có ai đi chợ Ninh Hiệp chưa ạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi maimai28, 4/12/2012.

1. maimai28

maimai28 Thành viên tích cực

em định cuối tuần này đi chợ Ninh Hiệp để mua đồ. quần áo mùa đông ý ạ. tại nghe nói ở đây nhiều đồ mà rẻ nữa. có ai có kinh nghiệm j thì share em với ạ? ^^. em cám ơn mọi người nhiều nha :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maimai28
    Đang tải...

2. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

Ðề: có ai đi chợ Ninh Hiệp chưa ạ?

em đi 1 lần nh mà cũng toàn bị nói thách

maimai28 thích bài này.
  3. hieuloan2010

hieuloan2010

Kinh nghiệm của mình là ở đây hàng hóa lẫn lộn tốt xấu đều có. Vì vậy phải tinh ý mới mua được hàng tốt. Thứ 2 là chợ này nói giá rất cao, cứ mặc cả xuống còn 1/3 rồi lên 1/2 là mua được.

maimai28 thích bài này.
  4. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Mình đi rồi, nhưng nếu không tỉnh táo là bị mua đắt và chất vải xấu cũng rất nhìu nhé

maimai28 thích bài này.
  5. gianhlainiemvui

gianhlainiemvui Thành viên tập sự

mih đi nhiều rùi cug hay bị bực mih vì nói thách ,có hag k bán lẻ và rùi còn k đc thử nữa.......

maimai28 thích bài này.
  6. maimai28

maimai28 Thành viên tích cực

nhưng mà mọi người cho em hỏi mẫu mã và chất lượng ra sao ạ? có dởm lắm không? :(. em sợ bị mua đắt rồi lại còn bị lởm nữa thì bực lắm. hihi

7. bơ_shop

bơ_shop Nhiều Mẫu Túi XK Hot 2016

Mình đi mòn chân ở đó rồi.....
    1- Hàng hóa thì rất nhiều loại, hầu như mình thấy mẫu mã ở đấy, nhìn ngay tại đấy mình thấy đẹp nhất, ưng nhất trong tất cả, nhưng khi mua về thì chưa bao h mình dám tự tin lôi ra mặc (chắc tại mình kĩ tính). Bây h có xuống đấy mình chỉ toàn mua móc về để treo quần áo là rẻ nhất (Đấy là quan điểm của mình).
    2- NHìn khách quan thì là 1 nơi shopping lý tưởng vì mẫu mã đa dạng, các chủng loại và model rất chi là nhiều các bạn tha hồ bơi lội, lặn ngụp trong thời trang và thời trang, nhưng lưu ý, nên xem kĩ hàng mình muốn mua có đúng với giá trị thực của món hàng ko? Từ chất liệu, kiểu dáng và xem có bị lỗi ko? Nếu ko có ý định mua hàng nhà nào đó mà chỉ muốn xem thì đừng hỏi nhiều, và đừng mặc cả vu vơ ko bị chửi như chơi (cái này mình đã chứng kiến tận mắt)
    3- Ở đấy thì thượng vàng hạ cám, bạn cứ đi cho biết, mỗi lần đi xuống đấy mua móc quần áo là tớ lại có thêm được 1 lần KN khi đi mua hàng ở đó.....hihi

maimai28 thích bài này.
  8. mybube

mybube Bube Shop

mình cũng chưa đi bao giờ, nghe nói là nói thách kinh khủng lắm :(
    mình gà thế này bị chặt chém là cái chắc

maimai28 thích bài này.
  9. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

bạn phải nói mua buôn.mà mua buôn thì ko bao h đc trả giá.và phải mua 2 cái mới là buôn.
    bạn nên rủ nhiều bạn đi để cùng mua chung.nếu giá bán lẻ 1 cái áo tầm 700k thì buôn là 400k.
    kinh nghiệm nhà mình đi mua sắm tại chợ này đấy.hàng sinh viên cũng có mà xịn vài triệu cũng có.
    quần áo ở mấy cửa hàng rìa ngoài thì đẹp hơn xịn hơn.đi vào trong thì đồ bình thường hơn.
    kể cả trong túi có 2trieu mà e còn chẳng giám đi vì muốn mua đồ đẹp thì phải chịu giá cao là đúng rồi.mỗi cái áo khoác e ưng cũng tầm 700k đến 1tr.mà mỗi lần đi thì quên cả đường về.2tr mua chắc chỉ đc 2 hoặc 3 cái thôi.

Sửa lần cuối: 6/12/2012
    maimai28 thích bài này.
  10. Ga_beo88

Ga_beo88 Gà Gà

nói thách tưng bừng hoa lá nhé.:D các mẹ đi ở đó thì cẩn thận.he he chất vài thì cũng bt, mẫu mã thì đầy cái như hàng vỉa hè ngoài nè thôi, đi là phải tỉnh táo rất là tỉnh táo.:D

maimai28 thích bài này.
  11. toetxinh

toetxinh Bắt đầu nổi tiếng

mình đi rồi nè, nói chung mua thích lắm, thỉnh thoảng có những đồ giá rẻ bất ngờ.nhưng nói chung là xem hàng và mặc cả cẩn thận

maimai28 thích bài này.
  12. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

đúng là chợ đó nói thách cũng cao nhưng nếu ai biết chọn đồ thì mua đồ ở đó rẻ lắm

maimai28 thích bài này.
  13. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

