Kinh nghiệm: Chuyên đề ĐẸP make-up.da.tóc.nail tư vấn make-up làm đẹp da và chia sẽ học hỏi làm đẹp

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me xuxu:), 4/3/2013.

1. me xuxu:)

me xuxu:) Thành viên chính thức

Em xin chào các chị, xin chào mod, :)em xin tự giới thiệu em tên là Thảo. Em sn 1987 em làm Make-up và chăm sóc da được 5 năm và e cũng tích lũy được 1 số kinh nghiệm. Em lập tp này một mặt muốn giúp các mẹ giải quyết nỗi thắc mắc xung quanh vấn đề chắm sóc da,makeup, tóc, mặt khác em cũng muốn học hỏi thêm từ các mẹ về những ý kiến hay và bổ ích
    Nhờ mod và mọi người giúp em xây dựng riêng topic này, để topic ngày 1 có ý nghĩa hơn có thể giúp được nhiều chị ở trên này có nhiều kinh nghiệm làm đẹp cho tóc để tóc óng và khỏe hơn sau khi duỗi thẳng và nhộm,vừa makeup đẹp hơn vừa giữ cho da k bị mụn và lâu bị lão hóa chảy xệ. Em sẽ trả lời tất cả mọi câu hỏi liên quan đến tóc,makeup,cs da v.v cho các chị, vào tg ranh hằng ngày, vì bận con nhỏ nên e cũng k ngồi trực tiếp, mong các c thông cảm.
    Nhờ mod giữ topic này cho em. Để em đc phục vụ các c miễn phí trên diễn đàn này.Các chị khi hỏi về tình trạng riêng của mh thì xin hãy up ảnh lên để em có thể nhìn, em không thể tư vấn nếu không được nhìn các c makeup hoặc tình trạng da của các chị.hoặc các c cho e đc face book e sẽ tiện hơn cho vc tư vấn ah,
    Em xin chân thành cảm ơn!(u)
    Link facebook của cá nhân mh nha.các mẹ đăng hình lên mh sẽ dể tư vấn cách make-up hơn nha...
    http://www.facebook.com/ThaoChauMakeUp.Socola
    Cả nhà khỏe đẹp là niềm vui của gđ và của mh (u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me xuxu:)
    Đang tải...

2. Toy_Ufo

Toy_Ufo Thành viên chính thức

Ðề: Chuyên đề ĐẸP make-up.da.tóc.nail tư vấn make-up làm đẹp da và chia sẽ học hỏi làm đẹp

rất hay mình vào ngồi hóng vì là nam giới ạ

3. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Ðề: Chuyên đề ĐẸP make-up.da.tóc.nail tư vấn make-up làm đẹp da và chia sẽ học hỏi làm đẹp

uýnh dấu nhé! da mặt mình đang xấu tệ hại

4. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

dúng nhu cầu của e ^^. chị ơi cho e hỏi , e có mụn đầu đen, tối nào em cũng bôi nc chanh lên rồi để qua đêm, nhưng hình như chẳng thấy có hiệu quả hjx, em làm sai j a?

5. me xuxu:)

C cứ nêu lên đây chi tiết e sẽ tư vấn cách chữa ah......

6. me xuxu:)

