Cần giúp: Chữa Viêm Xoang Cho Trẻ Nhỏ Bằng Thuốc Đông Y Trịnh Xuân Hoàng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tuyen320, 24/10/2016.

1. tuyen320

tuyen320 Thành viên tập sự

Con mình năm nay 6 tuổi, cháu bị viêm mũi viêm xoang từ 3 tuổi. Đợt vừa rồi mình cho cháu đi khám ở phòng khám tư, bác sỹ có máy soi, con mình đã bị viêm xoang mũi mủ. Bác sỹ cho uống thuốc kháng sinh đến 10 ngày cũng không khỏi. Dừng thuốc được vài ngày cháu lại bị sốt và viêm phế quản cấp. Đến bệnh viện cho bác sỹ xem tờ giấy chụp trong mũi, bác sỹ cho thuốc uống khỏi viêm phế quản, nhưng mũi vẫn cứ chảy. Cứ đến đêm ngủ cháu hay bị ngạt, khổ lắm.
    Mình được giới thiệu bác sỹ đông y Trịnh Xuân Hoàng ở 52 Hồ Tùng mậu có mẹ nào đã chữa ở đó không cho mình hỏi có hiệu quả thực sư không và bác sĩ bắt đầu khám từ mấy giờ.Cảm ơn nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuyen320
    Đang tải...

2. HoaMin

HoaMin Thành viên tập sự

Bác sĩ Hoàng - 0963024183 phải không bạn, mình cũng đang định tới chữa, nhưng đang tìm hiểu mọi ng điều trị thế nào. Nghe đâu ở đây dùng thuốc vài tháng là được đảm bảo khỏi ít nhất 5 năm phải không? Khổ, nhà có 3 người thì bố với thằng bé con đều bị. Bé nhà mình năm nay học lớp 3 rồi, mà cứ kháng sinh triền miên thì không sao, mỗi năm cháu phải uống liên tục mất vài tháng thuốc bác sĩ Tây y kê ấy, bị 4 năm rồi. Nên mình lo lắng tìm bác sĩ đông y thử uống thuốc đông y xem có hiệu nghiệm không, với lại thuốc đông y thì sẽ lành tính hơn thuốc kháng sinh, có gì thì các mẹ chia sẻ nhé.

3. HoaMin

HoaMin Thành viên tập sự

Có bố mẹ nào chữa ở chỗ bác sĩ này rồi ko?

4. hanglute

hanglute Thành viên tích cực

Đánh dấu

5. loanecl

loanecl Thành viên tập sự

Nếu bệnh mãn tính rồi, đến đó khám thì bs Hoàng chỉ đảm bảo cho khỏi từ 3 - 5 năm, sau đó sẽ có khả năng bị tái phát lại, còn bệnh mới, chưa bị mãn tính thì có thể khỏi được. Vì thế các mẹ chữa thì suy nghĩ cho kỹ, vì thuốc chỗ bs Hoàng này cũng hơi max chút, uống theo liệu trình tùy thuộc vào mức độ bệnh nặng hay nhẹ và cơ địa mà nhanh khỏi hay lâu nhé

6. tanghuyen561

tanghuyen561 Thành viên tập sự

chữa cho trẻ nhỏ thì mình ko rõ, cơ mà mình là người lớn, uông thuốc thuốc 2 tháng là mình thấy khỏi phải 90%

7. Yêu Cún Con

Yêu Cún Con Thành viên tập sự

b chua o day roi ah, ban dung may thang thuoc the. Tien thuoc dat khong

8. mecun3377

mecun3377 Thành viên chính thức

Hóng chia sẻ kinh nghiệm từ các mẹ :)

