Close

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi yhashop, 20/2/2016.

1. yhashop

yhashop Thành viên đạt chuẩn

Close

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yhashop
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 14/9/2016
  2. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Nấm âm đạo, Khi dùng kháng sinh cho đến khi bị nhờn thuốc, lại phải quay trở về với bài thuốc dân gian, dùng để chữa trị cho mọi người.
    Mục đích: Là điều Hòa môi trường PH của âm đạo. Để nấm và tạp khuẩn, không có điều kiện sinh sôi nảy nở.
    BẠn dùng bài thuốc: “TỰ HUYẾT THANG” đặc trị chữa viêm âm đạo do nấm,tạp khuẩn,..
    BẠn seach google nhé.

3. me_bae_young

me_bae_young Thành viên mới

Theo mình thì tốt nhất bạn nên đến bệnh viện Phụ sản Hà nôi, ở đó họ sẽ siêu âm đầu giò cẩn thận, nếu bị gì họ sẽ rửa sạch bôi thuốc cho. Hoặc bạn có thể đến bệnh viện Hồng Ngọc ở Yên Ninh, ở đó dịch vụ tốt lắm.

yhashop thích bài này.
  4. MeTho3011

MeTho3011 Thành viên tích cực

Mình bị bệnh nấm này suốt 1 năm mới chữa khỏi,thật sự rất mệt mỏi với bệnh này. Xin chia sẻ với mẹ nó ít kinh nghiệm :
    ---- mình khám nhiều nơi rồi nhưng địa chỉ cuối cùng mà mình khỏi bệnh là bệnh viện Hòe Nhai (số 34 phố Hòe Nhai,phòng khám bsĩ Yến trên tầng 2,phòng khám bên tay phải) nếu đi khám mn nên mang theo tất cả hồ sơ rồi đơn thuốc cũ nhé.
    ----- trong quá trình điều trị tuyệt đối kiêng quan hệ hoặc phải dùng bao.
    ----- quần lót giặt sạch,ngâm nước sôi rồi phơi nắng to,cai nấm này nó dai như đỉa.
    ------ tốt nhất nên cho chồng rửa thuốc đỏ betadin phụ khoa trong 1 tuần và uống fluconazole 1viên để sau này khỏi bệnh k lây sang mình nữa(ở đàn ông nấm có thể tồn tại mà k thể hiện thành bệnh)
    Đấy là chút kinh nghiệm của mình. Chúc mẹ nó sớm khỏi bệnh nhé :)
    ----

yhashop thích bài này.
  5. MeTho3011

mn nên đi khám lại nhé,có thể lần tới cô sẽ cho tăng liều thuốc lên, cái nấm này cực khó chữa vì chỉ còn sót 1 chút thôi là nó bị lại. ngày trước mình cũng bị hơn 1 năm mới khỏi,kiêng khem rồi sạch sẽ quá mức luôn ý. Đến bây giờ mỗi lần gần đến ngày có kinh thì mình vẫn bị khó chịu chỗ đấy,kiểu hơi lăn tăn ngứa và hơi khó chịu nhưng qua kỳ kinh thì lại bình thường,nhưng với mình như thế là tốt lắm rồi. mn nên đi khám lại lần nữa nhé,cố gắng chữa dứt điểm. Chúc mn sớm khỏi hẳn nhé :)

yhashop thích bài này.
  6. MeTho3011

Hiii mình cũng chỉ là chia sẻ chút kinh nghiệm của bản thân thôi mn à. vì bản thân đã bị bệnh này nên rất hiểu cảm giác của mn,mong là cm bị bệnh này cũng gặp được thầy gặp thuốc để chữa dứt điểm. cái bệnh này nó khổ về tinh thần nhiều lắm ý >"<
    Mình đã khỏi thì mn cũng sẽ khỏi,hãy kiên trì nha mn :) chúc mn luôn vui vẻ.

yhashop thích bài này.