Nếu cach này e đã sữ dụng mà k thành công chắc là do nhiều yếu tố,cơ địa của e k hợp và có thể trong lúc thực hiện đã k làm đúng các bước.e thử cách này xem sao nha-->>>2. Lòng trắng trứng gà: Lấy một miếng vải cotton mềm nhúng vào lòng trắng trứng gà và đắp lên vùng da mũi bị mụn đầu đen. Đợi cho đến khi miếng vải khô và cứng lại, lật nhẹ miếng vải, chúng sẽ lấy đi hết mụn đầu đen trên mũi sau đó e mới kết hợp với Nước chanh:Dùng nước chanh bôi lên chỗ mụn trước khi đi ngủ. Sáng ngủ dậy rửa sạch mặt với nước lạnh. Lặp lại việc này vào các tối tiếp theo cho tới khi mụn đầu đen thực sự hết hẳn.và e nhớ điêu này nha trước hoặc sau khi đắp mặt nạ hoặc thoa kem dưỡng da e rữa băng nước ấm rồi rữa lại ngay lập tức băng nước lạnh nha. Vì nước ấm làm sạch da khi rữa mặt và cũng làm thông thoáng lỗ chân lông nhưng về lâu dài da sẽ nhanh chảy xệ và dễ nhăn da+thêm lô chân lông bị to nữa cho nên bước rửa lại bằng nước lạnh rất quang trọng,nước lạnh sẽ làm se khit lổ chân lông và làm săn chắc da,khi rửa mặt e chỉ đc phép rửa mặt theo chiều hướng đi lên hoặc ngan để tranh da k bị chảy xệ quá nhanh.e nên ra cửa hàng hoặc siêu thị mua miếng bọt biển để rửa vì dùng tay sẽ không sạch bằng còn dùng khăn sẽ làm tổn thuơng da,nó sẽ giúp e tiết kiệm đc tg rửa mặt và giảm đc bước lau lại bằng khăn nữa đó,e nhớ làm sạch da như c đã tư vấn ở trên nha. Thân chúc e mau khỏi,có j thắc mắc về make-up nưa thì ơi c nhe.

beec0ol thích bài này.
  7. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên rất tích cực

Chị ơi cho em hỏi . Tình hình là trước têt có đi dập tóc, nhưng do tóc em yêu quá, lại them không chăm sóc( do sd dầu xả sẽ bị nấm da đầu ah)nên giờ tóc xấu qua, chị có cách nào phục hồi tóc mà da đầu o bị nấm không+ việc làm cho lỗ chân lông nhỏ lại và hết mụn đầu đen .[​IMG]

8. me xuxu:)

Chào e.trước c cũng bị như e jo thì hết r:) đầu tiên e nên trị hêt nấm nha,vì e k cho c biết là nấm tóc hay nấm da đầu nên c tư vấn cho e cách này có thể dùng đc cho cả hai nha ( lưu ý người cho con bú và mang thai k đc dùng,thuốc k hại j cho người nhưng vì la thuốc tây y nên cẩn thận vẫn tốt hơn nha ). E ra hiệu thuốc mua 2 viên PH8 (thuốc ASPIRINE ) e nhờ ngta cà nhuyễn dùm r mua chai dầu gội đầu head & shoulders 180ml về sau đó e cho 2v thuốc đã cà nhuyễn vào khuấy đều r gọi như bt nha.e có thể dùng dầu xã olive loai của hàn quốc ( c cũng đang dùng nè) xã lại tóc để phục hồi lại tóc đã hư tỗn
    Nhớ là chỉ xã ở phần thân tóc và đuôi tóc đừng để dầu xã vào da đầu nếu e có dầu dừa tự làm thì càng tốt nha,cần thì c sẽ chỉ cách cho e tự làm dầu dừa ở nha,dầu dừa tự nhiên nguyên chất rất tốt cho da và tóc đó e.
    E đọc bài ở trên nha c vừa trả lời cho bạn beec0ol rui đó,áp dụng xong thì lên đây chia sẽ để mọi người tham khảo nha e.và e phải kiên trì làm thường xuyên mới có đc kết quả như mong muốn nha.có j thăc mắc thì cứ hỏi c nha,chúc e thành công.

