Cần giúp: Chữa Vô Sinh Hiếm Muộn Ở Trung Tâm Phôi - Viện 103

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi nganhuong, 3/11/2014.

1. nganhuong

nganhuong Thành viên chính thức

Em chào các mẹ ạ:)

Tình hình là vợ chồng em đang khám chữa hiếm muốn tại TT Mô phôi - viện 103, em cũng mông lung vì nhiều mẹ bảo làm ở đây ko hiệu quả, vào Từ Dũ hơn, nhưng do chưa có kinh tế, với lại, đến đây em cũng thấy được khám nhanh gọn lắm; vợ chồng em đang rất hi vọng ở đây ạ. Có mẹ nào đã từng khám chữa ở đây, xin cho em ít kinh nghiệm với nhé? Em muốn được hỗ trợ cấy phôi luôn, nhưng bác sĩ bảo làm thụ tinh nhân tạo trước; em cũng nghe nhiều người nói, làm nhân tạo, phải kích trứng nhiều (tùy từng trường hợp) cũng ko tốt, mà vợ chồng em là ko tự có con được, nên ko biết em có nên làm thụ tinh nhân tạo ko, hay xin làm thụ tinh ống nghiệm luôn, các mẹ nhỉ?
    Các mẹ chỉ giúp cho em với, em cảm ơn các mẹ nhiều ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nganhuong
    Đang tải...

2. ken.phong

ken.phong Thành viên tập sự

Ðề: Chữa vô sinh hiếm muộn ở trung tâm phôi - viện 103

vợ chồng mình cũng đang rất mong có con mà chưa được, cha mẹ nào cho mình ý kiến với :(

3. nganhuong

Vợ chồng em Nam tiến rồi mọi người ạ; chuẩn bị làm TTON ở phòng khám Ngọc Lan rồi, em sẽ cập nhật kết quả dần dần chia sẻ với mọi người ạ.
    Cũng đang mong con lắm đây ạ:)

Long Vũ thích bài này.
  4. Thuocbobabau Prenatal

Thuocbobabau Prenatal Thành viên chính thức

Nhà mình có 2 người làm ở đây 1 là chị mình . 2 là em mình. Cũng có thể do chị mình đã lớn tuổi + làm từ khá lâu nên không đc. Còn em mình thì hiên tại đã có bầu đc 3 tháng rồi. Gần hơn nên chi phí cũng thấp hơn.

Chúc bạn sớm đạt được ước mơ

Long Vũnganhuong thích.
  5. Mequynh

Mequynh Bắt đầu nổi tiếng

Minh thi lam trong Tu Du lam lan dau la dc lien, be nha mình năm nay dc 6t rồi

6. tumanh2910

tumanh2910 Thành viên rất tích cực

Bh đi khám vs nta cg cho thử ttnt trc vì ttnt chi phí thấp, lại ít ah sk hơn la tton. Các mẹ cứ nghe lời bsy, th nào bắt buộc tton ngay thì họ mới bỏ qua ttnt. Thực ra ttnt kích ít trứng & ít ah sk hơn tton nhiều mà xác suất cg cao lắm
    Chúc mn Nam tiến thành công đón con yêu nhé!
    viện 103 chỉ tốt cho gd nào có vd về chồng thôi chứ các vd của chị em k đc tốt lắm đâu ah. Chị họ mình làm ở đó xong nx thế

Long Vũnganhuong thích.
  7. Sport1Online

Sport1Online Thành viên tích cực

Hóng các mẹ lấy kinh nghiệm, mà nhà em mẹ cưới bao lâu rùi. Nhà em cứoi 1 năm rùi e cũng có kiêng vài tháng mà giờ chưa có e cũng lo. E vừa khám viêm lộ tuyến xong một hai tháng nữa mà ko có thì cũng gói gém hành lý theo gót các mẹ thui

