Chuyện khó xử!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hongtrangtran, 28/9/2011.

1. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Mình đang có chuyện thật khó xử, mọi người cho mình xin ý kiến nha.
    2 vợ chồng mình ở riêng, nội ngoại đều ở xa. Trong nhà có đứa cháu chồng ở đi học (hong phải đóng tiền gì hết). Lúc mình sanh bé thì chị chồng mình lên phụ coi. Chị này thì tốt lắm, ngoài việc hơi hay bất đồng ý kiến chút xíu, còn lại thì chỉ phụ mình trông coi trong ngoài, rất yên tâm. Chỉ không có lấy tiền, mỗi lần chỉ về quê thì mình đưa tiền xài thôi. (tháng về 2 lần, mỗi lần về mình đưa 1 - 2 tr). Nói chung cũng ổn, hong có chuyện gì.
    Sáng nay, mình dậy để đi làm, vô nhà tắm, mình thấy có cái bao màu đỏ của tiệm vàng, mình mở ra coi (hơi tò mò 1 chút) thì thấy trong đó có 2 cái lắc tay của con trai mình (mỗi cái 1 chỉ). Những cái này mình cất trong tủ trang điểm của mình trong phòng ngủ và không bao giờ đem ra để lung tung (không có chuyện mình lấy để quên), chồng mình thì không bao giờ làm như vậy. Nếu cần tiền bạc hay gì thì ổng kêu mình lấy chứ hong tự ý lấy bao giờ. vậy mà sao tự nhiên nó lại ở đây??? Mình liền lên kiểm tra lại hộp nữ trang của mình thì thấy vãn còn khá đầy đủ. Mình bối rối ghê. Mình đem cái cái lắc cất, đem toàn bộ nữ trang cất chỗ khác, và thay đổi luôn chổ cất chìa khóa, nhưng mình vẫn chưa nói gì hết. Mình định hỏi nhưng lại thấy ngại sao sao đó. Cả nhà cho mình ý kiến với nha.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongtrangtran
    Đang tải...

2. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Ðề: Chuyện khó xử!!!!

Nói chung nếu ko tin tưởng thì nên cất đồ cho cẩn thận, hoặc đem về nhà mẹ đẻ cất là yên tâm nhất.

3. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Nếu em là mẹ thì em sẽ nói nhỏ với chồng, những đồ trang sức đó cất cẩn thận hơn, không để hớ hênh. Em cứ nghĩ rằng, thực ra thằng trộm nó chẳng muốn lấy đồ của mình đâu nhưng tại mình cứ phơi ra trước mắt nó như kiểu mỡ để miệng mèo i', thì dù cho thật đến mấy thì họ cũng thành "thằng trộm", như thế là tại mình chứ không phải tại họ! :D

4. mebin190806

mebin190806 Ngon và sạch

Mình cũng có kinh nghiệm giúp việc ở cùng rồi,mình cũng bị mất tiền, ít thì không để ý nhưng mà một lần mất 1 tờ 500k trong xấp tiền đã kiểm đếm, thế là mình cho nghỉ việc luôn.Nói chung chuyện này bạn nên nói cho chồng bạn biết vì toàn người nhà chồng mà, rồi cẩn thận hơn và để ý hơn nữa.

5. hongtrangtran

Cảm ơn các Mom đã chia sẽ, dĩ nhiên mình sẽ nói với chồng rồi, nhưng còn 2 người kia, mình nên có thái độ sao bây giờ. Giả vờ như chưa từng có chuyện gì xảy ra hay là hỏi thẳng.

6. sakuda

sakuda Bắt đầu tích cực

đúng vậy. Bây giờ bạn mà nói ra không mất lòng người nọ thì mất lòng người kia. Mình cứ lặng lẽ theo dõi tiếp xem thế nào....

7. manly shopping

manly shopping Thành viên rất tích cực

Bạn mà nói ra là dại, họ cãi phăng tê đi thì bạn làm j họ ?

8. hongtrangtran

Mình cũng đâu có để hớ hênh đâu. Tất cả mình để trong hộp nữ trang, cất trong tủ trang điểm, trong phòng riêng. Có khóa tủ đàng hoàng chứ bộ. Nhưng chìa khóa thì mình không thể giữ mãi trong người nên mình cất riêng trong 1 hộc tủ trong phòng mình luôn. Phải có ý đồ mới vô phòng mình lục lọi chìa khóa mới mở tủ lấy được lấy được.

9. thitgacbep

thitgacbep co dinh: 0923 82 84 88

Theo em thì thế này, vì đều là người nhà nên nói thẳng cũng khó, tốt hơn là cả nhà ngồi chơi và coi như tình cờ kể một câu chuyện mình đọc được ở đâu đó một cách vui vẻ, tự nhiên, câu chuyện đó chính là một lời cảnh báo với người kia. còn chìa khóa thì nên thống nhất cả 2 vợ chồng để trong một túi áo or túi quần nào đó treo chung tất cả trong tủ, người lạ khó mà biết được trong đống quần áo hỗn độn này. Người ta bảo nơi nguy hiểm nhất có khi lại là nơi an toàn nhất,