9. Yêu Cún Con

Mình tìm ở google về bác sĩ Trịnh Xuân Hoàng này, nghe vẻ nhiều người điều trị lắm, thường là người lớn chữa ở đây nhiều. SDT là 0963024183. Mình thì ko bị, nhưng có ng nhà bị. Mình có gọi điện trực tiếp cho bs, kể tình trạng bệnh của ng đó (bị viêm xoang mạn tính hơn chục năm rồi) sau và hỏi xem nếu điều trị thì sẽ dùng thuốc ntn và trong khoảng thời gian bao lâu. BS nói, thuốc thì lấy theo mỗi liệu trình, và hiệu quả nhanh hay chậm phụ thuộc vào tình trạng bệnh và cơ địa mỗi người. Có người viêm xoang 5 - 7 năm nhưng dùng 1 - 2 liệu trình là khỏi, có ng mới bị một vài năm nhưng lại dùng đến 3 - 4 liệu trình mới khỏi. Vì thế bs nói nếu muốn điều trị thì phải kiên trì và bs sẽ điều chỉnh tiếp trong quá trình dùng. Chi phí mỗi liệu trình rơi vào 2tr. hic

10. Yêu Cún Con

ah, còn nữa, mình còn hỏi có chữa khỏi dứt điểm hoàn toàn ko, bs nói cũng có thể hoàn toàn và có thể không, nhưng sẽ được đảm bảo khỏi 3 - 5 năm các mẹ ah.

11. Yêu Cún Con

em cũng mới chỉ gọi điện hỏi, chứ chưa lấy thuốc. vì nếu lấy thuốc thì em phải đưa ng bị bệnh tới khám trực tiếp xem ntn.

12. trananh0802

trananh0802 Tư vấn BH sức khỏe, nhân thọ, ô tô, du lịch...

em chấm, cái bệnh viêm xoang này, thực sự là quá khó chữa.

13. tuanjuventut

tuanjuventut Thành viên chính thức

đúng là nếu bị xoang nặng thfi khó chữa lắm mn ạ, mình có em gái cũng bị mua hẳn máy xông về xông cơ, rõ khổ :(

14. KangKun91

KangKun91 Thành viên chính thức

Bệnh viêm xoang là một trong những bệnh tai mũi họng, bệnh thường gây ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe của người bệnh. Mình thấy nhiều người bị bệnh nhưng vẫn chưa thấy ai chữa khỏi cả.

15. tanghuyen561

tanghuyen561 Thành viên tập sự

đúng thế, bệnh này theo mình hiểu là do cơ thể dị ứng nhiễm khuẩn, dị ứng lạnh (phế khí hư, vệ khí hư), khi gặp các tác nhân ngoài mà gây bệnh. Vì thế khó điều trị mà dễ tái phát.

16. HoaMin

HoaMin Thành viên tập sự

Hy vọng các bé chữa đều hiệu quả, chứ người lớn còn đang thấy khó chịu mệt mỏi huống chi trẻ nhỏ. thương và lo gê gớm

17. thanhcun

thanhcun Thành viên tập sự

Thuốc ở đây có dễ uống không các mẹ ơi? trẻ con nên vấn đề uống thuốc khó lắm, đặc biệt bé nhà em vật lôn mãi không uống nổi viên thuốc. hic. Tình hình cộng đồng đánh giá tốt về thuôc của lương nghe cũng muốn điều trị cho bé nhà em.

18. giangbabi

giangbabi Thành viên tập sự

thuốc được nấu thành cao mẹ nó ạ, nếu bé uống được thuốc viên với nước rồi thì cũng đơn giản thôi, mẹ nó sắt nhỏ ra rồi cho bé uống. Hoặc nếu hòa với nước tan ra thì cho thêm chút đường vào thì bé sẽ dễ uống hơn đáy.

19. loanecl

loanecl Thành viên tập sự

thuốc dễ uống lắm, k phải sắc đun gì cả, uống luôn được các mẹ nhé

20. Hoanganh2102

Hoanganh2102 Thành viên chính thức

Thuốc này người lớn có dùng được không b hay chỉ trẻ em thôi