Sửa lần cuối: 4/3/2013
  9. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

mình vote cho bạn lời khuyên hữu ich này mình rất hay làm như cách này và toàn mua miếng bọt biển về rửa thui

10. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

ô mà mình thấy dầu dừa ủ hay xả tóc k bằng dầu oliu bạn ah.nó k mướt và mượt như oliu

11. meoxinh296

meoxinh296 Thành viên sắp chính thức

Cho mình hỏi là da mình dầu và mụn, hễ ai lâu ko nhìn thấy mình lại kêu sao mặt dạo này nhiều mụn thế cháu, mình cg đã uống TP chức nặng, cũng đổi nhiều loại thuốc mà ko có KQ huhu cứu mình với, ai rủ đi chơi đâu cg ngại vì mặt mụn, Mình muốn trang điểm nữa mà da mặt nó sần sùi nhiều vết trang điểm cg xấu mù mà da dầu bóng kinh khủng, có cách nào kinh tế mà lại hiệu quả với làn da của mình ko? mình vẫn đang phải vừa đi học vừa đi làm, mấy a ở cty thì cứ suốt ngày trêu là a bảo em nhìn ăn nhin uống đi để tiền mà tắm trắng với thẩm mỹ, con gái mà da xấu qua huhu

12. meobeo2802

meobeo2802 Bắt đầu nổi tiếng

cái mặt tớ đây này, mặt mộc, cơ mà lúc make xong cứ như chưa make, vì mình chả biết mặt mềnh nên nhấn cái gì.
    mình đeo kính nhiều nữa, nên bỏ ra trông rất xấu. theo bạn, mình có nên đi nối my không, vì về cơ bản, trông mắt mình hơi mờ nhạt. tớ định để tóc dài nữa, đến tầm khoảng ngang vai. bạn tư vấn cho tớ nhé. cảm ơn bạn.

13. mattroiviet

mattroiviet Thành viên kỳ cựu

Em thì khổ sở vì mái tóc rụng mẹ nó ạ :( gội dầu dừa thì cũng thấy có tác dụng, nhưng dầu dừa tốn time quá! Đi làm suốt chả có thời gian mà chăm sóc...lại rụng =((

14. me xuxu:)

Uh vì mh dùng oli dạng kem ủ và kết hợp dầu dừa nữa nên có thể dùng đc cả 2.trước khi ủ nóng bằng olive thì thoa dầu dừa lên trước r sau đó thoa kem ủ lên và quấn khăn đã thấm nc nóng,vắt cho khăn khô nc r quấm lên tóc để khoản 20' r xả

ha.vi2011 thích bài này.
  15. me xuxu:)

Bạn ơi bạn k nêu rõ da bạn bị mụn j.mụn bọc-mụn trứng cá.mụn đầu đen. Đối với da dầu các bạn cần phải giữ da luôn sạch sẽ,kiên ăn thức ăn ngọt,socola,đường,dầu mở uống nhìu nc.chủ yếu là bạn có kiên trì hay k vì đối với da dầu bạn càng phải giữ da thật sạch,da mụn nhiều và bị đỏ từng vùng da thì tránh dùng srm dạng hạt nha nt sẽ làm da bị tổn thuơng tốt nhất mh khuyên bạn nên dùng nước cốt chanh pha loãng với nc ấm và vài hạt muối để hạn chế dầu hoặc bạn dùng srm cetaphil nha mua ở hiệu thuốc. Tỏi cũng có thể trị đc mụn bọc,bạn cắt đôi nhánh tỏi và thoa lên chổ bị mụn trị mụn rât hiệu quả và giảm vết thâm do mụn để lại,kem đánh răng để trị mụn,bạn thoa lên chổ bị mụn và nhớ là diện tích kem nhỏ hơn diện tích mụn ( chú ý da nhạy cảm tránh dùng kem đánh răng trị mụn bọc nha ) bạn nên sử dụng miến bông y tế để rửa mặt nha để tránh làm tổn thuơng mun sẽ gây đau nhứt khó chịu.nếu đã áp dụng hêt cách mà k khỏi thì mh yêu cầu bạn vào viện da liễu nha,khám mất mấy chục,thuốc uống cả tháng chừng 800k ( nhớ là mua ở ngoài đưng mua trong viện sẽ rất đắt ) bạn chỉ cần mua nữa toa uông xong mua thêm vì chồng mh cũng bi mụn bọc nè uống chưa hết thuốc đã hết sạch mụn,mh cung làm cho đủ cách mh k hêt (do cơ địa không hợp với liệu pháp tự nhiên)bắt buộc phải đi viện chứ xã mh k thix thăm bs đâu,ban về áp dụng r lên chia sẽ cho cả nhà mừng nha,chúc bạn vui khỏe

