CLB các bé sinh 6 tháng đầu năm 2005 đây. Bắt tay

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi bupty, 22/12/2005.

1. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ Bin, Mẹ XX:

Chắc đã tới lúc em cho Táo đi học quá, em thấy thời kỳ "khủng hoảng" bắt đầu rồi ạ :(, sáng ra dậy việc đầu tiên là nằm khóc i ỉ ăn vạ, sau đó thì mẹ bảo, con ra ngồi bô tè nhé, -- hông đâu-- và mẹ kệ 1 lúc sau thì thấy re re re, nằm tè ra gường (icon bó tay), mẹ đi thay quần cho rồi bảo, con ra mẹ rửa mặt, rửa chim nhé -khóc to - hông đâu--, mẹ phải mang khăn, nước vào đánh răng rửa mặt:mad:, bảo thôi con xuống nhà ăn cháo nhé, (gần 9h sáng) - khóc ré - hông đâu- nằm ăn vạ tiếp, mẹ kệ ngồi gập quần áo từ hôm trước và xem TV, khóc 1 lúc thấy tự xuống lấy pin, tháo linh tinh chơi, mẹ chán quá chẳng thèm stress nữa, em đảm bảo 10 hôm như chục rằng nếu cho xuống nhà thì mẹ nấu cháo xong là khóc nằm úp mặt xuống sàn nhà toàn lông chó khóc rồi ăn đúng 3 thìa mỗi thìa ngậm 5p, fai dụ ra phố chơi với con bé hàng xóm, hoặc sang nhà bác bên cạnh xem mèo :mad:, mẹ gập xong quần áo đi pha cho 1 cốc sữa với bột ngũ cốc ăn sáng, con thì đang chơi đua xe ô to và xe máy kêu ầm nhà, mẹ vừa nịnh vừa đút, Giàng ơi, cuối cùng thì con cũng mở miệng ra uống hết cốc sữa:rolleyes:, và 9.45 sáng, mẹ bắt đầu tắt điều hòa để chuẩn bị dọn nhà tí thì con lại kô cho dọn, cái gì mó vào nó cũng gào lên, để đấy, để đấy, em ghét cái thằng bố nó quá, chiều con kinh khủng khiếp bằng cách mua chật cả nhà đồ chơi, cái gì cũng dùng Pin, em ở nhà thì chăm chăm đi sạc Pin cho con chơi đồ chơi là hết ngày, thằng này giờ nó bầy khắp nhà đồ chơi, mó vào dọn là nó kêu, nó ăn vạ, cũng muốn oánh cho trận cho nó nề nếp nhưng nghĩ lại thương thương, cái mặt teo tóp bé tẹo khóc rồi lại ho nên thôi.
    đấy là việc hàng sáng đấy ạ
    giờ đến việc tắm, giờ bảo con ra mẹ tắm nào -hông đâu- mà dùng bạo lực bắt nó ra thì nó lại đứng lên đi vào khóc ăn vạ, nịnh mang đồ chơi ra vừa tắm vừa chơi thì khi tắm xong, bảo vào nhất định kô vào à còn việc này nữa chứ, tắm trong chậu nhưng lúc nào cũng bắt phải mở vòi nước cho nó chảy ra sàn vừa tắm vừa nghịch nước mát mà phải mở to ra :mad:, mẹ bảo con vặn lại kô bà kô có tiền trả tiền nước đâu thì bắt đầu khóc ăn vạ.
    Tối đi ngủ thì gần 1h sáng còn ngồi chơi, tắt điện thì khóc inh nhà kêu bật lên, mình quát nó thì thằng bố bênh con mắng mình, "ai cho mày dám mắng con ông" (đùa):mrgreen:chắc gì:mrgreen:, trẻ con kệ nó, ui giời ơi may quá, mẹ cháu bảo đấy, con anh anh đi mà trông nhé hé hé và mình kệ đi ngủ cho bố con nhà nó chơi rồi gãi lưng cho nhau mà ngủ.
    Trộm vía bố Táo mèo, đem qua ngủ nó đái dầm lúc nào em cũng chẳng biết, xong em sờ thấy quần ướt nhưng mệt quá, kô thể dậy thay cho con được, mình còn đang lơ mơ thì thấy hắn dậy mồm lẩm bẩm chửi mình, "đồ độc ác, đã sờ thấy quần con ướt mà còn kô thay cho con", mình kệ cứ giả vờ ngủ cho hắn dậy thay, ơ hơ, em cũng chẳng biết là em sờ nó lúc nào mà hắn đang ngủ lại biết mới hay chứ, rồi còn mở cửa đi lấy gậy, rẻ lau gầm gường nữa, buồn cười quá.

