3 tháng giữa: CHuẩn đoán nhầm giới tính thai nhi 16 tuần tuổi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi demdai88, 2/5/2015.

1. demdai88

demdai88 Thành viên chính thức

............

Xem thêm các chủ đề tạo bởi demdai88
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 20/4/2022
  2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Đôi khi cũng có sự nhầm lẫn bố nó ạ, trc ở gần nhà mình có chị siêu âm cứ bảo con gái cuối cùng đẻ ra thằng cu chim bé tý luôn. Khổ thân mẹ cháu quá, đang bầu bí mà đã bị áp lực tư tưởng con trai con gái rồi :(

demdai88 thích bài này.
  3. dungnhi223

dungnhi223 Bắt đầu tích cực

Sinh đôi không có nghĩa chắc chắn là 2 gái bạn ạ. Tuy khoa học giờ hiện đại nhưng vẫn có sự nhầm lãn. Mình biết 1 vài bs siêu âm giới tính rất chuẩn bs cường, bs thực, bs vinh a. Mà kể cả là con gái thì càng hp bạn ạ. Cố gắng động viên vợ để vợ và em bé khoẻ.

demdai88 thích bài này.
  4. Tắm bé EVACARE

Tắm bé EVACARE Phạm Loan

16 tuần cũng chưa chắc chắn đc. nhiều trường hợp bé trai bộ phận sinh dục phát triển chậm mà. bố nó chờ thêm mới chắc chắn đc

demdai88 thích bài này.
  5. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Siêu âm 4D thì khó nhầm lắm, 16 tuần cũng rõ rồi, bé nhà tớ 15 tuần siêu âm 4D nhìn rõ bộ phận sinh dục lắm, dù nằm ở tư thế nào. Tớ đứa đầu bé trai rồi, bé thứ 2 mong con gái mà ko được, lại thằng cu nữa. Giá mà m cũng nằm trong số siêu âm nhầm ấy nhỉ?

demdai88 thích bài này.
  6. tamchul

tamchul Thành viên tích cực

cả nhà cho em hỏi: lúc 13t em đi siêu âm thì bác sỹ nói là giống bố nhưng đến 16t em đi siêu âm lại bảo giống mẹ ( 2 phòng khám khác nhau ạ) mà nhà em đang mong có cu tý vì đã có gái đầu rồi. có khi nào nhầm lẫn ko các mẹ

Haichau117demdai88 thích.
  7. vk tr iu ck s

vk tr iu ck s Thành viên rất tích cực

16 tuần bs giỏi thì chắc chắn chuẩn đó bố nó, giờ con nào cũng quí cả, mình cũng thích con zai hơn 1 tí, tuần 12 bị bs phán nhầm giới tính do con bé quá làm 2vc mừng hụt hehe, nhưng k sao có con gái cũng rất là iu iu

demdai88 thích bài này.
  8. nguyentham_nd

nguyentham_nd Thành viên chính thức

Khổ thân vk a quá. chắc chị ấy bị nặng tư tưởng lắm. trai hay gái miễn sinh ra mẹ tròn con vuông là hp rồi. Chúc anh chị luôn hạnh phúc !

richardmomdemdai88 thích.
  9. gaotamthaihn

gaotamthaihn

nhà em vừa khám 13w bs phán giống bố đang vui, hi vọng ko bị nhầm, anh cứ đưa chị khám ở phòng khám uy tín chắc ko nhầm dc đâu ah,mà bản thân anh cũng thích con gái thì hãy là nguồn động viên cho vợ, cũng làm tư tưởng cho ông để ông quý cháu, chứ sinh hai con gái là hạnh phúc nhất đấy ah, chúc gđ anh chị hạnh phúc.

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Bố nó cho qua bs Hưng ở Vạn Bảo SA thử xem. Em thấy các mẹ khen bác ý xem giới tính chuẩn nhắm. Tầm 10w bác ý đã xem được rồi.
    Thường thì 16w cũng có khả năng giới tính chưa chuẩn, nhưng xác suất này thấp. Khoảng 2-3w nữa cho mẹ cháu đi SA lại xem nha.

11. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

22 tuần đi siêu âm hình thái thai là rõ ngay, nhưng bầu 2 bé nhiều khi tư thế nằm của bé cũng khó xác định lắm. Thì bố nó cứ bảo với các cụ là siêu âm chửa rõ vì bé vướng dây rốn nên chưa có kết luận chính xác, cứ lấy lý do mà trif hoãn thôi

12. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

anh có biết sinh được 2 cô con gái là niềm mơ ước của bao nhiêu người không, đáng nhẽ anh phải trân trọng, chăm sóc vợ hơn, vì vợ anh mang thai đôi, bảo vệ vợ trước sức ép của gia đình, thời đại nào rồi còn trưởng với chả út. đúng là người mong không được người thì...

13. Đồ gỗ nội thất

Đồ gỗ nội thất Thành viên tích cực

Thứ nhất: theo kinh nghiệm 3 lần sinh của mình thì bs ko nhầm, 16t là khá rõ rồi, ngày trước mình 14t siêu âm 2d mà bs đã biết chắc chắn rồi nên trường hợp của bạn chắc chắn ko sai và rất hiếm có trường hợp nào sai.
    Thứ 2: bạn phải làm công tác tư tưởng với bố vì nói gì thì nói dân VN mình vẫn chưa thể bỏ được tư tưởng trọng nam nhất là đối với các thế hệ trước.Với lại bạn mới chỉ sinh lần đầu sao phải lo nhiều thế? ngày trước khi sinh lần đầu mình cũng mong con trai nhưng xã nhà mình an ui mình như thế này: em có biết có rất nhiều người đổ bao nhiêu tiền của vào chỉ để mong có được một đứa con dù gái hay trai mà cũng ko được , mình được như thế này là may mắn lắm rồi anh ko mong gì hơn. Lúc đó mình cảm thấy rất vui thực sự rất vui. Có lẽ bạn cũng nên an ủi vợ bạn như vậy vì hơn bao giờ hết lúc này vợ bạn trông chờ ở bạn điều đó. Chúc vợ con bạn sớm mẹ tròn con vuông nhé.

richardmom thích bài này.
  14. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Bạn có đọc bài viết của chủ topic không vậy? Ngta có nỗi khổ của ngta. Đâu phải ai cũng như ai đâu. Sau phản ứng thái quá vậy. Là vợ là con đẻ của mình nhưng 1 bên là bố là mẹ đẻ của mình đấy. @@

15. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

tớ không hề phản ứng thái quá nhé, tớ đã đọc rất kỹ topic rồi, ý tớ là chăm lo cho vợ, con nào cũng là con, bao nhiêu người mong mà có được đâu, nỗi khổ thì ai mà chả có, đàn ông mà không có chính kiến thì chỉ khổ vợ kổ con

16. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

có nhầm bạn à,
    nhưng 16 tuan thi cung tương đôi chinh xac rùi
    hic

17. zorofpt

zorofpt Thành viên chính thức

Mẹ nào có nhu cầu biết giới tính em bé sớm khi 6, 7 tuần tuổi thì alo em nhé (0975.039.474).

Cám ơn các mẹ

18. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mn ơi, bác sĩ chỉ cho bạn bộ phận sinh dục của bé luôn á? nhà mình hồi 16w bác sĩ thiện dưới hà đông siêu âm 4d cũng bảo là giống bố cơ mà ko chỉ cho xem ntn, hihi

19. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Chị cùng công ty mình đi sa tới hơn 30 tuần và đến lúc gần sinh vẫn bảo là con gái. Đến lúc sinh con ra thì lại là con trai.
    Chị ấy còn chuẩn bị đồ sơ sinh toàn màu của con gái nữa cơ.

20. Yeuamthanh

Yeuamthanh Thành viên đạt chuẩn

Nhiều ông bà vẫn nặng về vde trai gái nhỉ, e đang mang bầu bé đầu lòng là con gái, lúc về nói con gái bà mẹ chồng cũng tỏ ra không thích, bực cả mình, bây giờ nhiều người mong con chả được, đây cũng là cháu đầu tiên của bà ấy mà đã tỏ thái độ như thế