Cần giúp: Chuẩn Bị Có Thai Lại Sau Khi Bị Lưu Thai Nhiều Lần

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi hoa_oto, 17/4/2012.

1. Adam.eva.169nnv

Adam.eva.169nnv Thành viên chính thức

Em cũng từng bị lưu, em mới theo bác sĩ Dũng xét nghiệm tháng trước, khám, bác bảo tháng này khám lại. Chị theo bác và đã thành công, chị cho em xin kinh nghiệm với ạ, hì vọng e đc may mắn như chị.

Đang tải...

2. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

Mn kiên trì theo bác nhé. Nhiều lúc thấy nản nhưng rồi ô trời ko phụ lòng mình đâu.
    E sinh bé trai đc gần 2th rùi. Chúc mn may mắn nhé

Adam.eva.169nnvloan157 thích.
  3. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Chị ơi, quá trình BS điều trị như thế nào thế ạ?
    Bé nhà chị đc 2th rồi ah, thích quá chúc mừng hai mẹ con nhé!!!

4. nguyenhangthanh6868

Mình theo bác từ hồi có thai lần 2 nhưng bị sảy sớm, lần 3 sau lần 2 có 1 tháng nên cũng ko giữ đc. Sau lần 3 mình theo bác luôn. Bác cho uống nội tiết tầm 2 chu kỳ, sau đấy cho làm xét nghiệm nội tiết và xn cơ bản vợ, chồng thêm tinh dịch đồ. Cũng may vc mình ko sao cả. Qua chu kỳ đấy là thả luôn. Thả đến cky thứ 4 thì có bầu.
    Nhiều ng theo bác và đã thành công lắm. Mn cố gắng nhé

Adam.eva.169nnvloan157 thích.
  5. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Ồ, thế là mới bị sảy được 1 tháng mà có luôn thì nó bị quen dạ chị nhỉ. Phải kiêng nhiều hơn thế mới tốt.
    Mừng cho chị quá, em cũng mong được sớm thơm lây. :)

6. Adam.eva.169nnv

[="nguyenhangthanh6868, post: 33297147, member: 323623"]Mn kiên trì theo bác nhé. Nhiều lúc thấy nản nhưng rồi ô trời ko phụ lòng mình đâu.
    E sinh bé trai đc gần 2th rùi. Chúc mn may mắn nhé[/QUOTE]
    Em mới theo bác dc 1 tháng, bác cho làm xn nội tiết và 1 số xn cơ bản nữa coongdf thì làm td đồ, bác cho uống 2 loại thuốc, bác bảo kháng sinh mà cả 2vc cùng uống, e đặt âd 10v thuốc nữa. Bác hẹn kỳ k tới khám lại và lấy kết quả xn lần trc, lo lắng quá c à :(

7. nguyenhangthanh6868

Lần thứ 3 chủ quan quá, mình có thai lai khi chưa kịp thấy kinh nguyệt. Hic. Do nội tiết kém nên vẫn ko giữ đc. Thiếu hiểu biết nên làm khổ con mn ợ.
    Sau thai lưu lần cuối thì fai 8th sau mình mới có bầu lại. Cũng may bé khoẻ mạnh. Con mình chào đời 3,6kg. Lo lắng đến tận lúc sinh vì nhiều ng thai to còn lưu.

8. nguyenhangthanh6868

Ko sao đaau mn ợ. Rồi mọi chuyện sẽ ổn. Con lại về ấy mà. :)
    Em mới theo bác dc 1 tháng, bác cho làm xn nội tiết và 1 số xn cơ bản nữa coongdf thì làm td đồ, bác cho uống 2 loại thuốc, bác bảo kháng sinh mà cả 2vc cùng uống, e đặt âd 10v thuốc nữa. Bác hẹn kỳ k tới khám lại và lấy kết quả xn lần trc, lo lắng quá c à :([/QUOTE]

Adam.eva.169nnv thích bài này.
  9. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

Em mới theo bác dc 1 tháng, bác cho làm xn nội tiết và 1 số xn cơ bản nữa coongdf thì làm td đồ, bác cho uống 2 loại thuốc, bác bảo kháng sinh mà cả 2vc cùng uống, e đặt âd 10v thuốc nữa. Bác hẹn kỳ k tới khám lại và lấy kết quả xn lần trc, lo lắng quá c à :([/QUOTE]
    cố gắng bước tiếp thôi nàng ơi.

Adam.eva.169nnv thích bài này.
  10. Adam.eva.169nnv

cố gắng bước tiếp thôi nàng ơi.[/QUOTE]
    Em cảm ơn mọi ng đã động viên, em đang chờ mấy ngày nữa đến ckk đi khám và xn tiếp, hy vọng mọi điều suôn sẻ và bác tìm ra nguyên nhân để có căn cứ chữa trị chứ cứ mông lung thế này cũng chán lắm các mẹ ạ.

