CLB Dành cho các mẹ thích đi may quần áo

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi me con nha nhim, 3/6/2009.

1. me con nha nhim

me con nha nhim Thành viên chính thức

Mình mở topic này vì bản thân mình cũng rất thích may quần áo, nhà mình ở gần chợ Thành Công nên chiều nào mà rảnh là mình lại lượn vài vòng ở các hàng vải. Nhưng có điều vải thì rẻ mà tiền công lại đắt 90n/quần or áo, nên có ai cùng sở thích như mình thì vào đây để trao đổi với nhau nhé,
    Có mẹ nào biết may quần hay áo ở đâu đẹp mà giá lại phải chăng ko#-o?
    chỉ cho nhau nào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me con nha nhim
    Đang tải...

2. Dont_Cry

Dont_Cry Bắt đầu tích cực

Ở Tân Ấp bạn ạ . Nhà may Lan Hương tiền công chỉ 40k thôi, nếu có may thêm túi 45k. May ở đó rẻ, mà lại đẹp. Mỗi tội chờ lấy hơi lâu. Mất khoảng nửa tháng là chuyện thường :)

3. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

ở đấy thì xa với nhà mình quá bạn ạ, nhà mình ở láng hạ mà

4. noibuonsequa

noibuonsequa Thành viên sắp chính thức

Sao topic này ít người tham gia quá vậy, tớ cũng tham gia cho thêm đông thành viên nhé, tớ thuộc tạng người khó mặc quần áo, váy thì k đc (vì họ nhà khỉ) nên hay may quần áo, quần thì mình có địa chỉ may đẹp là nhà may Thủy Anh Tôn Đức Thắng (cạnh ngân hàng An Bình) giá cả tư 70k-80k. Thủy Anh may quần dáng rất chuẩn nhé, áo thì tớ chưa thử may ở đó. Mẹ nào biết chỗ nào may áo đẹp mách tớ với nhé

5. misslinh

mình cũng biết mấy chỗ may nhưng hơi đắt, may quần vải bò hoặc kaki nhà may hồng mận (ko may đc quần suông) địa chỉ phòng 105 b2 tt thành công - hn tel, 0437724220, còn may áo rất chuẩn kiểu dáng chị đấy sẽ tạo cho mình, địa chỉ mình k nhớ lắm nhưng ở phố đê la thành rẽ xuống, điện thoại là 0437722065

Sửa lần cuối: 8/7/2009
  6. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Có chị Huyền Anh ở chỗ Lãng Yên - Hai Bà Trưng (cuối đường Trần Khát Chân) may quần áo đẹp lắm ạ, hồi trc em thường xuyên may ở đấy, giờ về Gia Lâm rồi vẫn thi thoảng gọi điện bảo chị ấy may rồi qua lấy luôn, kiểu chị ấy chọn luôn, rất hiện đại và đẹp. Nhất là mẹ nào mặc váy nhé thì chắc sẽ mê hiệu nhà chị ấy thôi, cô bạn cùng phòng em trc đây bảo là đi may váy bao nhiêu cửa hàng ở HN vẫn ko cửa nào ưng ý bằng Chị Huyền Anh. Các mẹ cần tư vấn gì thì có thể liên lạc cho chị ấy theo số: 0904732888 (có thể bảo là em Diên giới thiệu nhé).

7. misslinh

ủa sao vắng vẻ thế, các mẹ thích may quần áo ơi vào đây trao đổi tí nào, các mẹ đang ở đâu đấy .......................................................?

8. misslinh

chắc các mẹ đi tránh nắng hết rùi ...............

9. thobeohoirinh

thobeohoirinh Banned

em đẻ xong cũng béo quá,đang ngại đi may váy,cảm ơn chi đã gửi bài kịp lúc nhé

10. avalacube

avalacube My Herb Garden

Hay quá em cũng thích may váy mặc du bán buôn nhưng vì người khó mặc đồ nên phải may đấy hihi

sanhdieunhat thích bài này.
  11. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Em cũng thích quần áo may, tự mình thiết kế vàn chọn vải thật là thú vị

Thích nhất là may áo sơmi

Có mẹ nào hay đi chợ vải Ninh Hiệp không ạ?

