Cần giúp: Có 200tr Mua Nhà Chung Cư 1 Tỷ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cherrypham90, 24/5/2017.

By cherrypham90 on 24/5/2017 lúc 10:06 AM
  1. cherrypham90

cherrypham90 Thành viên chính thức

Các mẹ thân mến!

Viết những dòng này giờ mình vẫn run, vc chỉ có 200tr mà đặt mua chung cư trả góp 1ty

Với thu nhập khoảng 10-14tr/1 tháng các mn thấy nhà em như vậy có mạo hiểm quá không
    Nhà hiện tại em đang đi thuê 2,tr/1 tháng, 2 con nhỏ 1 6 tuổi chuẩn bị vào lớp 1, 1 tuổi gửi trẻ
    Chồng em ổn định lương nhà nước cả thêm thắp 7tr, em làm ngoài không ổn định tháng 7tr
    vậy mà chồng em đặt cọc 50tr sau 1 tuần đưa tiếp 250tr
    Em không biết nên mừng hay lo, vì con còn nhỏ, kinh tế chưa ổn định
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh chia sẽ để em có động lực với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cherrypham90
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cherrypham90, 24/5/2017.

1. ngocmai_tcb
      ngocmai_tcb
      Ban cherry pham90 oi, neu so gan dao han, ban co the can doi vay tren so tiet kiem. Lai vay so tiet kiem cung khong cao.
    2. ngocmai_tcb
      ngocmai_tcb
      Nếu vay ngân hàng, các mẹ hoặc ông xã làm đơn vị nhà nước hoặc trả lương qua tài khoản. Có thể áp dụng vay thấu chi bổ sung, được khoảng 200 tr -400 tr, vay thấu chi có cái hay là lãi trả hàng tháng , gốc trả cuối kỳ, nếu cuối kỳ không có tiền đổ trả gốc thì có thể đảo khoản vay thêm. Nên áp lực trả nợ thấp. Còn nếu vay thế chấp, các mẹ nên thảm khao qua lãi suất, cổ phần thì lãi sẽ cao hơn TMNN một chút!
      cherrypham90 thích bài này.
    3. cherrypham90
      cherrypham90
      Mình cũng vay lại ngân hàng chỉ mất 2tr thôi chứ mất ca tiếc lắm
    4. phamngochai20
      phamngochai20
      Em vừa rồi cũng có ý định y như chủ top như sợ trả lãi ngân hàng nặng quá nên thôi, đang đợi đến năm 2018 thêm 1 chút vốn nữa để mua, có mn trên này biết dự án nào mở bán sang năm thì bảo em với nhé
    5. cualuoi
      cualuoi
      Nói chung mua đc là đc, là tốt . nhưng với nhà mn hơi " cố quá" thì phải . Nếu thu nhập nhà mn ko cải thiện , thì chắc chắn 2vc sẽ cảm thấy vất vả mất vài năm . Sau này về ở đc còn nhiều thứ phát sinh nữa .
      Nhà mình cũng cọc mua năm 2015 . nhà mình mua 860tr , khi đó 2vc chỉ có khoảng 120tr + 1 con mới đc mấy tháng tuổi . vay mượn Bố mẹ , cty đc hơn trăm nữa , còn lại vay ngân hàng 600tr . Tthu nhâp cũng chỉ same same nhà mn thôi .
      Năm 2015 đó dồn hết tiền mua + trả lãi hàng tháng , năm 2016 nhận nhà : đóng phí bảo trì + mua sắm những đồ nội thất cần thiết . Mất 2 năm liên lúc nào cũng trong tình trạng âm . Cuối năm lương thưởng còn trả nợ bớt 2 bên gia đình nên chẳng chẳng dư đc đồng nào .
      Đến năm thứ 3 , dù ko dư nhiều nhưng ít ra mình cũng thấy đầu óc thoải mái hơn rồi. Giờ chỉ mong cả nhà mạnh khỏe , con cái ngoan ngoãn để cày cuốc trả cho hết nợ thôi :))
    6. cherrypham90
      cherrypham90
      Đến ngày hôm nay mn cũng được thảnh thơi chút ít
