Cần giúp: Chữa Đau Răng Cho Con

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tosedo, 20/4/2016.

1. tosedo

tosedo Bắt đầu tích cực

Chào các bố, mẹ,
    bé nhà mình 7 tuổi bị đau răng, bác sĩ khám bảo cháu bị viêm tủy, bs khoan cái lỗ nhỏ vào răng hàm trên rồi cho cái bột gì đó vào cái lỗ khoan đấy. bs bảo phải chữa mất 4 buổi mới được. Về nhà cháu vẫn bị đau. các bm có biết bệnh này ntn không

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tosedo
    Đang tải...

2. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

giống mình hồi bị sâu răng, bác sỹ còn phải hút tủy rồi cũng cho bột đấy vào, mục đích làm đầy chỗ bị rỗng trong răng thôi bạn, m nghĩ khó để hết đau luôn, nhìn chung vấn đề răng miệng là nhọc lắm, chúc bé nhà bạn mau khỏe

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Điều trị tủy thôi bạn ạ. Khi răng bị sâu có nghĩa là tủy răng (dây thần kinh của răng) bị viêm, bác sỹ sẽ khoan lỗ, nhét thuốc vào đó để giết chết cái dây thần kinh răng đó (gọi là điều trị tủy). Sau khoảng 4 lần làm như vậy, sẽ dùng 1 loại chất khác để hàn (bịt cái lỗ khoan ban đầu) hoặc làm 1 cái răng giả chụp lên đó.
    Nếu con bạn 7 tuổi và đã thay cái răng đó (tức là nhổ răng sữa đi và đó là cái răng mọc vĩnh viễn) thì nên làm luôn cho con đỡ đau bạn nhé. Còn nếu vẫn là răng sữa thì có lẽ đợi cho nó rụng thôi ^^

4. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

nghe sợ quá! răng con e thì sún hết, bé tý 4-5 tuổi mà chả còn cái răng nào, liệu có viêm tủy ko ạ?

5. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

4-5 tuổi mới là răng sữa thôi mà bạn. Dù có bị sâu, sún thì cũng sớm thay thôi. Khi nào mọc răng vĩnh viễn thì vấn đề sẽ là nghiêm trọng nhé !