Thông tin: Chuẩn bị cho em bé chào đời

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi thangtran1987, 4/5/2014.

1. thangtran1987

thangtran1987 Thành viên mới

Chuẩn bị cho em bé chào đời

Khi em bé chào đời, là một niềm vui và niềm hạnh phúc vô tận của bạn và gia đình. Đây là thời gian thú vị nhất trong cuộc sống của bạn nhưng bạn cũng khá lo lắng đến những thứ em bé của bạn sẽ cần để chăm sóc em bé tiện lợi hơn và làm cho em bé cảm thấy thoải mái nhất .

Quần áo rất cần thiết cho một em bé mới sinh ra

* Một vài áo quần bé, ít nhất là nửa tá; vào một vài áo ngủ với chất liệu bông.

* Áo jacket nhẹ nhàng hoặc cardigans ấm áp.

*Nón mũ baby được đan hoặc móc, mũ khi đi chơi ngoài trời

* Vớ, găng, mảnh che thóp đầu em bé.

* Áo khoác mùa đông để bảo vệ con bạn khỏi cơn gió lạnh.

* Tã giấy dùng một lần hay tã vải bông, vải xù. Đừng quên mang theo một vài chiếc tã hoặc quần cho trẻ khi bạn đưa trẻ đi ra ngoài.

Quần áo rất cần thiết cho một em bé mới sinh ra

Những vật dụng để tắm cho bé

Tắm cho em bé là một kinh nghiệm thú vị, nhưng bạn cũng phải đảm bảo rằng chỉ sử dụng những sản phẩm chăm sóc phù hợp với em bé. Xem nhanh những thứ bạn cần để tắm cho một em bé mới sinh

* Xà bông tắm, sữa tắm baby là một điều không thể thiếu khi em bé tắm, đặc biệt là dầu gội đầu cho trẻ.

* Sử dụng khăm tắm làm bằng len bông hoặc khăn bông mềm mại để nhẹ nhàng lau khô em bé của bạn.

* Kem chống hăm để thoa cho em bé sau khi tắm

* Một em bé mới sinh cũng có thể có xu hướng có làn da khô, do đó, sẽ rất hữu ích nếu bạn có một hộp kem dưỡng ẩm cho trẻ.

* Móng tay của trẻ sơ sinh phát triển rất nhanh, vì vậy bạn nên có sẵn một vật dụng cắt móng tay để bấm móng tay cho bé sau khi tắm.
    Những thứ bạn cần để cho bé ăn

* Chén, bát cho trẻ ăn

* Chén uống nước, bình pha bột

* Lưu ý đến công thức pha sữa bột ( khi em bé được ba tháng tuổi).

* Khăn ăn cho trẻ

Một vài vật dụng cần thiết khác cho trẻ sơ sinh

Ngoài những vật dụng cần thiết trên cho một em bé sơ sinh, bạn cũng nên chuẩn bị thêm một số vật dụng khác để chăm sóc trẻ tiện nhất như:

* Khăn trải giường hoặc chăn để đắp cho em bé trong khi ngủ.

* Nôi và giường nệm mềm cho bé
    Ngoài những vật dụng cần thiết trên cho một em bé sơ sinh, bạn cũng nên chuẩn bị thêm một số vật dụng khác để chăm sóc trẻ tiện nhất như nôi và giường nệm mềm cho bé

* Một vài đồ chơi phát ra âm thanh được treo trên giường cũi để giúp con tập chơi và dễ ngủ.

* Một xe đẩy để đưa em bé ra ngoài đi dạo hoặc phơi nắng

* Một núm vú làm dịu cơn cáu kỉnh mỗi khi bé khóc lóc

* Tã Baby làm bằng chất liệu cotton mềm và khử trùng.

* Một dây quàng, khăn đeo hoặc túi đeo để tiện lợi khi mang em bé của bạn ra ngoài.

theo nguồn:http://sieuthinhancuoi.com/chuan-bi-cho-em-be-chao-doi_n57980_g732.aspx

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thangtran1987
    Đang tải...