Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Kinh nghiệm: Chứng Hay Quên Sau Sinh Của Em - Nhớ Liền À!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Nhuy46, 10/5/2019.

?

Có thích bài viết của em không ạ

1. Chưa à nha!

0 phiếu
    0.0%
  2. Ok em luôn ^^!

1 phiếu
    100.0%
  1. Nhuy46

Nhuy46 Thành viên tập sự

Úi trời ơi. Từ này sinh tới giờ em kiểu như người bị có vấn đề về não lắm. Hay quên cực kì.
    - Có hôm cầm cái nắp xoong đi rửa để đậy vào nồi, rửa xong đem treo lên luôn
    - Rồi có hôm đi chợ không mang theo tiền
    - Nhớ là mua cái đó rồi về nhà lại quên, quên uống nước hằng ngày, quên cho con uống vitamin D mỗi sáng, bla bla....
    Bà nội bảo: "mua thuốc hoạt huyết dưỡng não uống đi" mà em nghĩ chắc tại do mới sinh nên vậy. May hồn sau 1 năm em đã "đỡ hơn nhiều rồi". Và nay em chia sẻ chút chút kinh nghiệm để đối chọi lại bệnh hay quên sau sinh của bản thân em.
    -------------------------------
    * Thứ nhất: đã hay quên thì phải cần có người nhắc mình làm. Mà hổng ai rảnh đâu mà nhắc hoài nè. Nên từng cái mà em có cách nhắc khác nhau. Ví dụ:
    - 7h cho con uống vitamin D, là phải cài vào điện thoại (mình sử dụng ứng dụng lịch việt để cài hằng ngày, tới 7h là nó có thông báo) hoặc có thể cài luôn trên báo thức và ghi chú là uống vitamin D chẳng hạn
    - Quên cho dầu ăn vào thức ăn cho con (thường xuyên à nha): mình có 1 mảnh ghi chú dán chỗ nhà bếp đối diện cái mặt của mình luôn. Hoặc miếng ghi chú nhỏ nhỏ dùng băng keo trong quấn lại trên cái muỗng của con ^^! Quên gì thì quên chứ dụng cụ hằng ngày ăn uống của con là không quên được
    - Quên uống nước hằng ngày. Mình sẽ có 4 cái chai mỗi chai 500ml.Để ở những nơi nào mình hay đến (VD nhà bếp, tủ lạnh, chỗ nghĩ ngơi,...)
    .... Còn nhiều cái khác bá đạo hơn nữa ạ. Mà tới đây mỏi tay quá rồi. Hẹn lần sau ^^
    Các mẹ có cách nào hay hơn chia sẻ em với nào
    Cảm ơn đã xem bài viết của em ♥

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhuy46
    Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

MÌnh hay dùng lịch điện thoại với ghi chú nhắc nhở, cứ 10p mở 1 lần. Riết rồi nó thành thói quen đó, cứ tự giác mở ghi chú ra thôi :p:p nên cái chứng hay quên nó cũng không còn gì đáng ngại lắm a

Nhuy46 thích bài này.
  3. Nhuy46

Nhuy46 Thành viên tập sự

một ý hay nè

4. nguyenhoailam

nguyenhoailam Thành viên tích cực

vẫn nhớ mãi vụ đêm dậy pha sữa cho con, lấy nước xong quên đóng nắp phích các mom ạ. Đi chơi thì mang đầy đủ nước nóng để pha sữa, mang cả hộp sữa to đùng mà ôi thôi... quên luôn cái bình. Mẹ ck nói cho suốt ngày luôn ấy. Đúng là sinh xong rơi não ở đâu rồi ấy mom ạ :D

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình toàn phải hẹn giờ như hẹn báo thức ấy