Kinh nghiệm: Club "trai Còn Tr..." Tìm Vợ Mà Lại Yêu Nhầm Single Mom

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi Cua xênh xênh, 13/8/2020.

Tags:
  1. Cua xênh xênh

Cua xênh xênh Thành viên rất tích cực

Mình là tvm,có chút tâm sự viết ra đây cho nhẹ lòng.Mong mọi người thông cảm
    Mình sn 94 và mình cũng trải qua vài mối tình,nhưng mối tình gần nhất là yêu xa..
    Mình là ng miền trung nhưng vào nam làm việc,sau đó mình có quen 1 cô gái ở Nghệ An,nói ra chắc mọi ng sẽ ko tin,nhưng mình có nợ với con số 37(37 là biển số xe tỉnh Nghệ An)
    Nói chuyện 1 thời gian thì mình mới biết cô ấy là single mom và có 2 cô con gái,cảm mến nhau từ những giây phút đầu,và khi nghe hoàn cảnh của cô ấy mình thật sự rất thương.Có lẽ nhiều ng sẽ nghĩ mình thương hại cô ấy,nhưng với mình thì cảm giác đó là muốn được che chở bù đắp cho Mẹ con cô ấy..
    Tình cảm cứ thế lớn lên từng ngày,và rồi 1 ngày mình quyết định làm 1 cuộc hành trình từ SG ra Nghệ An bằng xe máy.Đó là ngày 1-5-2020.Mình đi 1 mình 1 xe,cứ thế mà đi.ngày đầu tiên đi mình dấu cô ấy,nhưng giác quan thứ 6 của phụ nữ đã giúp cô ấy phát hiện mình nói dối và đang âm thầm đi ra Nghệ An.Mình di chuyển hơn 1,5 ngày để ra tới Nghệ An,và thêm gần 100km nữa mới tới gần nơi cô ấy sống.Tổng hành trình của mình là hơn 1500km cả đi và về hơn 3000km.Hành trình ấy có lẽ mình sẽ ko bao giờ quên..
    Khoảnh khắc đầu tiên khi 2 đứa gặp nhau..có lẽ là giây phút mình hp nhất.Mình khóc,nước mắt cứ trào ra.Bao nhiêu ngày mong ngóng cuối cùng cũng gặp được nhau.Cô ấy lại cười,nhưng khóe mắt vẫn rưng rưng..
    2 ngày sau mình bắt đầu về lại SG,nhưng lần này mình đi chậm hơn,nên 2 ngày mình mới về tới SG.Lúc đi thì có động lực biết bao nhiêu nhưng về thì lại thấy ngán.Về SG bọn mình vẫn nt cho nhau..lâu lâu mới call nghe giọng nhau được chút khi 2 con đã ngủ.
    Cô ấy ko muốn kết hôn nữa,chỉ muốn tìm 1 ng bạn để tâm sự.Còn mình, mình muốn tìm vợ, mình thật sự muốn che chở cho Mẹ con cô ấy.Mình cố gắn chứng mình và thuyết phục cô ấy.Mình dần học cách chấp nhận có thể sống với nhau như vợ chồng nhưng sẽ ko có danh nghĩa.Vì cô ấy ko còn muốn kết hôn nữa.
    Mình và cô ấy bắt đầu hiểu lầm nhau.Cũng là do lỗi của mình.Mình suy nghĩ quá nhiều và những suy nghĩ ấy làm mình ghen tuông vô cớ.Rồi cứ thế mọi thứ cứ trượt dài theo những lần cãi nhau..
    Bây giờ thì mọi thứ đã kết thúc.Mình trả lại cô ấy cuộc sống ko còn những xáo trộn,những đêm dài thức trắng vì nhớ nhau.Cuộc sống cô ấy bây giờ đã ổn định lại.Cô ấy đã cười nhiều hơn và ko còn những đêm trắng ko ngủ nữa..
    Có lẽ mình ko còn cơ hội để có thể mang lại hp cho ai được nữa..
    Xin lỗi vì bài viết quá dài.Và cảm ơn mọi người đã lắng nghe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cua xênh xênh
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

lehuyenchibi thích bài này.
  2. minah12

minah12 Thành viên tích cực

đừng buồn thớt ơi, đời mà, gái còn nhiều

3. Cua xênh xênh

Cua xênh xênh Thành viên rất tích cực

nhưng đau lòng lắm

4. ô tô xịn

ô tô xịn Thành viên tích cực

Đừng làm những j mà mình muốn dù chỉ nghĩ cho đối phương. Nếu như họ yêu bạn họ chịu được thì quyết định của bạn sẽ làm tổn thương ngta rất nhiều. Tin tôi đi

5. hunghoangphi

hunghoangphi Thành viên tập sự

cuộc sống tươ đẹp@ có nhiều điều đang chờ bạn phía trước hãy làm việc và theo dõi nhé!

6. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Chia sẻ với bạn

7. Bichvan897

Bichvan897 Thành viên tích cực

Mình chỉ chạy grap thôi, làm quen bạn được không

8. hdtc

hdtc VPS MMO

Có gì đó sai sai thì phải nick con gái post tâm sự của anh phi công mọi người đọc kỹ lại xem =))

9. mu00013

mu00013 Bắt đầu tích cực

Sao biết là phi công? Lỡ bạn gái kia 2 con nhưng ít tuổi hơn thì sao :)

10. lehuyenchibi

lehuyenchibi Thành viên tập sự

11. lehuyenchibi

lehuyenchibi Thành viên tập sự

mình cũng là single mom,mình hiểu quyết định của bạn ấy, bạn là người tốt tuy nhiên bạn đến sai thời điểm, thời điểm hiện tại 2 người gặp nhau cô ấy chỉ muốn dừng lại ở giới hạn đó, không muốn tiến xa hơn trong mối quan hệ, bởi vì có nhiều nguyên nhân và sự tổn thương trong quá khứ khiện người phụ nữ không muốn vội vàng.

12. suunylucky

suunylucky Thành viên tích cực

Rất vui đk lwen vs đồng hương