Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi webmaster, 28/11/2011.

1. billy-the-kid

billy-the-kid Bắt đầu tích cực

Ðề: Cẩn thận khi mua hàng thanh lý

Hic, em vừa mua các chị ạ. Đau quá, nhưng do em ngờ nghệch à. Chả là em chưa mua đồ trên này bao giờ, nhưng vẫn xem các chị rao bán (co chưa tìm được đồ gì hợp). Hôm nay em thấy
    http://www.lamchame.com/forum/showt...her)-mua-hàng-thời-trang-OWEN-vs-FILA-giá-sốc
    em đã mua ủng hộ bạn ý và hi vọng đi mua quà cho em trai. Ai dè bạn ý ko đề cập là chỉ áp dụng cho hàng comple - veston. Mà còn kêu là đổi cho bạn bạn ý để em lấy 2 voucher Owen nữa chứ. Bây giờ cầm 2 cái voucher này em làm thế nào, em đang ở nhà chữa bệnh, làm gì có nhiều tiền chứ. Em đã cẩn thận sau khi cầm voucher thì đưa tiền luôn. Và khi biết như vậy, em gọi lại cho em bạn ý (bạn ý nhờ em đưa qua cho em). Em gọi rất nhiều lần rồi gọi cả cho bạn ý mà ko thấy ai nhấc máy. Em thực sự rất thất vọng! Chắc em chẳng dám mua ủng hộ ai nữa....

Đang tải...

2. jeangau

jeangau Thành viên sắp chính thức

Mình cũng tham gia mục Thanh Lý của LCM rất nhiệt tình, cả với tư cách người bán lẫn người mua, may sao là hài lòng những 80%, chỉ 20% còn lại hơi trục trặc thui, nhưng vẫn thấy vui vì qua những phi vụ như thế lại gặp nhiều người tốt, nhiều mẹ dễ thương làm mình cũng có thêm niềm tin vào cuộc sống :)

Sửa lần cuối: 21/12/2011
  3. mụn cưa

mụn cưa Thành viên đạt chuẩn

có chị nào cần thanh lí tủ lạnh k ạ ???hic e ìm mãi mà k thấy :(

4. iumaminhat

iumaminhat Pé Hỏn

uh
    Em cũng vậy, bữa e bị dính vụ lịch. May là được mọi người ủng hộ và giúp đỡ
    Cám ơn các mẹ nhiều

5. liemhuong8387

liemhuong8387 Thành viên chính thức

Mua thanh lý tốt nhất nên cẩn thận và thẳng thắn với nhau ngay từ đâu. Em than gia nhiệt tình, hầu như cứ rảnh là lại nhao nhao vào box thanh lý hi vọng tìm được đồ mình muốn với ý nghĩ tiết kiệm. Giờ có lẽ phải cẩn thận hơn thui

6. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

không chỉ TL mà đoi khi topic bán hàng còn nói sai khác so với thực tế, hic, em ở xa, xem hàng khó nên cũng ngại mua TL lắm, cứ phải hình thật mới mua, cũng may, mua 1 vài lần đều ưng ý ^^ hihi

7. autumn25

autumn25 Thành viên rất tích cực

em đồng tình với mẹ này mua bán hàng online tất cả đều mua bằng niềm tin là chính.

8. phuongthuan

phuongthuan Thành viên tập sự

Em cũng đang muốn mở một mục trong phần thanh lý vì có nhiều đồ còn mới mà chỉ sử dụng có ít lần thôi ah. Nhưng mà không biết làm thế nào để mở được cả. Toàn thấy là bạn không thể gửi một mục mới thôi. Các chị hướng dẫn em cái hix....

9. mecundecon

mecundecon Bắt đầu nổi tiếng

Bạn phải gửi một số bài trước đã thì mới mở bài thanh lý riêng của mình được. Quy định mới của Mod đó bạn ạ.

10. Khanhhoan618

Khanhhoan618 Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm hay

11. liemhuong8387

liemhuong8387 Thành viên chính thức

Cứ nhớ lại lời tin nhắn của 1 mẹ trên diễn đàn lại thấy ấm ức
    Chả là em có mua 1 túi Culth (mom có nick name là gì ý, em ko nhớ), khi đến mua em ko để ý lắm, vì thực ra thấy cũng ưng, nhưng mon giới thiệu là hàng da thật, em về dùng được 2 lần thì da ở túi bị vỡ, em nhắn tin hỏi lại và phàn nàn (trên tinh thần hoà bình) vậy mà mom đó tương luôn cho em 1 câu là: "em tưởng nhà chị ít tiền hay sao mà phải cần vài đồng bạc lẻ của em"...huuuuuuu.....làm em tụt cả hứng khí...400k của em mà mom nói vài đồng bạc lẻ...
    VÌ THẾ CÁC MOM MUA HÀNG TRÊN BOX THANH LÝ CẨN THẬN NHÉ!

