Toàn quốc: Close topic

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi me_ku_soc, 7/10/2009.

1. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

close.....................................

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_ku_soc
    Sửa lần cuối: 14/6/2012
  2. me_ku_soc

Em xin copy lại từ trang 4 về đây để các mẹ tiện theo dõi ,vì nếu k khi số trang nhiều lên lại bị mất mất bài này .Mà bài này thì em k để mất đc ,vì nó gây ra sự bực mình ghê gớm ạ .

Sáng nay đến công ty em đã rất bức xúc nên mới làm cái việc em không muốn là nói ra đây , thật public về việc em bị ném đã dấu tay như thế nào ạ .Bởi em nghĩ làm ăn thì phải đứng đắn ,cạnh tranh thì cũng cần lành mạnh ,còn nếu cứ nghĩ là cá lớn nuốt cá bé thì không ổn tí nào ạ .
    Đầu tiên em chia sẻ về giá :
    TẠI SAO trong khi các topic khác luôn bán với giá 550k đến 560k còn em bán với giá 530k, và mua cả thùng em cũng chỉ bán với giá 520k .
    => Bởi vì em nghĩ , dù mình có buôn bán lấy lời thì cũng có chút đạo đức ạ .Mặc dù các mẹ cho bé ăn Cabrima 3 toàn là những mẹ có điều kiện ,nhưng không có nghĩa là vì có tiền mà các mẹ phải mua phải cái giá không hợp lý chút nào .
    Tiếp theo về nguồn gốc :Hàng của em ,em đảm bảo là hàng công ty ,có tem ,Em sẵn sàng cùng các mẹ mang hộp sữa đi bất kỳ đâu để kiểm tra xem có đúng hàng cty không .Nhưng em cũng nói luôn là sau khi có kết luận rồi thì ai sai người ấy chịu mọi chi phí giúp em ạ .

Tiếp nữa về thái độ bán hàng :
    Cái này em không phải nói nhiều , em tin các mẹ sau khi đọc bài này sẽ tự comment giúp em về vấn đề này cho chính xác .

Giờ thì các mẹ chắc đang thắc mắc thế tại sao hôm nay em lại bức xúc thế ạ ?Là thế này ,sáng nay em đến cty thì nhận đc ngay 1 tin nhắn của 1 mẹ ( mặc dù chưa mua hàng của em nhưng rất tin tưởng ) nói rằng có nhận được 1 tin nhắn nói phải cảnh giác với me_ku_soc ,chẳng nói ra thì em nghĩ các mẹ cũng nghĩ ngay đến ID nào rồi ạ .Tạm thời thế đã ,lát nữa e sẽ xin mẹ ý fw lại cho em tin nhắn ý để post lên đây cho các mẹ bít .
    Vậy tại sao lại phải cảnh giác với me_ku_soc thế ạ ?
    -Tại vì "bác " nhìn thấy me_ku_soc bắt đầu có lượng khách hàng ổn định và có vẻ "buôn may bán đắt " nên phải cảnh giác ạ ?
    -Hay tại vì bác thấy các mẹ tỏ ra tin tưởng nhà em nên bác bảo các mẹ phải cảnh giác ? ạ
    -Hay là bác cho rằng phải cảnh giác vì hàng của em là hàng giả ạ ?=>Mà cái này hay à nha .Em chả thấy có cái công ty nào nhìn thấy một con mẹ nó bán đồ nhái , đồ dởm mang nhãn hiệu của cty mình mà lại để yên cho nó bán vô tư cả ạ .Nhẹ nhành thì người ta rêu rao cho cả làng biết một cách công khai ,còn không á , gọi công an đến cho con này chết luôn ý chứ :D .Chắc bên cty bác không thuộc 2 loại đc sếp hạng .Cty bác thương người nên nghĩ nếu làm gì em thì phải tội e quá chăng :) .ÔI! Đúng là số 1 nhá :D
    -Hay là các mẹ phải cảnh giác vì em bá rẻ hơn cái giá mà "bác" PM riêng cho từng mẹ ,và rẻ hơn giá mà mấy shop online nhập hàng của cty bác bán ạ ?
    Nói tóm lại chắc còn nhiêu các "tại vì" với "hay là"lắm bác ạ .Nhưng vì em không là bác nên em không thể biết hết được ạ .

Vậy thì trong tất cả những cái "tại vì " ,cái "hay là" kia ,bác có chứng minh được cái nào mà phần đúng nghiêng về phía bác không ạ ?Em còn nhớ khi em bắt đầu bán hàng , em bán ngay 530 vì em nghĩ giá đó hợp lý , bác gọi điện , nhắn tin cho em ngay là không nên để giá ,chỉ PM riêng thôi ,rồi bác khuyên em nếu muốn làm lâu dài thì nên để 540k ,nếu k bác sẽ k giao hàng cho em ( mà quả thật hồi đó không lấy của bác thì em lấy đc của ai ,bác nhờ , hồi đó em ngây thơ mà ,mà bác thì chịu trách nhiệm phân phối ngoài MB này ) thế là em cũng để 540k(mà bây giờ bên muare em vẫn để 540k đấy bác ạ ) ,nhưng thực ra em luôn PM cho các mẹ cái giá em bán là thế nào .Thế nên bác biết ,bác thấy làm thế k ổn ,bác mang tiếng là cty mà lại bán đắt ,rồi giới thiệu cho các shop đắt hơn của em ( một đứa trời ơi đất hỡi nào ) thì thật tệ .Và rồi bác k giao hàng cho em ( em vẫn giữ tin nhắn của Thọ bác nhé ) .Bác nghĩ bác k đưa qua cho em thì em không bán đc nữa .Nhưng bác quên là em đã từng hơn 3 năm làm bên Nestle bác nhờ , mối quan hệ ngoài thị trường em nhiều vô cùng bác ạ .Bằng chứ là bác thấy đấy ,em vẫn có hàng phục vụ các mẹ nhà mình ,mà sắp tới có khi em sẽ còn giảm giá chút cho các mẹ nữa cơ bác ạ .
    Nói chung còn nhiều lắm ,nhưng giờ sếp em đang gọi nên em đành dừng đây đã , rồi em sẽ type tiếp ạ .Chỉ co điều em nói thế này thôi .CẠNH TRANH LÀ PHẢI LÀNH MẠNH =>bài học này bất kỳ người kinh doanh nào cũng phải học nhưng khôg phải người nào cũng thực hiện đc ạ .