Sửa lần cuối: 5/3/2013
  16. viet_u7891

Cảm ơn chị nhiều nha. Chị ơi vậy da em bị mụn đầu đen nhiều, hay lên mụn nữa (do da dầu). Nghe nói sd sữa ong chúa sẽ hết. em có sd qua, cũng thấy bớt, nhưng lại mọc nhiều mụn. (chắc là do khói bụi, vì em bán hàng nên tiếp xúc trực tiếp) Chị có loại mỹ phẩm nào làm hết mụn, mà da mịn màng như mấy hay đi spa không ạ.

17. me xuxu:)

Bạn có đôi mắt to đó là lợi thế của con gái có thêm kính cung hay hay (u) bạn chỉ cần makeup nhẹ nhàng thôi nhưng cũng phải đánh đủ các bước chứ đừng đánh mỗi cái phấn phủ nén thôi thì nền nhanh phai,nếu nền đã phai thì tất cả đều k giữ lại đc như má hồng màu mắt son môi sẽ k giữ đc màu.
    Trước tiên bạn nên đánh theo thứ tự
    Làm sạch da....rửa mặt sạch và dùng nước hoa hồng để se khít lổ chân lông
    Dưỡng da........thoa một lớp kem dưỡng da để bảo vệ da
    Mặt nạ bảo vệ da......base là loai kem nền đc dân makeup ở SG gọi là mặt nạ bảo vệ da và nó còn giúp giữ đc nền lâu phai hơn,có 2 màu thông dụng xanh dành cho da trắng,tím dành cho da nâu,ngâm. Lớp màn bảo vệ này ngăn k cho mp tiếp xúc sâu vào da và cũng có tác dụng giữ nền lâu phai.lớp này rất quan trọng nha nhìu ngừoi thường k sử dụng lớp kem này để bảo vệ da của họ,thử tưởng tuơng xem nếu các hạt phấn chứa chì va nhủ từ mp tiếp xuc sâu vào da sẽ gây tắt lổ chân lông và tạo cơ hội cho vi khuẫn tồn tai trên da gây ra các loai mụn nặng hơn là viêm da.
    Sau đó bạn dùng fuondation spf 15 (phấn nước hoặc nền nước nha)....đánh đều lên da,đánh bằng tay hay sử dụng latex (muốt) đánh thì vệ sinh hơn,bì có chỉ số chống nắng nên bạn càng yên tâm vì da đã đc bảo vệ.
    Phủ phấn nén.....phấn phủ khô lớp nền và giữ nền bền hơn,khii bạn đi ra ngoài thì đem theo phấn này để dặm nhẹ lại nha.
    Lông mày.....nếu đã có lông mài đậm thì k cần vẽ bạn lấy dao lam tạo khuôn cho lông mày.cầm cây bút hoặc vật j có thân dài tuơng tự,bạn đặt bút lên cánh mũi và nối lên đuôi mắt bạn sẽ có đc điểm dưng của đuôi lông mày>>tương tự nt bạn đặt bút dịch vào 1/3 mắt tính từ đuôi mắt vào nha bạn va mh có đỉnh của lông mày>>tuơng tự nt bạn giữ bút và di chuyển lên đầu mắt và cánh mũi vẫn giữ nguyên vị trí ta có đầu lông mày. Nếu lông mày có r nhưng k đậm màu bạn có thể dùng chì vẽ thêm ở đuôi lông mày và dung đầu chảy tán nhẹ phần đầu lông mày để lông may đc tự nhiên hơn, có thể dùng bột táng màu nâu thay cho chì cũng giúp lông mày trông tự nhiên hơn,