Mimihihi thích bài này.
  12. me_july

me_july Thành viên tích cực

Những lời tâm sự của các chị em tại diễn đàn rất ý nghĩa và đáng lưu tâm, bản thân em cũng đang bán hàng thanh lý, sản phẩm có như nào mình nói như vậy, các mẹ thắc mắc gì mình cũng giải đáp nhưng em thấy các mẹ chưa thực sự tin tưởng đang còn nhiều băn khoăn.Em muốn mọi người tìm ra tiếng nói chung cho mục bán hàng thanh lý giúp những người như em và các mẹ khác bán hàng thành thật có chỗ đứng trên diễn đàn.Ai kinh doanh cũng mong bán hàng thật nhanh nếu ko bán được hàng tồn coi như lỗ vốn chứ chưa nói phải giảm giá thấp hơn cả giá nhập để bán cho nhanh. Em cảm ơn mọi người đã đọc những lời tâm sự này của em.

13. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Mình cũng chưa mua, chưa bán cái gì ở mục này. Nhưng xem ra nhiều vật dụng chúng ta nên trao đổi, cho tặng nếu k cần dùng đến nữa nhỉ. Hôm nọ thấy có mẹ mua phải đôi giầy xấu cũ và phải đối chất cũng thấy buồn buồn

14. ebunba

ebunba Thành viên rất tích cực

nói chung mua đồ thanh lý nên đến tận nơi xem nếu có điều kiện. Mình có 1 lần mua quần áo thanh lý 1 mẹ trên này: nào là hàng mới 90-99% vì chỉ mặc 1,2 lần, hàng mỹ ....chuyển khoản và nhận lại thì nói thật là trong tủ quần áo của mình chưa có cái nào cũ bằng hoặc hơn cái vừa mua thanh lý này cả. Cũng bực mình, nhắn tin cho mẹ ý. Mẹ ý hậm hực, nói gửi trả lại nọ kia. Mình thì không có thời gian nên mới cần ship hàng chứ có thì đã đi mua rồi. Cuối cùng làm rẻ lau :D

15. me_july

me_july Thành viên tích cực

Bạn ko gặp may rồi :D .Mình thì luôn khuyến khích mọi người qua xem hàng, được thì khuân về, thuận mua vừa bán, ko o ép nhau làm gì.

16. huyenphuongy

huyenphuongy Banned

Làm gì mà suốt ngày toàn thanh lý thế, có shop thanh lý quanh năm thế thì có mà ốm à

17. giacmobuomtrang

giacmobuomtrang Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ làm gì cũng nên có lương tâm mới tồn tại lâu được

18. happy_house

happy_house Thành viên mới

Một bài đọc hữu ích cho ai mua bán hàng trên mạng (u)

19. tieuthungocbich

tieuthungocbich Thành viên tập sự

bài viết quá hữu ích .............................

20. menhim2007

menhim2007 Thành viên kỳ cựu

vài lời chia sẻ với các bạn: mình cũng mua thanh lý rồi và cũng đang bán thanh lý, về phần bán mình luôn muốn các mẹ đến nhà mình xem đồ, thử đồ ưng thì lấy ko ưng thì giao lưu cho vui, trước khi od một món hàng nào đó mình cũng mong các bạn đọc kỹ chi tiết về sp chứ có lần một mẹ mua bộ đồ của mình đọc ko kỹ, đến lúc mình mang đồ đến thì bảo ko lấy (bộ đồ chính hãng của Winny nhé! tức là về chất lượng ko có gì phàn nàn, vấn đề ở giá các mẹ ạ, giá sp là 455k mình thanh lý 300 giảm dc 155k vậy mà mẹ ý tưởng mình thanh lý 155k - đến khi mình mang đến bt là 300k mẹ ấy ko lấy), hôm đó rất bực mình nên mình đã bảo mẹ ý đưa 20k tiền xăng, cầm 20k đó chả vui sg, thoải mái gì khi mà ng ta như ném tiền vào mặt mình., nếu ko lấy thì người ta nghĩ mình có vd. còn về phần mua có nhiều mẹ bán hàng ko trung thực nên nhiều mẹ mua hàng về ko dùng đc hic hic mình cũng là một trong số nạn nhân đó.