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  3. me_ku_soc

Chiều nay mẹ cvháu nhờ đc ox đi giao hàng hộ rồi nên đơn hàng ngày hôm nay các mẹ sẽ nhận được vào tối nay hết nhé

4. me_ku_soc

Mẹ nào cần tư vấn hoặc có thắc mắc về sữa cứ call cho em nhé, nếu k cứ buzz yahoo em sẽ giải đáp thắc mắc của các mẹ ngay ạ

5. me_ku_soc

Chiều nay mẹ cháu đi giao sữa khu Phương Mai với Đường Láng.Mẹ nào tiện đường thì báo để mẹ cháu mang hàng đi luôn ạ.

6. me_ku_soc

Sắp tới mẹ cháu sẽ làm chương trình hoành tráng để cho những khách hàng thân thiết luôn được lợi nhất trong khả năng có thể của mẹ cháu . Mọi người cố gắng đợi đến thứ 5 mẹ cháu sẽ update chương trình a j.Giờ mẹ cháu đang làm cho xong báo cáo để sáng thứ 5 gửi sếp đã ạ

7. me_ku_soc

Dạ ,hai mẹ con nhà cháu trân thành kêu gọi những mẹ nào đã mua sữa nhà cháu rồi thì comment cho thêm phần vui vẻ ạ . Đặc biệt mẹ nào chịu khó up bài giúp mẹ cháu thì mẹ cháu xin cảm ơn bằng nhiều chương trình lắm ạ

8. me_ku_soc

hôm qua mẹ cháu thất hứa với 2 mẹ là mẹ Phượng ở Trung Liệt và mẹ gì quên rồi ở toàn nhà Sông Đà , thành thật xin lỗi 2 mẹ .Hôm nay mẹ cháu xử lý hết đơn order bị dồn mấy hôm vừa rồi do mưa bão ạ :) . Cả nhà up giúp gia đình cháu nhé

Sửa lần cuối: 16/10/2009
  9. me_ku_soc

Các mẹ lưu ý là sữa này dùng cho bé từ 11 tháng tuổi trở lên nhé .Vì có nhiều mẹ gọi lấy hàng của em xong rồi mới để ý đến cái đó .Em thì em vẫn cho trả lại thôi ,không vấn đề gì , có điều nhiều khi nhà các mẹ xa ,em mất công đi nên cũng hơi xót tí ạ :twisted:

10. me_ku_soc

Mẹ nào cần tư vấn về sữa ( các loại ạ , chứ k riêng gì cabrima 3)cứ Pm , mẹ cháu sẽ tư vấn nhiệt tình ạ ( dù gì cũng kinh nghiêm 3 năm làm cho hãng sữa của nước ngoài mài lị :)

11. me_ku_soc

Sáng nay mẹ cháu bận , mẹ nào lấy sữa thì đợi mẹ cháu đến trưa hoặc call cho bố ch áu nhé

12. tuantrang

tuantrang Thành viên rất tích cực

up cho mẹ nhé, con tớ hôm nay bắt đầu dùng sữa này,Nếu tốt sẽ gọi mua của mẹ nó vì giá tốt thật

13. me_ku_soc

Cám ơn mẹ nó .Như tên topic mà chị ,luôn luôn là giá tốt nhất.Hi vọng bé nhà chị hợp sữa để còn ủng hộ nhà em dài dài :)

14. shop_depvadoc

shop_depvadoc Thành viên chính thức

Mẹ cháu ơi cho mình 1 hộp Sữa dê Cabrima 3 đến địa chỉ: sô 6 ngõ 10 Ngọc Khánh nhé. Mình tên Loan, DT 0902519566. Trước khi đến alo cho mình nhé. www.shopdepvadoc.com

Sửa lần cuối: 23/10/2009
    me_ku_soc thích bài này.
  15. me_ku_soc

Cám ơn chị .Đã call cho chị , chiều em qua , tầm 5h30 ạ

16. HoangXung

HoangXung Tổng Thống Việt Nam

sao không thấy chương trình hoành tráng thế, mẹ bé quên rồi ah???

17. me_ku_soc

Quên sao được hả mẹ nó .Có điều dạo này em bị xì trét nên buôn bán cứ nản nản .Thôi , mai cuối tuần ở nhà em up chương trình cho cả nhà nhé

18. REGINA

REGINA Thành viên chính thức

up cho mẹ nó này.Giá của bạn tốt thật

19. me_ku_soc

Cám ơn mẹ nó . Một lát nữa đến 8h em gọi qua vp của hội CPN em xử lý vụ kia của mẹ nó nhé .Srr vì mẹ nó đợi hơi lâu ,lần này nó làm ăn tắc trách em bỏ luôn hội này chuyển qua Hợp Nhất cho nhanh .

20. shop_depvadoc

shop_depvadoc Thành viên chính thức

Em oi chi vua lay sua cho em, chi muon co thung thi tinh gia the nao ha em? Co gi alo chi nhe! Thanks

Sửa lần cuối: 24/10/2009