Miền Bắc: Chuyên bán lẻ ( theo con hoặc theo cân )Mực khô Hạ Long !!!- Dịch vụ tận nơi ♥♥♥

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi linhchungiang, 26/9/2012.

1. linhchungiang

linhchungiang Thành viên đạt chuẩn

Page facebook: Mực khô Hạ Long - Dịch vụ tận nơi

Chào các Mẹ. Qua tìm hiểu nhu cầu của mọi người rất thích ăn Mực khô nhưng lại băn khoăn không biết chọn Mực khô như nào cho ngon. Nếu đi mua ngoài chợ không biết có được người bán chọn cho được những con ngon mà đúng với giá tiền mình trả hay không? !!!

Ngay bản thân em đi mua Mực khô cũng rất ngại về điều đó và với giá tiền Mực đắt như hiện nay mà lúc nào cũng mua cả 1 kg hay nửa kg thì cũng đáng để mình phải đắn đo có nên mua hay không, trong khi vật giá thi nhau leo thang như thế này !!!

Chính vì những ái ngại đó mà em mới đưa ra những cách giải quyết làm sao mà có thể bán hàng hiệu quả nhất.

Nhà em chuyên bán mực khô Hạ Long ở Quảng Ninh nên các mẹ yên tâm về độ tin cậy, chất lượng - vệ sinh, giá cả phải chăng.

GIÁ MỰC KHÔ HẠ LONG 2015
    [​IMG]Mực 6 - 11 kon: 679k
    [​IMG]Mực 12 - 14kon: 669k
    [​IMG]Mực 15 - 20kon: 659k
    [​IMG]Mực 21 - 30kon: 619k
    [​IMG]Cá chỉ vàng ~ 80 kon: 239k ( chỉ bán khi mua cùng mực)
    Trạng thái: Còn hàng

[​IMG]Call số

0963 788638 - 0904 536855
    để được phục vụ.

Lưu ý:
    [​IMG] Bán tối thiểu 01 kg trở lên
    [​IMG]Dịch vụ ship
    - Các quận nội thành: Hoàn Kiếm, Cầu Giấy, Ba Đình, Đống Đa, Thanh Xuân, Hoàng Mai: 15-20k
    - Các quận Hà Đông, Bắc Từ Liêm, Nam Từ Liêm, Long Biên, Tây Hồ : 25 - 35k
    - Ngoại thành Hà Nội và các tỉnh khác sẽ tính phí của dịch vụ ship và khách hàng vui lòng chuyển khoản trước.
    Một con mực khô đảm bảo chất lượng, thơm ngon khi đáp ứng một số yêu cầu sau:
    Về màu mực
    : Mực khô được phơi khi còn tươi sẽ có bụng màu trắng, lưng màu hồng nhạt tự nhiên và những chấm đen mờ thể hiện đúng với da của mực, mùi không tanh hay dính ướt tay. Mực khô ngon khi nướng lên, xé ra thịt bên trong cũng hồng nhạt và dẻo, dai, không vụn. Nếu là màu trắng bệch thì dễ là mực ươn đem phơi khô.
    Về bề ngoài, thân mực thẳng và mình dày: Mực khô được phơi theo 2 hình thức phơi trên phiên và phơi treo. Mực khô phơi treo thường có thân thẳng mình dày (thường mực câu được phơi kiểu này), mực khô cào thường được phơi trên phiên nên mình mỏng. Mực câu ngon hơn mực cào nên có giá cao hơn. Thân thẳng, mình dày là một trong những đặc điểm rất dễ nhận biết mực khô ngon.

Mực khô đúng chuẩn - bụng trắng lưng hồng
    Về mùi vị, mùi không tanh, khi đụng vào không thấy ướt tay. Thân mực phải khô, không lưu lại mùi tanh trên tay. Đây là đặc điểm về mực khô rất quan trọng và dễ nhận biết. Về phần đầu, đầu mực khô, mực khô ngon có đầu phải gắn liền và chắc vào thân mực, râu còn nhiều có màu trắng hồng, thẳng.
    Tham khảo thêm bài "Mực khô Hạ Long được chế biến như thế nào"

Các Mẹ cứ yên tâm về chất lượng Mực khô ở cửa hàng em, ăn lần 1 rồi sẽ muốn ăn lần 2. Mong các Mẹ nhiệt tình ủng hộ !!! (u)(u)(u):):):):)

