Tranh luận: Chữa Khỏi Viêm Phụ Khoa: Lộ Tuyến, Âm Đạo, Cổ Tử Cung, Nấm Khí Hư Có Mùi Bằng Cách Ngâm Mông

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thuong-nguoi-phu-nu, 29/11/2017.

1. Đậu_Đỏ_

Đậu_Đỏ_ Thành viên mới

Mình nhớ không nhầm có đọc đc đâu đó là cơ thể phụ nữ mình âm lắm. Ngoài việc ăn uống sao cho đúng thì, tập thể dục, xông, tắm cơ thể bằng các loại thảo dược giúp người phụ nữ được khỏe mạnh và không bị các bệnh phụ khoa. Đọc bài của mẹ thấy đúng quá. Ngâm mông cũng là một phương pháp hay hữu ích đối với phụ nữ. Cám ơn mẹ đã chia sẻ

Đang tải...

2. honghue778899

honghue778899 Thành viên đạt chuẩn

tối qua về mình có thử ngâm với gừng trước(vì nhà có gừng :). Thấy dễ chịu lắm, ấm áp hẳn lên, dễ ngủ. Trời lạnh thế này mọi khi là cứ co quắp vào ý. Cám ơn mẹ đã chia sẻ rất hữu ích

thuong-nguoi-phu-nu thích bài này.
  3. thuong-nguoi-phu-nu

thuong-nguoi-phu-nu Thành viên chính thức

mẹ chịu khó ngâm mông tốt cho sức khỏe lắm, ngâm được thật nóng dần dần mấy bệnh phụ khoa sẽ hết

honghue778899 thích bài này.
  4. honghue778899

uh đấy, thỉnh thoảng mình cũng hay bị ngứa ngáy khó chịu lắm, toàn phải đặt thuốc ý. Ko biết ngâm mông thế này có làm đỡ dc bệnh đó ko mn nhỉ

5. thuong-nguoi-phu-nu

Bạn ơi đừng quá lạm dụng đặt thuốc nhé vì có thể thuốc Tây làm mất cân bằng môi trường Ph trong âm đạo đấy. Bạn phải kiên trì ngâm mông hàng ngày nhé, nếu ko có điều kiện mua thảo dược đặc trị viêm phụ khoa thì dùng tạm muối / gừng / hay lá cải khô cũng được bạn nhé, bạn xem bài đầu topic này nhé

6. honghue778899

Mình hay bị lại lắm mn ạ, nếu thuốc của mn mà dùng thấy khỏi thì quá là tốt. để mình nghiên cứu rồi sẽ đặt dùng thử nhé

7. thuong-nguoi-phu-nu

Thảo dược chữa viêm phụ khoa gồm 10 túi, mà mỗi túi dùng được 2 lần rửa, còn lại mấy cái bã cất tủ lạnh đun lại được lần nữa tính ra bạn được khoảng 22 lần rửa, trung bình mỗi lần rửa mất khoảng 11k (qua mình tính 250k/ hộp / 10 túi), nhưng lại có tác dụng ngay là bạn sẽ cảm thấy thoải mái, ngủ ngon vì máu huyết lưu thông.... vùng kín không những được sạch sẽ mà còn có sự đàn hồi co dần vào (cái này về khoa học âm dương nhé, ngâm nóng sẽ hút được hết khí âm ra ngoài làm tử cung bạn ấm lên thì nó tự co lại về ban đầu, và bụng bạn cũng dần co gọn lại)

8. honghue778899

Cái túi này phải đun lên và ngâm thì hơi ngại nhỉ (lười mà, hì hì). mình mua 1 hộp dùng thử nhé, nếu tốt sẽ dùng dài dài. gọi cho mình để ship nhé 01683196571. cám ơn mn

