Thông tin: Clb Hoc Tieng Anh - Trung Ngay 31.8.19

Thảo luận trong 'Học tập' bởi nhuomhanoi, 26/8/2019.

1. nhuomhanoi

nhuomhanoi Thành viên chính thức

Chào các bạn,

Được giới thiệu, mình tải 1 app Duolingo trên điện thoại để học tiếng Trung. Học khá dễ vì lặp lại nhiều lần những từ, câu cơ bản. Mình học được hơn 3 tháng thấy khá hữu ích, nên muốn rủ các bạn có nhu cầu học tiếng Trung (giao tiếp) lập nhóm học, giao lưu cùng nhau, gặp gỡ định kỳ. Hiện tại, lịch có thể là 2 tuần/1 lần, hoặc thưa hơn, tùy khả năng sắp xếp.
    Mong muốn xa hơn của mình có nhóm bạn cùng nhau đi du lịch kết hợp học ngắn hạn tại TQ nữa ^^.

Mình có kiểm tra khả năng sau sau 3 tháng học qua app bằng cách qua cửa khẩu TQ nói chuyện với người bản địa. Khá là bất ngờ vì mình có thể nói được để người khác hiểu, còn tới lúc họ phản hồi lại thì ko hiểu gì vì họ nói nhanh quá :p:p.

Chỉ có chút bất lợi, là các bạn cần có vốn tiếng Anh cơ bản để học app này, vì ko học bằng Tiếng Việt được. Nhưng bù lại, bạn có thể học tiếng Anh từ app này nhé.

Bạn nào có cùng yêu thích học thì add sdt/zalo mình - 098 890 ba hai ba bay.
    Buổi tới diễn ra vào Chiều T7 tuần này, ngày 31.08.19 ở phố Nguyên Hồng, Hanoi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhuomhanoi
    Đang tải...