Cần giúp: Chụp Mri, Tiêm Phòng Mà Không Biết Mang Bầu, Em Lo Lắng Quá Ạ.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Tuananhvuong199x, 8/6/2019.

1. Tuananhvuong199x

Tuananhvuong199x Thành viên tập sự

Em đi khám tại BV Phụ sản HN ngày 11/5, kết quả siêu âm đầu dò, xét nghiệm B-HCG đều cho kết quả không có thai.
    Theo bác sĩ tư vấn em đã tiêm phòng sởi quai bị rubella và cảm cúm, sau đó em còn chụp cộng hưởng từ vì em mắc bệnh đau mỏi lưng quanh năm chưa rõ lý do các mẹ ạ :(
    Hôm nọ em thử thấy 2 vạch, nay siêu âm lại đã thấy thai 6 tuần tuổi. Bác sĩ BV PSHN chỉ tư vấn em nên cân nhắc.
    Thực sự em thất vọng về trình độ và đạo đức nghề nghiệp của B.sĩ tại bệnh viện đó vô cùng. Em thương con của em quá, giờ bỏ thì thương mà giữ lại thì em rất sợ cháu sẽ bị dị tật. Các bệnh mù, câm, điếc không thể xét nghiệm từ trong bụng mẹ được.

Em mới mang thai lần đầu. Hiện em đang rất hoang mang, các anh chị cho em lời khuyên với ạ, có anh chị nào biết các trường hợp tương tự không ạ? Hoặc có quen biết chuyên gia đầu ngành nào thì giới thiệu cho vợ chồng em với ạ. Em xin cảm ơn mọi người nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuananhvuong199x
    Đang tải...

2. monmi19

monmi19 Thành viên tập sự

Thai 6 tuần là tính theo CKK hay chỉ số thai hả bạn? Vì theo mình biết thông thường tuổi thai tính theo ckk thường lớn hơn so với tuổi thai thực tính từ ngày trứng kết hợp với tinh trùng, vd thực tế bạn vừa mới chậm kinh ( tức rụng trứng và thụ thai khoảng 2 tuần), nhưng đi siêu âm thì tuổi thai đã là 5-6 tuần là chuyện rất bt. Mình nghĩ bạn thụ thai sau ngày khám nên chuyện chụp chiếu không ảnh hưởng đâu, còn hơi lo ảnh hưởng của vacsin thôi. Cứ bình tĩnh chờ tới hơn 10w làm các xét nghiệm sàng lọc nhé.

3. Gacphai

Gacphai Thành viên đạt chuẩn

mom thử ra viện khám xem có ảnh hưởng j không nhé