Long Vũ thích bài này.
  8. nganhuong

Hết nghén rồi, nay mới lên lại để chia sẻ tin vui với m.ng dc đây ạ. Nhờ ơn Đức Phật, Bồ Tát phù hộ, vc e cố gắng và sự giúp đỡ của các bác sĩ, vc e đang có song thai 2 e gái hơn 4 tháng rồi ạ.
    E qdinh nam tiến để làm là vì bsi ngoài này nói IUI là mất 60 70 triệu, còn làm IVF là phải trăm triệu cơ, trong khi bsi trong nam nói làm đến IVF hiệu quả thành công cao hơn, chi phí khoảng 60 65 triệu. Nữa là IUI thì nếu trượt, phải tiêm kích trứng lại ( ở trên có mẹ nói IUI tiêm ít nhưng có ng trượt phải tiêm mấy lần vừa ko tốt mà nản m.ng ạ), còn IVF làm mọi thứ chỉ 1 lần trong vòng 6 tháng, trượt thì vẫn còn phôi trữ (tuy cx có trường hợp vài bố mẹ ko có phôi để trữ, cái này e thấy rất ít). Vào Nam, thay đổi ko khí, tâm trạng cx tốt hơn, y bác sĩ cx nhẹ nhàng, nhiệt tình hơn; tổng tiền đó còn psinh thêm tùy từng mẹ ạ, tuyệt đối ko phải lo lót bsi y tá j nhé; ngoài này e nghe c bạn e nói lần c.ay làm IUI vẫn lót bsi khi bơm TT ạ.
    Làm trong Nam đúng 1 tháng là có kqua bầu hay ko m.ng ạ ( hồ sơ e làm ở ngoài này, mang vào họ tiếp nhận luôn; ai vào thẳng làm cx ko mất tjan hơn mấy ngày). Riêng e thì do chủ quan v chưa có kinh nghiệm nên trượt lần 1, e qdinh làm tiếp lần 2 luôn. Khi chuyển phôi xong e bay về bắc luôn trong ngày, tròn 2 tháng e vào nam, tổng chi phí cho thuốc thang, khám, siêu âm, chi phí làm IVF, tiền trữ phôi 1 năm (e có 6 phôi thôi), ăn uống (lúc cơm tiệm, lúc nhà hàng), đi lại (e toàn đi taxi, rồi rảnh là đi,về Cần Thơ - Sg 6 lần, Tây Ninh 1 lần 2vc, ck bay ra, vào 2 lần, vợ 1 lần, ở khách sạn cùng chị gái chăm nom 2 tuần, còn lại ở nhà bạn bè mỗi chỗ 1 ít, linh tinh mua vặt: tổng thiệt hại khi về HN và chờ báo thai ngày 14 sau cp là 120 triệu ạ. Rẻ hơn ở HN rất nhiều m.ng ạ.
    E mong ai hiếm muộn cx sớm tìm dc cách giải quyết chữa trị nhanh nhất để sớm gặp dc con yêu mà ko tốn kém j. 1 chút chia sẻ của e gửi tới các bố mẹ đang mong con ạ^^

9. Superior A.R.T Vietnam

Superior A.R.T Vietnam Thành viên đạt chuẩn

Các các mẹ mau có con nhé

nganhuong thích bài này.
  10. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Có người thì không nuôi nổi còn nhiều mẹ lại khó khăn quá!

11. dungha86

dungha86 Thành viên tập sự

Em chào Anh/ Chị !

Chồng em khám và mổ tese tại bệnh viện Bưu Điện(chồng em sinh năm 1979, em sinh năm 1986), họ nói là vẫn không tìm thấy tinh trùng nhưng không nói rõ nguyên nhân, em đang tính qua viện phôi 103 để khám, các mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ cho em với: Giấy tờ cần chuẩn bị, thời gian,kinh phí và các vấn đề liên quan khác. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ từ các mẹ trên diễn đàn.