Vấn đề nghiêm trọng đây ạ, cả tuần nay táo bón quá, 2-3 hôm kô ị, toàn phải thụt, ngày nào em cũng bắt ị nhưng kô ị, em cũng cho ăn nhiều rau, hoa quả mát, uống bột sắn sống kô nầu chín, nước cam thì nó kô uống, thỉnh thoảng lại mang cốc nước ra mẹ 1 ngụm rồi khà để dụ nó, bà ở nhà cũng vậy nhưng thằng này nóng ra nhiều mồ hôi quá, nó trong đièu hòa cả ngày nhưng cứ tắt điều hòa đẻ xuống nhà 30P là cái trán nó bắt đầu mọc rôm, mọi người kêu cho nó uống trà sâm nhưng em e ngại sợ nó hơi lạnh so với trẻ con, mai về đun nước diếp cá cho uống xem sao, ui đau đầu với thằng con còi cọc quá đi mất.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

>>taomeo: mẹ táo đừng lo lắng quá, Bin nhà mình cũng bướng lắm. Sáng dậy và tối trước khi đi ngủ thường xuyên lắc đầu quầy quậy và kêu khóc ầm ĩ không cho mẹ rửa mặt đánh răng. Nhiều lúc cứ đè ra mà rửa mặt mặc cu cậu la hét, vì nếu đợi cu cậu đồng ý thì không biết đến bao giờ?

À, nghe mẹ táo kể chuyện bố táo thay quần cho táo mà không nhịn được cười :p

3. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Táo nhà em hơi chậm nói so với các bạn khác nhưng trộm vía dạo này nói được nhiều phết rồi, đi ngủ thì cứ ôm gối ôm rồi lẩm bẩm 1 mình hết tên và cả nick name của mọi người trong nhà nữa :mrgreen:

Em đang buồn thúi ruột vì con nhà em lúc bé cũng bụ bẫm phết chẳng hiểu sao giờ ngày càng còi đi chứ, cái mặt cũng bé lại, người, chân tay cũng bé tí, ôi nó phổng phao như tây thì nghi ngờ, giờ nó chích bông giống bố hệt bố mẹ thì lại :(

4. MeAnKhang

MeAnKhang Thành viên chính thức

Nghe mẹ Táo bán than thấy mệt quá, thôi mẹ Táo cho con đi học đi thôi, Táo đi học sẽ vào nề nếp hơn đấy Như bạn XX ấy, ở nhà cứ tè linh tinh vì mải chơi, mẹ suy không chịu ngày không biết bao nhiêu cái quần, đi học hôm đầu tiên về là biết gọi, đái đẫy bãi rất ngoan
    Mà cái bọn trẻ con sao giống nhau thế , 2 thằng nhà này cũng không thích đánh răng rửa mặt tẹo nào cả, suốt ngày phải hò hét

Post mấy cái ảnh lên cho các mẹ xem củ khoai và dải khoai nhà mẹ cháu nhẹ

5. imissyou

imissyou Thành viên sắp chính thức

cho mẹ cháu tham gia với , cháu sinh ngày 8/3 , cháu chào tấc cả mọi người :rolleyes::rolleyes:

6. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

chào các mẹ, lâu lắm rồi em không dd nhớ ghê. Trộm vía, trông các con lớn và đáng yêu thật đấy. Mẹ XX còn kêu gì nữa, nhìn trông con thế cơ mà. ( trộm vía ). Con cứ rắn rỏi thế là được rồi
    -> Bé Bin trông đẹp trai và xì tin nhỉ ? Đã cho bé đi học rồi à chị
    -> Mẹ Táo: mấy lần em có việc đi qua đấy, cũng nhớ nhà Táo lắm, nhưng chỉ sợ đi vào bác lại hỏi: cô này tìm ai thì chít? Táo nhà chị lười nói à ? đừng lo quá con bé nhà em tận 20th mới đang còn nhát gừng từng từ một. Bi giờ thì ngon lành rồi ( bé đã được 26 tháng rồi ạ )

7. zozo

zozo Thành viên tích cực

lâu lắm rồi mới vào lại đây thăm các mẹ và các con! Mẹ zô dạo này hơi bận chút nên ít lượn lờ ở trên này được!
    @kút kít, táo mèo... lớn hết cả rồi ý nhỉ! Bạn zô cũng 2 tuổi rưỡi rồi, nói nhiều lắm rồi, đủ thứ chuyện rồi!
    Lâu lắm rồi không nhìn thấy mẹ nhím xù con và mẹ chích bông (greenfield) nhỉ!

8. lan304

lan304 Banned

chào các mẹ cho mình tham gia với nhé , cu bin của mình sinh ngày 18/6 đấy chuẩn bị ngày 5/9 mới cho đi học ngày đầu tiên không biết có ngoan không

9. imissyou

imissyou Thành viên sắp chính thức

các cháu đả đi học rồi ah , có ngoan không , con em vẩn chưa đi học , bé thích vẻ và nhảy lắm , em dự định cho bé tới 5 tuổi mới cho đi học , để bé có thời gian vui chới thoải mái 1 chút , chớ còn nhỏ quá đi học thấy tội quá :rolleyes::rolleyes:

10. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Kéo nhà mình lên nào.

>>bekutkit: Con dâu mình đi học chưa? Lúc nào rảnh em post ảnh kutkit lên đi.