Thủy mực hân hạnh được phục vụ các mẹ. Xin cảm ơn các mẹ đã đọc bài.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhchungiang
    Sửa lần cuối: 30/11/2015
    whitelotus.vni thích bài này.
  2. linhchungiang

Ðề: Chuyên bán lẻ ( theo con hoặc theo cân )Mực khô Hạ Long !!!- Dịch vụ tận nơi ♥♥♥

Nhân dịp khai trương, cưả hàng giảm giá 10% cho đến hết Trung thu. Mời các Mẹ thưởng thức và ủng hộ em nhá (u)

Sửa lần cuối: 26/9/2012
    whitelotus.vni thích bài này.
  3. linhchungiang

Ðề: Chuyên bán lẻ ( theo con hoặc theo cân )Mực khô Hạ Long !!!- Dịch vụ tận nơi ♥♥♥

Hôm qua bắt đầu bán hàng onl, về nhà tập tành nấu các món liên quan đến mực khô :))

Món đầu tiên em thử là mực chiên bơ. Các mẹ xem có ổn không nhé

***Chuẩn bị :
    + Mực ngon của Mực khô Hạ Long - Dịch vụ tận nơi ^^
    + Bơ Mezan
    + Đường ăn
    ***Cách làm:
    + Rửa qua mực
    +Nướng qua mực
    +Đập bông và xé nhỏ
    +Sau khi xé mực rồi thì cho chiên giòn trên dầu
    +Tiếp theo cho chút dầu ăn , đường, ít mắm( ít mắm thôi ạ vì mắm chỉ để cho thơm thôi)
    + bơ, đường tan rồi thì mình cho ra đĩa, măm thôi nào ^^

***P/s: Em toàn ăn mực nướng cho nhanh, đây là lần đầu tiên làm, nếu thấy bước nào không ổn thì chỉ cho em với, cả nhà nhé :). Công thức này em đi học lỏm trên mạng.hehe

4. quyen3d

quyen3d Thành viên đạt chuẩn

Mực của mẹ nó có phải là mực câu không?

5. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Cũng muốn hỏi mực của em có phải mực câu ko. Mực câu với mực giã cào ăn khác hẳn nhau đó. Loại 5-6 con trông hấp dẫn.

6. sonbhcvn

sonbhcvn Thành viên tích cực

Cho mình 1 kg đến sô 7 ngách 5 ngõ 56 Phố THạch Cầu đc ko? CHo mình loại 2. Giao luôn chậm nhất tối nay đc ko. VÌ sáng mai mình đi sớm?

7. phuongthaopnb

phuongthaopnb 0123.875.7239

Trời lạnh ngồi lai dai mực khô cũng tuyệt bạn nhỉ. Chúc bạn đắt hàng!

8. linhchungiang

Mực khô tẩm hàn quốc là một món ăn nhẹ phổ biến tại Hàn Quốc bên cạnh món mực khô xào(Ojingeochae bokkeum). Khi ăn món mực khô xào bạn thường phải ăn kèm kim chi và uống nước để bớt ngấy và cân bằng các vị nhưng khi bạn ăn món mực khô tẩm thì hoàn toàn khác, món này rất nhẹ nhàng. Bạn hãy tưởng tượng cảm giác bạn đang ăn một miếng mực khô xé nhỏ hòa quyện trong nước sốt rất ngon, vị ngọt dai của mực vị cay của nước sốt , vị bùi của vừng (mè) mùi thơm và độ kết dính của siro Ngô (hoặc siro gạo) tạo nên một món ăn có kết cấu thật tuyệt vời, vừa nhẹ nhàng vừa tinh tế.

Mực khô tẩm Hàn Quốc

Tên tiếng anh: Seasoned dried shredded squid

Tên tiếng Hàn: 오징어채무침

Phiên âm tiếng hàn : Ojingeochae-muchim hoặc ojingohchae muchim, ojingocha moochim

Xem cách làm món này tại: http://www.thuymuc.com/muc-kho-tam-han-quoc/

9. linhchungiang

GIÁ MỰC KHÔ T5.2017
    GIÁ MỰC KHÔ HẠ LONG 2017
    Mực 08- 12 con/kg: 980k
    Mực 16 – 20 con/kg: 930k
    Cá chỉ vàng ~ 80 kon: 250k ( chỉ bán khi mua cùng mực)
    Trạng thái: Còn hàng

Call số

0963 788638
    để được phục vụ.

Lưu ý:
    Bán tối thiểu 01 kg trở lên
    http://www.thuymuc.com/bang-gia-muc-kho/