng mình bảo con muốn mau khỏi thì con kiến nó đốt tý là khỏi thôi, đau con cứ khóc không sao, mẹ nó cứ nhở ít một dần nó không dát lắm đâu. Chúc bé mau khỏi nha!

12. tapulisu

Cám ơn mẹ codai2012, bạn cindyvn nhé, vết bỏng bô của bé nhà tớ khô lại mấy ngày nay rồi, trộm vía. Chắc sắp lên da non. Lên da non thì lại học mẹ Cindyvn bôi nha đam cho đỡ sẹo. KB bôi nha đam bây giờ có đc không nhỉ? Mình nghĩ là chỗ bỏng của bé chưa lên da non mà mới chỉ khô lại thôi. Tắm táp bình thường, tắm xong đi ngủ tớ lại bôi đêm, cũng phải bôi 2 lần, vì khi bé trở mình thế nào cũng bị dính hết thuốc ra giường, nên tớ lại phải bôi lần nữa.

cindyvn thích bài này.
  13. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

chị cùng phòng mình cho con chữa bỏng ở bà gì trên hàng bạc ý, hiệu nghiệm lắm.

14. cindyvn

hi hi vậy là tốt rồi. Bắt đầu lên da non bạn bôi nghệ tươi được rồi đấy, mua ngoài chợ , nha đam( lô hội) bôi lúc nào cũng được không ảnh hưởng gì. Nha đam còn có tác dụng chống nếp nhăn , chống nắng làm đẹp nữa. Các mẹ nó tham khảo làm đẹp cho mình, mình cũng nên chăm sóc mình chứ nhỉ?

15. Tắm bé EVACARE

Tắm bé EVACARE Phạm Loan

E toàn dùng dầu dừa trị bỏng. Tốt lắm ah