    Màu mắt......bạn nên chọn màu da,hồng da phối với màu nâu sẽ cho màu mắt tự nhiên r dể thuơng. Cáh đánh>> phủ một lớp sáp mắt cho thật đều (phủ sáp mắt vừa qua mí 2 khoản 2mm thui nhé) nhớ là phải đều tay nha k đc chớp mắt khi chưa phủ xong màu mắt nha vì nt khi đánh màu mắt lên sẽ bị vỡ màu theo đường mí 2 như thế sẽ rất xấu.phủ màu mắt đều và che lấp hết phần sáp nha đánh cong theo hóc mắt nhé.dùng màu nâu nhấn đuôi hình chữ v để tạo độ sâu cho mắt nha.mí dưới vẽ mỏng thôi độ to khoản 2mm,đuôi mắt màu nâu tử đuôi đánh vào 1/3 mắt,màu đầu như mí trên nha.
    Lông mi...bạn kẹp mi thật cho cong r chọn mi giả mỏng tự nhiên như mi thật đo vào mắt (từ đầu mắt vào khoản 3mm khi nhắm mắt giữ mi giả đo tới đuôi mắt tới (sợi lông mi cuối cùng) xem mi giả thừa ra dài thì cắt phần thừa đi nha) bạn kẹp cho mi giả công lên và dùng keo dán mi dán một đường mõng theo chân mi giả,bạn thổi cho mi giả hơi khô và dùng nhíp gắn theo thứ tự giữa mắt,đầu và đuôi mắt nhớ là gắn sát vào chân mi thật nha.dùng kep mi kẹp thêm lần nữa để mi giả và thật k bị tách rời cuối cùng chảy mascara đi như hình zic zac nha,tập trung nhìu ở đầu lông mi.bạn dùng bút dạ hặc mắt nc vẽ sát chân mi một đường dầy mỏng tùy sở thix vẽ tới đuôi mắt phẩy nhẹ lên để có đc đường mắt nc sắc nét
    Má hồng.....bạn đứng trước guơng và cười lên,bạn dung cọ má và đánh theo hình xoắn ốc
    Tiếp đến là son môi...:) jo bạn hãy tự tin và cười thật tuơi nào mh chắc chắn lớp nền sẽ r bền nếu bạn làm y như lời mh
    Chúc bạn thành công nha!
    Và mh khuyên chân tinh với bạn làk nên nối mi nha vì thuốc nối có thể làm viêm mi mắt và khi mi giả rụn sẽ rụn lun mi thật đấy... Tóc thì thay đổi cũng rất ok nha.

Sửa lần cuối: 5/3/2013
  18. me xuxu:)

Cái j cũng fai có tg e ah,trước hết e nên kiên trì làm theo cách c hướng dẫn ở trên nha k đc làm hnay ngày mai bỏ thì lại mất công mh mà còn k có hiệu quả như mong muốn,khách hàng của c ngày xưa đã áp dụng r thành công nên e cố gắn kiên trì nha,da dầu nhìu thì han chế ăn đồ ngọt,socola,đường,dầu mở nha,và làm sạch da để hạn chế dầu nha,uống nhiều nc để cơ thể có thể trung hòa lượng dầu trên da nha e.e cứ kiên trì sẽ có kết quả r tốt nha,da đang mụn nhìu thì đưng nghỉ đến vc makeup nhé vì e cang cố che nó sẽ càng bị bít tắt lổ chân lông thì càng gây ra nhìu mụn.e fai áp dụng từng bước một k nên vội.chúc e vui

19. viet_u7891

Cám ơn chị nhiều ạ. Em sẽ mang chiếu vào đây ngồi luôn ạ

20. me xuxu:)

Tks e nha,c luôn vui nếu có đc thêm nhìu bạn vào đay cùng ngồi 8 chuyện đó