9. thuong-nguoi-phu-nu

:)cám ơn mn

10. thuong-nguoi-phu-nu

Các cụ có câu: Phải giữ ấm chân và ấm cật… các bạn phải luôn giữ cho phần thận và phần mông phía sau của các bạn ấm áp… người xưa còn có cái dây thắt lưng và bỏ tiền vào… điều đó làm cho lưng của phụ nữ được giữ ấm luôn luôn,..
    Đức Phật cũng đã dạy: thân thể của con người gồm 4 yếu tốt tạo nên: nghiệp, tâm, thời tiết và vật thực; vì thế chúng ta không nên xem nhẹ vấn đề ẩm thực hàng ngày, hãy biến thức ăn hàng ngày thành những vị thuốc chữa đói, là những vị thuốc chữa bệnh… và xã hội cũng như hành tinh của chúng ta đã và đang rất cần tới nhiều người.

11. thuong-nguoi-phu-nu

CẢM XÚC CÓ ĐƯỢC SAU LẦN NGÂM MÔNG

Chào các bạn tham gia diễn đàn! Tình cờ tôi được người bạn ở Bình Dương tặng tôi cuốn tư liệu ngâm mông của cô Trâm. Tôi tìm đến trang web này và bị cuốn hút ngay với cách ăn thực dưỡng. Hiện tôi đang ăn thực dưỡng số 7. Nhờ sự hướng dẫn của cô Trâm mà nay đã nhìn thấy sự thuyên giảm của bệnh tật . Tôi bị khá nhiều bệnh (đại tràng, loét bao tử, lở ngứa, viêm mũi dị ứng) bệnh đã lâu năm, nay phải trị từ từ… Bài thuốc ngâm mông vì bận rộn công việc quá mà hôm nay tôi mới thực hiện được và thật hay khi thấy hiệu nghiệm ngay. Lần đầu vì không chịu được nước nóng nên ngâm nước hơi âm ấm thấy kết quả không rõ lắm, lần thứ 2 ngâm được nước nóng hơn, mồ hôi toát ra nhiều … sáng ra tỉnh dậy thấy người nhẹ nhõm khác thường. Thật là một bài thuốc quí cho phái nữ chúng ta.Thấy vui vui toát mấy vần thơ :

Tuyệt thay bài thuốc ngâm mông
    Dành cho phái nữ lại không tốn tiền
    Lá cải phơi lấy… có liền
    Cải củ có khắp mọi miền nước non
    Đêm về giấc ngủ thật ngon
    Sáng ra nhẹ nhõm còn gì vui hơn
    Cám ơn trời đất ban ơn
    Cho ta lá cải ngâm mông tuyệt vời
    Hỡi bà, cô, chị, em ơi!
    Mau ngâm lá cải cho đời thêm vui.

Với xúc cảm có được sau lần ngâm mông này tôi muốn chia sẻ với mọi người và mong rằng chị em mình sẽ đều biết và thực hành bài ngâm mông này.

Nguyễn Thị Nga
    CÔNG TY TNHH HER KUANG
    Lô E3 khu Công nghiệp Việt Hưng

Thuận An,

Bình Dương

D Đ: 0988186919

thuhangpham thích bài này.
  12. thuong-nguoi-phu-nu

HỎI VÀ ĐÁP

Hỏi: Ngâm mông thế nào là tín hiệu đúng?

Trả lời: Hơi rịn mồ hôi phải đứng khỏi chậu ngâm mông ngay, nhiều người một lần ngâm đầu tiên đã thấy khoẻ, lần sau nổi máu ham ngâm lâu hơn và nóng dãy lên hơn… cuối cùng mồ hôi ra đầm đìa thì lại thấy yếu … vì sao?