11. Thanhthanhson

Thanhthanhson Thành viên chính thức

nghe mà không biết đường nào mà lần, đúng là duyên số rồi.

12. Siêu thị rong biển

Siêu thị rong biển Thành viên mới

https://www.lamchame.com/forum/thre...ky-cho-den-khi-sinh-no.1743413/#post-33350885

bài viết này tổng hợp những thông tin vô cùng quan trọng.
    Mặc dầu hiểu biết của mình còn cạn cợt, nhưng đây là những gì mà thời kì mang thai và sinh nở mình may mắn được biết tới. Mình cũng như tất cả các bà mẹ, mang thai đầu lòng còn nhiều lúng túng và bỡ ngỡ, nhưng hữu duyên sao, vũ trụ cứ gửi đáp án dần dần xuống cho mình và mình cứ lần lần thực hiện âm thầm theo. Vì mình đã có may mắn được biết tới và áp dụng, nên cũng mong có nhiều thật nhiều bà mẹ được biết tới và áp dụng theo. Hôm nay mình xin tổng hợp lại để gửi tới các bạn.
    Nguyện cùng mang an lành tới cho khắp mọi hài nhi từ lúc trong lòng mẹ, cho đến lúc chào đời.
    Nguyện cùng mang an lành tới cho người lúc mang thai, lúc sanh nở, cùng gđ lúc nào cũng thường an lạc, hoan hỉ, mạnh khỏe, gặp nhiều thuận duyên.

13. meosaohoa_888

meosaohoa_888 Thành viên tập sự

Em chào các mẹ, em là thành viên mới gia nhập hội. Giờ bầu bì sao khó khăn quá. Em cũng không phải ngoại lệ. Em đã từng sảy thai sớm 1 lần, 2 lần sau đều lưu ở thời điểm 10 tuần (kể cả tiêm cũng như không tiêm nội tiết). Sau bỏ thai lần 3 em có nhờ bác sĩ giữ lại nhau thai để xét nghiệm nguyên nhân nhưng bác sĩ bảo không cần thiết, kiêng ít nhất 3 tháng rồi khi nào có ý định bầu thì đi xét nghiệm. Giờ em đã có kinh lần 2 (gần 3 tháng kể từ khi hút). Em định lên Hà Nội kiểm tra xét nghiệm cả 2 vợ chồng nhưng không biết phải đi vào thời điểm nào. có người bảo đi vào đi vào ngày 2 của chu kỳ. có người bảo đi ngày thường. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Em cảm ơn các mẹ

14. nguyenhangthanh6868

Sao hỏng thai nhiều thế mà bsi lại bảo xn nhau thai ko cần nhỉ? Hiv
    Mn lên Hn kiểm tra đi. Mn y hệt e, sảy 1 lần và lưu 2 lần. Nhưng e theo bác Dũng, bvien C giờ e có bé hơn 3th rùi. Trvia bé yêu lắm. Mn cố gắng nhé

15. meosaohoa_888

Em cũng không rõ nữa. Bác sĩ dưới HP tư vấn nên xét nghiệm nhau thai. Vc em khăn gói lên Hà Nội làm rồi hy vọng được xét nghiệm đợi kết quả luôn vì dưới HP ko có xét nghiệm được. Vậy mà bsĩ bảo ko cần thiết, rồi ko giữ lại xét nghiệm. Em nản lắm mà chẳng biết phải sao nữa. Đành đợi kinh sạch rồi lại khăn gói lên HN kiểm tra xem sao. Mong được như mẹ nguyenhangthanh6868 quá.

16. Gôn

Gôn Bắt đầu tích cực

Có thể bác sĩ kết luận được là thai yếu thì tự đào thải chứ không do nguyên nhân di truyền gì đó nên không yêu cầu. Tuy nhiên, ở viện C thì mình thấy bác sĩ có xét nghiệm chị à.

17. linhnhung278

linhnhung278 Thành viên sắp chính thức

Bạn hãy giữ tâm lý được ổn định ban nhé

18. thanthuong1992

thanthuong1992 Thành viên chính thức

chúc mẹ sẽ được mẹ tròn con vuông

19. mebecanbiet

mebecanbiet Bắt đầu tích cực

k sao đâu bạn ạ

20. meosaohoa_888

Mình có kết quả xét nghiệm rồi. xét nghiệm nhiễm sắc thể karyotype: 46, XX,t(5;10)(q31;q26) (mấy cái chỉ số này ko hiểu lắm, có ai biết thì giải thích giúp mình mấy cái chỉ số này với nhé). kết luận là mang chuyển đoạn cân bằng giữa nst số 5 và số 10. bsi bảo vẫn có thể có thai bình thường nhưng cái này 50:50 thôi. Haizzz, buồn quá. chẳng biết phải làm sao nữa. cứ bảo làm sao cứ có thai lại lưu thai. không biết bao giờ mới đón được bé yêu đây....