Cần giúp: Có ai biết bác sĩ da liễu nào khám tại nhà không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bean đẹp zai, 20/11/2009.

1. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

Bé Bean mấy hôm nay da mặt bị mẩn đỏ,nhất là ở 2 má.Mới đầu mình nghĩ bé bị nẻ nên sau 1 hồi hỏi han trên diễn đàn đã mua cho bé kem nẻ Hipp về bôi,nhưng sau khi bôi,bé ko hết đỏ mà càng bị rộp hơn.Bà ngoại cho rằng bé bị chàm nên mình mua thuốc Eumovate bôi,cũng thấy đỡ hơn 1 chút nhưng vẫn ko khỏi.Nên mình muốn cho con khám da liễu,nhưng lại sợ ra đường bây giờ lắm bệnh dịch,bởi thế hỏi các mẹ xem có bác sĩ nào khám da liễu mà khám tại nhà thì cho em số điện thoại với!Em xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bean đẹp zai
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

nhà bạn ở đâu nhỉ?

mình ở Hà Đông mấy tháng trước có cho con khám ở bs Thuần - gần viện Tỉnh Hà Tây ý. Nhưng sau 3 tháng bôi thuốc của bác ko khỏi, mình cho bé đi viện da liễu khám. Tại đây bs làm xét nghiệm và kết luận bé bị nấm. Bôi thuốc viện kê 1 tuần là mặt bé nhẵn thín.

Mình thấy bạn chưa cho con đi khám mà đã bôi thuốc, thật nguy hiểm đấy. vì bé nhỏ , da nhạy cảm lắm...lỡ xấu mặt thì sao???

Bean đẹp zai thích bài này.
  3. Bean đẹp zai

đấy!chính vì thế mình mới lo chứ...hấc hấc.bây giờ biết làm sao?cho ra đường,đến bệnh viện nhiều dịch lắm!

4. thuhang_85

thuhang_85 Thành viên đạt chuẩn

be nha em vua roi thi bi man het 2 chan , co nhung mun con co nuoc, ma be nha em sach se lam , toan rua bang che tuoi.Em cho di kham o benh vien da lieu, thi bac si ke don 1 lo ho nuoc va 1 thuoc boi cua Phap, khoang 2 ngay sau thi thay do.

5. Bean đẹp zai

tại mình lo đến viện nhiều bệnh dịch,nên ko muốn cho đi

6. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

khám da liễn thì phải đến viện bạn ạ vì thường khám món này kèm theo phải đi xét nghiệm, ở nhà bs khám k chính xác, bôi thuốc linh tinh sau rất khó khỏi đấy

Bean đẹp zai thích bài này.