Muối cũ thải ra bằng nước tiểu không hết nên cần phải thải cả qua da thì mới khoẻ thận, những người lao động chân tay toát mồ hôi thường khoẻ là ở chỗ này, bí mật được khám phá này soi sáng những loại tắm xông hơi… cũng cùng một cơ chế toát mồ hôi cũ cho muối cũ ra khỏi người vì hàng ngày ta đều nạp muối mới vô… và nếu muối cũ không thải ra để muối mới nạp vô thì ta không thể khoẻ mạnh, đây là điều cần nên nhớ và để biết được cơ chế ngâm mông tại sao lại khoẻ người. Không những nó khoẻ người mà còn làm cho vùng mông, lưng ấm áp…thuận thiên…

thuhangpham thích bài này.
  13. thuong-nguoi-phu-nu

Hỏi: tín hiệu nào thì nên ngâm mông và tín hiệu nào thì thấy dừng lại không cần ngâm nữa?

Trả lời:

Có lần tôi ngâm liên tục trong 5 ngày, tới ngày thứ 6 chả thấy có nhu cầu ngâm nữa, bẵng đi ít ngày tôi lại thấy có nhu cầu ngâm…Có những ngày đông lạnh, tôi đã lên giường để đi ngủ, nhưng thấy cần phải ngâm mông nên lại bò dậy đi đun nước để ngâm… phải lắng nghe cơ thể thật kỹ và chăm sóc nó cẩn thận không nên quá nuông chiều nó hay không nên bạc đãi bắt nó làm việc quá sức và đặc biệt là phải cho nó ăn những món ăn tinh thần nữa …
    - Nếu bạn bị ra khí hư nhiều hay bị nấm thì bạn phải ngâm liên tục ít nhất trong vòng 10 ngày đến 20 ngày với thuốc thảo dược chữa viêm thì mới có khả năng làm khỏe từ bên trong

- Nếu bạn hay bị đâu bụng hành kinh khi đến chu kỳ thì ngâm trước đó 3 ngày đảm bảo đến chu kỳ bạn sẽ ko bị đâu bụng và máu ra cục sẽ ít hơn dần

- Nếu bạn chu kỳ hành kinh không đều thì nên ngâm mông hàng ngày (nếu ko có thảo dược ngâm mông thì có thể ngâm muối/ gừng/ lá củ cải khô), sau đó ngâm chân thì những tháng tiếp bạn sẽ ra đều

14. thuong-nguoi-phu-nu

Hỏi: Nếu tôi không có điệu kiện ngâm mông thì tôi phải làm sao?

Trả lời: Nếu bạn không bị viêm phụ khoa, ra khí hư, chu kỳ kinh nguyệt không đều, đâu bụng khi đến chu kỳ... mà ăn uống và sinh hoạt đúng đắn, bạn luôn hoạt động đúng cách và sống gần gũi thiên nhiên… bạn không cần tới trợ phương này… nhưng nếu bạn bị những triệu chứng như trên và cuộc sống có nhiều stress thì bạn hãy ngâm mông và nếu không có điều kiện ngâm mông thì phải thay đổi chế độ ăn uống và sinh hoạt hàng ngày …

Bạn cũng có thể dùng bài thuốc thay thế: lấy lá ngải cứu sao trên muối rang để chườm vào vùng lưng và mông, bạn cũng có thể dùng loại mát xa chân… bạn cũng có thể cho nước nóng vào túi chườm và đặt bàn chân lạnh lên trên… và có thể áp dụng bài áp nước gừng và đắp cao sọ và vùng lưng hoặc muốn nhanh hơn thì tạm thời dán một miếng salonpas vào vùng lưng đau…

Tuy nhiên hãy biết tới bài thuốc ngâm mông!