12. lion queen

lion queen I'm fine without you

Em cũng thích mặc sơ mi lắm. Em mua vải ở chợ Hôm thôi, Ninh Hiệp xa quá. Nhưng em cũng chưa biết may áo sơ mi ở đâu thì đẹp. Ngày trước em hay may ở Quán Thánh, cô ấy thiết kế kiểu dù 2 năm sau mặc lại cũng ko bị lỗi mốt. Nhưng sau lần may hỏng áo cộng với em may 4 cái quần ko mặc được cái nào tức quá chẳng quay lại lần nào nữa (mặc dù vẫn tiếc vì cô ấy là người tư vấn kiểu giỏi). Tại bây giờ cô ấy đổi thợ, cô cũng ít cắt mà để thợ làm nên nhiều khi bị hỏng.

13. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Thỉnh thoảng em cũng hay qua chợ Hôm mua, vải bên ấy cũng được

Cơ mà thích sâng Ninh Hiệp hơn, ngồi đằng sau xe máy vi vu sang Ninh Hiệp rồi hai đứa chọn vải rồi sang hàng rồ tự nghĩ kiểu rồi may

Ngày xưa tình yêu của em toàn mặc đồ do í tưởng của em hết

Nhưng mà bi giờ...

14. cuabien151

cuabien151 Thành viên đạt chuẩn

mình cũng hay may và nhà ở B5 thành công và cả ở Trung Hòa Nhân Chính , thường thì mình may ở số 6 Trung Liêt 10 năm nay ở đấy may quên nên cũng không cần mua vải họ quen dáng người nên mặc vừa luôn . Đắt rẻ thì cũng chả hiểu được vì mình hay may mấy cái xong trả một thế chia ra khoảng 300-500/bộ váy cả thêu tay. Nhưng may thì rất ưng ý vì cũng toàn mặc váy ít may quần áo lắm .

15. me con nha nhim

chào các mẹ dạo này hè rùi các mẹ có thu thập đc thông tin ở đâu may đẹp ko? Mình cũng hay đi may nhưng ko hiểu sao dạo này may hay hỏng lắm nhiều lúc bực m nhưng chẵng biết làm gì, m chủ yếu là may quần áo chẵng bao h may váy cả mặc dù mua vải may váy nhưng lại để đấy công việc của mình nhiểu lúc nghĩ mặc váy ko tiện vì m di chuyển nhiều. Vậy mẹ nào có địa chỉ may quần đẹp nhanh chỉ cho mình nhé

16. lion queen

lion queen I'm fine without you

Ở 48 Đội Cấn nhà may Hải Minh may đẹp lắm nhưng chờ lâu mẹ nó ạ. Thông thường may đẹp ít hàng lấy nhanh lắm vì họ đông khách mà. Hay mẹ nó thử ra may 24h xem sao?

17. đạt đẹp trai

đạt đẹp trai Bắt đầu nổi tiếng

vào đây đã gặp 2 bà ỉn nhà mình, hnao qua chỗ bà Diên giới thiệu cái nhỉ.

18. dangkhanhvan

dangkhanhvan Thành viên đạt chuẩn

em tham gia hoi voi.em biet co may cho may dep nhung gia ca thi hoi mac 1 ti.co me nao thich may ao co theu dep va doc em se gioi thieu cho.cho nay may hoi lau va gia cung hoi mac nhung may vua van,duong kim mui chi dep,dac biet la theu thi khoi ban.chi chu hang la nguoi ky tinh,tu van nhieu kieu dep.em ko nho dia chi cu the.chieu em se ngo lai dia chi roi gui cho cac me tham khao nhe.em may may cai o do rat ung y ma mac nhieu nam van dep va hop mot.a,co me nao thich hoc may ko?em dang tim cho hoc may de tu may cho re.em hay len cho hom mua vai lam.hom nao cac me ru nhau di di.hom chu nhat vua roi em mua duoc 2 mieng vai dep.nhung nghi den tien cong thi oai qua

19. me con nha nhim

noen tết tây sắp đến rùi bà con ơi có địa chỉ nào may vest đẹp mà giá phải chăng ko up lên cho cả nhà cùng bit nào để có đồ diện đê :p

20. thuvt

thuvt Chuột yêu của mẹ

tôi cũng đang định đi may con vest đen, cách điệu đi tí nhỉ, các bà ko chia sẻ với nhau mẫu áo à? hqua lượn lờ thấy có vải đen dầy, bóng đẹp lắm, gọi là hàng....gì ấy nhỉ: hình như năm nay mốt thì fải:-k