NgayMaiTs thích bài này.
  12. quynnhin81

quynnhin81 Thành viên chính thức

anh chị chịu khó đề dành tiền qua Thái đi, hồi trước vợ chồng sếp em qua Thái, về là sinh 2 đưa con trai luôn ấy, trong khi hồi đó ảnh chỉ đi khám trong nước biết bao nhiều tiền và công sức mà không được gì. Qua Thái tuy mắc hơn gấp mấy lần nhưng bù lại hiệu quả ngay

dungha86 thích bài này.
  13. dungha86

Quynnhin81, Em cảm ơn góp ý từ chị, nhưng vợ chồng em kinh tế cũng khó khăn lắm, chắc em phải cân nhắc lại. Em đang tính vào bệnh viện quốc tế Hạnh Phúc. Mong là cơ duyên sẽ đến chứ không chắc buồn lắm.

14. NgayMaiTs

NgayMaiTs Thành viên tập sự

Chị ơi , ox chị đi khám có phải có kết quả nội tiết FSH cao ko ạ , anh chị đã đi chữa và có kết quả ra sao rồi ạ . Chị chỉ giúp e với .

15. dungha86

Hi Em .
    uhm chồng chị cũng bị FSH cao, chị chỉ mới mổ Tese ở Bưu Điện thôi. Vợ chồng chị điều kiện cũng khó khăn nên chưa khám chưa được nhiều. Chị đang tính sang năm đi làm phẫu thuật Micoro Tese đây. Hi vọng tìm thấy em nó, chứ không buồn lắm.

Long Vũ thích bài này.
  16. Cửa lưới Quang Minh

Cửa lưới Quang Minh Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn, vk mình lấy dc 5 tháng rùi vẫn chưa thấy gì đi khám các kiểu trên Hà Nội không vấn để gì những hiện tại vẫn chưa có, vậy có lên đi không ạ

17. NgayMaiTs

NgayMaiTs Thành viên tập sự

Hix , chồng e cũng bị vậy chị ạh . Chị em mình cứ giữ liên lạc vs nhau chị nhé . Hy vọng là chạy chữa đc thì chỉ giúp nhau chị nhé :(

18. innguyen

innguyen Thành viên tích cực

chủ top ơi mình 2 zai rồi giờ muốn sinh con gái thì nên làm cái gì nhỉ và ở đâu ạ,

19. MinMincute

MinMincute Thành viên tập sự

Vợ chồng anh hai của mình lấy nhau đc 3 năm mà không có con các mẹ ạ, bác sĩ bảo tinh trùng của anh mình quá ít và chất lượng tinh trùng kém, sau 2 năm đi chữa nhiều nơi mà vẫn không cải thiện, ảnh và vợ tuyệt vọng vô cùng, đã dự định đi xin tinh trùng hiến tặng rồi đó chứ nhưng may mắn sao quyết định chữa thử lần nữa ở bệnh viện Hùng Vương, gặp được bác sĩ Thái ở khoa hiếm muộn mát tay vô cùng, ảnh khen bác dữ lắm, mặc dù bệnh nhân đông nhưng bác tư vấn kỹ lưỡng lắm, bác cho anh mình về uống thuốc được tháng rưỡi thì lượng tinh trùng cải thiện rõ rệt, sau 3 tháng thì chị dâu mình dính bầu , giờ thai được 3 tháng rồi, cả gia đình vui mừng hết biết. Các bố các mẹ nào bị hiếm muộn thử đến BV Hùng Vương chữa thử xem sao nhé ^^

Sửa lần cuối: 22/7/2016
    Long Vũ thích bài này.
  20. gnat6020

gnat6020 OLASHOP.VN - Đồ chơi công nghệ

Cái này nhiều khi cứ làm sao ấy, chẳng biết thế nào, mình có 1 cháu 9 tuổi rồi, giờ muốn có mà đi khắp nơi khám 2 vc chẳng sao, thế mà mãi cũng không có. Chỗ nào cũng kêu nổi tiếng với lại đông khách. Nhiều khi thấy oải quá.

Long Vũ thích bài này.