15. maihoa889

maihoa889 Thành viên mới

mẹ này dùng thử đi, nếu được post lên đây nhé. chờ phản hồi của mn rồi mình cũng mua 1 hộp dùng thử xem. sinh đẻ xong cái sức khỏe yeu di nhieu

16. thuong-nguoi-phu-nu

hôm qua ship cho chị rồi à, chị nhớ tối chăm chỉ ngâm mông nhé, cố gắng chịu được càng nóng càng tốt, vùng kín không chịu được nóng bằng mông thì trước khi ngồi lấy tay bịt kín để lấy sức nóng của nước và thảo dược hút hết khí lạnh trong người ra (khí lạnh theo Đông y gọi là hàn khí nguyên nhân làm cơ thể yếu đi, do lạnh sẽ chảy ra nhiều khí hư, khi yếu sẽ ko có sức đề kháng thì vi khuẩn tấn công dẫn đến bị Viêm), mà bị lạnh ở đâu là nhức mỏi chỗ đó. Từ từ cơ thể bạn được khỏe lên, đề kháng tốt thì sẽ kháng viêm tốt. CHữa tận gốc của bệnh các bạn nhé

17. thuong-nguoi-phu-nu

Chị em nào bị một số triệu chứng dưới đây thì hãy ngâm mông đi nhé

Một số triệu chứng của tắc can khí:
    v Kinh nguyệt thất thường.
    v Bị co rút khi hành kinh.
    v Dãn âm đạo.
    v Sưng và u buồng trứng.
    v U xơ dạ con.
    v Nóng ruột, hay cáu gắt.
    v Có vấn đề tuyết giáp trạng.
    v Có cảm giác gì tắc ở cổ họng.
    v Khó diễn đạt ý nghĩ bằng lời nói.
    v Khi hành kinh có triệu chứng bị các bệnh về tiêu hoá kinh niên.
    v Khó mãn kinh.
    v Thường xuyên cảm thấy khó chịu.
    v Lòng trắng của mắt chuyển sang mầu hồng.
    v Thường hay thở dài để giảm áp lực căng thẳng trong lồng ngực.

Cải ngọt thích bài này.
  18. thuong-nguoi-phu-nu

1 chị gửi tin nhắn chia sẻ về ngâm mông

"Toi hom qua e ngam mong xong di ngu. Sang som ngu day thay nguoi nhe tênh chị à. Thật lạ, thấy hiệu nghiệm ngay, thật tuyệt vời!

hom dau em ngam tre qua tg it voi lai ko ngam dc nuoc nong, chi la nuoc âm ấm thoi nen ko thay rõ như hôm nay.

lan thu 2 rút kinh nghiem1 tháng , moi dau e cho nuoc âm ấm trong 30 giây, sau do mới do nuoc nong nhieu len thì nó chịu dc
    chu moi dau ma ngam nuoc nong la e ko chiu dc, tho tay thi chi thay nuoc ấm chứ ko nong ma cho mong vao thi nong ko chịu nổi.

Toi nay lai ngam tiếp hi.hi..."
    Đây là ý kiến của một người vừa chat với tôi!!!!

19. thuong-nguoi-phu-nu

Mình nhận được 1 số câu hỏi các mẹ inbox, các chị em đừng ngại hỏi trực tiếp, cứ thấy đông chị em comment thì những chị em khác sẽ mạnh dạn hơn à

"Cho em hỏi một chút:
    Ngâm nước muối , gừng và nước cải có gì khác biệt gì không?
    Lá cải phơi héo héo thì có tác dụng nhiều không, hay phải phơi khô mới có công dụng ?"

Mến chào bạn, mỗi thứ nước đều có 1 số tác dụng nhất định nhưng không giống nhau vì mỗi loại 1 thành phần khác nhau nhưng đều phụ trợ nhẹ phần vệ sinh phụ nữ, nhưng nếu kiên trì hằng ngày thì sức khỏe của chị em sẽ khỏe dần lên vì khí huyết lưu thông, ăn được, ngủ được là thuốc rẻ nhưng vô giá. Còn chị em nào viêm nặng thì nên dùng 1 đợt thảo dược chữa viêm phụ khoa

20. thuong-nguoi-phu-nu

Bạn hãy thở nhẹ và thương yêu bản thân mình hơn nhé. Không thương đươck chính mình thì cũng chẳng thương được ai đâu! --------------------------Cảm ơn bạn rất nhiều