      Nhà mình cố quá đấy, bạn lớn đi học lớp 1 sau này cũng học thêm ném, anh cu nhỏ cho đi lớp, 2 anh này ngốn sức khỏe và kinh tế khá nhiều. Chỉ cầu mong Trời Phật phù hộ cho khỏe mạnh, tớ giờ sau sinh, dù được hơn năm mà ai cũng bảo hậu sản,
      Mà mn ơi? bạn mua cc nào đấy, sau khi nhận nhà mình có phải mua sắm nhiều không?, tớ thấy nhiều thông tin cc mât nước, vệ sinh kém cũng sợ
    7. cualuoi
      cualuoi
      Mình mua cc dưới An Khánh Hoài Đức - ở CC cũng có nhiều cái phức tạp , nhưng mình thấy thích , CC chỗ mình ko mất điện mất nc nhiều , có cắt sẽ thông báo . mà đa số cắt giờ mình đi làm nên cũng đỡ hơn .
      - Vì trước khi mua nhà e chủ chương ko mua sắm nhiều để đến lúc chuyển nhà lại phải chuyển đồ đạc kinh lắm . Vậy nên kết quả là nhà e sắm mới gần hết , nhỏ nhất từ những đồ trong nhà vệ sinh, đến cái tủ bát , bàn ghế ,ti vi, điều hòa ... nói chung những thứ đấy chưa có mn cũng xác định vứt vào đó tầm hơn trăm nữa mời hòm hòm đc :)) Cố gắng lên mn .
    8. cherrypham90
      cherrypham90
      Chắc nhà tớ sẽ đỡ hơn nhà mn
      nhà tớ đủ hết điều hòa, bàn ghế, sofa, ....tớ mua flc đại mỗ, nội thất cơ bản rồi. mà nhà mn phòng ngủ có rộng không? chỗ m thiết kế 1 phòng ngủ có 8m2, mọi ngwofi bảo bé quá, không biết thực tế có bé thật không
      ở chỗ nào mất điện nước oải lắm, như mn giờ yên trí trả nợ
      chúc mừng nhé!:p
    9. mit_xinh
      mit_xinh
      FLC đại mỗ mn mua căn bao nhiêu mà phòng ngủ nhỏ vậy ?
    10. cualuoi
      cualuoi
      8m2 thì hơi nhỏ mn ak . mình có phòng gần 10m , chỉ kê đc mỗi cái giường với cải tủ .và lối đi laf hết
    11. kimnguu135
      kimnguu135
      bên flc đại mỗ lãi suất ngân hàng như thế nào vậy mẹ nó?
    12. vochongmeomuop
      vochongmeomuop
      Công nhận là lo thật. Nhưng đã đặt 50tr rồi mà! Giờ phải kiếm thêm thôi mẹ nó ah!
    13. cherrypham90
      cherrypham90
      tớ lấy căn 50m, mà sao phòng ngủ nhỏ vậy thì kê được cái giường thôi à
    14. cherrypham90
      cherrypham90
      Hi, mình cũng đang lên dây cót đấy, và chạy cật lực, con 1 tuổi ông bà nằng nặc đón cháu về quê, mình cho đi lớp được tuần cháu ốm, mình ốm li bì, ông lên đón cháu về quê, mình đang nhớ con quay quắt
    15. cherrypham90
      cherrypham90
      Ocenbank mn nó, bên đó sao cao thế, năm đầu 7,5% năm 2 lên 10,8 chắc tớ ngất vì lo mất
    16. kimnguu135
      kimnguu135
      căn hộ bên đó đã có nội thất gì chưa mẹ nó?
    17. cherrypham90
      cherrypham90
      Cũng có cơ bản rồi mn ơi, chung cư đó chưa có giấy phép xây dựng đang bị đình lại
    18. kimnguu135
      kimnguu135
      mẹ nó có bạn mua chung cư tầm 1 tỷ thì giới thiệu nhé, căn hộ bên mình giá từ 1.2 tỷ/63m2 thông thủy đã có nội thất cơ bản và vay ngân hàng với lãi suất 0%, ân hạn nợ gốc trong 12 tháng..mẹ nó xem qua tại đây ạ.. chung cư này cũng gần flc đại mỗ
    19. manhmai.
      manhmai.
      Tư duy của chị em mình giống nhau. Em cũng cầm 200tr đi mua chung cư 1 tỉ ,vào 20% rồi lại phải bán để lấy căn hộ TT gần trung tâm , giá rẻ, vay gần 500tr , thời gian đâu chật vật lắm. Giờ được có 8th thôi mà cảm thấy dễ thở hơn vì đã trả được mấy chục triệu
    20. ánh virgo