>>taomeo: Táo dạo này còn lười ăn không? Bao nhiêu cân rồi? Bin đến nửa năm nay vẫn cứ 14kg. Hầu như tháng nào cũng ốm. Nhưng trộm vía thích đi học lắm. Có hôm mình định cho nghỉ nhưng cứ đòi đi học nên đành cho đi :p

11. janine

janine Thành viên rất tích cực

Lâu lắm tớ khộng vào đây tình hình nhà mình vắng vẻ quá nhỉ. Mọi người vẫn khỏe chứ nhỉ.
    >>Me Bin à Bống nhà tớ đi học cũng toàn ốm thôi chẳng lên cân tẹo nạò từ lúc đi học đến giờ sụt mất 1.5kg mà vẫn chưa bù vào lúc trước đi học 14.5kg giờ chỉ 13kg. Nhưng trộm vía rất thích đi học, đến lớp vui vẻ lắm mỗi tội hay ốm thôi chẳng tháng nào không ốm
    >>Mẹ Táo ; Táo mèo đi học thế nào rồi, hôm trước hỏi được 1 câu rồi chạy biến mất tích :p:p
    Up mấy cái ảnh cho phong phú nhà mình chứ nhỉ
    Khoe cả nhà ảnh con giai tớ lúc 1 tháng

Ảnh này lúc 7 ngày tuổi vừa ở viện về

12. zozo

zozo Thành viên tích cực

Ôi mẹ Janie đã sinh em bé thứ 2 rồi nhỉ, nhanh quá; nhà cháu cứ gọi là chạy dài mà không theo kịp :D! Chúc 3 mẹ con khoẻ nhé! Bạn Bống còi biết chắc huyên thuyên đủ thứ chuyện rồi nhỉ!

13. janine

Ui bạn Bống đó mà ở nhà thì thôi rồi, ầm ĩ cả nhà luôn sao mà nó nói lắm thế chứ, có lúc em đang ngủ thì nó nói to quá làm thằng bé thức dậy luôn. Bạn Bống suốt ngày hát, hát chán thì hỏi động cái gì cũng hỏi, mà nó biết rồi nó cũng hỏi :)) nếu không trả lời đúng ý nó nó hỏi cho bằng đúng thì thôi,

14. zozo

zozo Thành viên tích cực

Nghe chi ke chuyen ban Bong thich the! Bong coi bay gio het coi chua a? Ban zo cung huyen thuyen nhieu chuyen lam roi a, nhung ma van chua di tre chi a, ra Tet thi moi di hoc chi a! Chi oi cu ty thu 2 giong chi Bong nhi :)! Nhin tre con em thich lam, nhung nghi den giai doan chua de lai ngai :)!

15. janine

Bạn Bống giờ đúng chính xác là Bống còi, vì lúc trước khi đi học cân được 14.5kg, sau khi đi học khoảng 6 tháng thì còn 13kg mà cao lên vài cm nữa nên trông người như cây sậy ấy, gầy lắm. Trộm vía thích đi học lắm mỗi tội hay ốm thôi. Mẹ Zo để bạn Zo >3 tuổi hãy cho đi học lúc đó đỡ ốm hơn đấy. Hi hi hi mẹ Zo cố lên chứ nếu để lâu mà đẻ thì cũng ngại thật.

16. zozo

zozo Thành viên tích cực

17. MeBebong

MeBebong Thành viên tích cực

Trộm vía anh cu nhà bác janine bụ bẫm trắng trẻo như con tây ý, yêu thế . Adua nhà bác nhà em cũng làm tập 2 rồi đây ạ

Sửa lần cuối: 17/12/2007
  18. MeBebong

MeBebong Thành viên tích cực

Em xin lỗi cả nhà, em đã resize lại ảnh rồi mà không hiểu sao cop vao đây vẫn to thế, chiếm bao nhiêu là chộ

19. janine

>> Mej Zo: Bạn Zo chụp ảnh yêu thế bạn Bống không chụp được cái nào cười tươi như bạn Zo cả, Bạn Bống giờ chụp ảnh cũng không dám khoe vì gầy và xanh lắm, ốm suốt
    >>Mẹ Bống: Em bé trông thích quá, con gái hay trai vậy, mà em bé mấy tháng rồi mà tóc nhiều nhỉ, anh cu nhà tớ chẳng có tẹo tóc nào cả :)

20. mecuoi

mecuoi Thành viên tập sự

Cu Ổỉ nhà mình vừa tròn 6 tháng tuổi được 3 ngày ( 17/06/07) cao khoảng 70cm, được 8,5kg. Tuy nhiên rất hay ốm vặt, tháng nào cũng ốm, nhất là khi thay đổi thời tiết . Mỗi ngày ăn 2 bữa bột, 2 bữa sữa ngoài còn đâu là bú mẹ, vì lần đầu sinh con nên kinh nghiệm k nhiều mặc dù tớ dạy mẫu giáo nhưng tớ cứ thấy mình lóng ngóng thế nào ỵ các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia xẻ cho tớ với nhé