Thấy các mẹ cứ rôm rả đi chợ Ninh Hiệp! đúng là biết mặc cả thì rẻ nhưng kiểu ngơ ngơ như em mà vào đó thì chắc bị chém thành trăm mảnh mất!!! tốt nhất là đi đông để có thể mua rẻ và đi cùng người có kinh nghiệm! :D

maimai28 thích bài này.
  14. hieuloan2010

hieuloan2010

Đúng vậy........................................ Phải tinh ý mới mua đc đồ đẹp.

maimai28 thích bài này.
  15. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

em đi chợ này rồi, công nhận chợ này đòi thách cao lắm ạ, mà em thấy chỉ có mua buôn là rẻ được nhiều thôi ạ

maimai28 thích bài này.
  16. bichphuong321

bichphuong321 Thành viên chính thức

Đi Ninh Hiệp thì nên dạo qua chựo 1 vòng đã, vì có nhiều đồ giống hệt nhau mà giá lại chênh lệch nhau khá nhiều. Và còn phải biết mặc cả nữa nhé :)

17. minh_minh_house

minh_minh_house Thành viên chính thức

ai chà em cũng muốn đi thăm quan chợ này 1 lần nhưng mà thế này chắc chẳng dám bén mảng đến đấy rồi. vớ vẩn lại bị chém cho sạch túi mà chẳng mua được gì đẹp :))

18. meoluoi1107

meoluoi1107

dịp trc em đi thấy cứ đi hết 1 vòng, ưng chiếc nào thì hỏi giá rùi xem có ai bán rẻ hơn không? em dịp đó đi mua cũng thấy đc, áo bạn em mua shop hơn 700k mà ở đó có gần 400k thui, trả giá nào mình cảm thấy phù hợp chứ đắt hay rẻ cũng khó biết lắm,
    chợ đó là rẻ hơn hàng ở chợ sinh viên em hay đi
    quần tất có 45k/2 đôi mà, năm nay em định đi dịp đầu tháng sau, có mẹ nào đã đi dịp này rùi cho em xin ít thông tin ạ

19. CHÍP BÔNG

CHÍP BÔNG Guest

Mình là người Ninh Hiệp đây, ko bán hàng ở chợ nhưng tuần nào cũng đi lượn chợ :d

Về thông tin hàng hoá ở Ninh Hiệp: Nhiều loại hàng, nhiều mẫu mã. Đắt có, rẻ có, đẹp có, xấu có, chất lượng cao có, chất lượng thấp có... Nói chung đúng là thượng vàng hạ cám :D Thế nên việc mua có "được" hay ko phụ thuộc vào người mua.

Ở Ninh Hiệp bán buôn là chính, bán lẻ là phụ nên nhiều chỗ ko bán lẻ (chủ yếu là khi đang đông khách thì họ ko bán lẻ, tập trung bán buôn. Còn vắng khách thì chắc chắn sẽ bán lẻ.), và hầu hết là ko có chỗ thử hoặc ko cho thử đồ. Đấy là 1 cái bất tiện (nhưng cũng phải chấp nhận vì đây là "chợ" chứ ko phải là "shop").

Giá bán lẻ mà người bán hàng đưa ra tất nhiên là đắt hơn giá bán buôn nhiều rồi. Vì khách mua buôn về cũng phải bán lẻ nữa, nên người bán hàng ở chợ Ninh Hiệp cũng đưa ra giá ~ với giá bán lẻ của khách (thường là thấp hơn 1 chút vì các shop thì mất nhiều chi phí cho cửa hàng hơn.) Đó là giá người bán đưa ra, còn bạn có thể mặc cả. Nếu giá bạn trả cao hơn giá bán buôn hợp lý thì họ sẽ bán, còn ko thì thôi.
    Ví dụ: 1 cái áo măng tô dạ bán buôn giá 450k thì khách lẻ hỏi sẽ được báo giá là 700 ~ 750k. Mặc cả xuống khoảng 500k thì có thể mua đc, nhưng dưới 500k thì sẽ ko bán lẻ. (mặc dù có cao hơn giá bán buôn nhưng ko đáng kể thì vẫn ko bán :D)
    Có chị nào đó trên này bảo là cứ mặc cả xuống 1/3 giá rồi mặc cả lên =1/2 là vừa, nhưng mình thấy ở đây ko nói thách nhiều đến như vậy, hoặc là cũng tuỳ mặt hàng. Mà khách mua lẻ thì thường đi vào cuối tuần, chợ rất đông, nên nếu mặc cả 1/3 thì có thể bị từ chối bán hàng luôn vì mất thời gian quá :).

Có 1 cách để có thể mua được giá ~ với giá buôn là tập hợp nhiều người mua chung để được giảm giá. Nhưng mua theo cách này thì có mấy điểm cần chú ý:
    - Ko tụ tập nhiều người cùng xúm vào xem 1 kiểu nào đó, bàn bạc, thảo luận trong cửa hàng rồi hỏi giá buôn. Lúc đó thì dù có mua vài cái 1 kiểu thì vẫn bị tính là mua lẻ.
    - 1 mẫu phải lấy ít nhất 2c hoặc lấy nhiều kiểu trong cùng 1 cửa hàng thì mỗi kiểu lấy 1c cũng ok.
    - Nếu đi cả nhóm mà muốn ngắm trước, bàn bạc trước rồi mới mua thì tốt nhất là đi dạo 1 vòng, chọn mẫu ưng (xem xét màu sắc và chất liệu luôn), ghi nhớ cửa hàng rồi đi tiếp, ko hỏi giá, ko gây chú ý của ng bán hàng. Sau khi chốt được các mẫu muốn mua thì quay lại, 1 ng vào cửa hàng, hỏi theo kiểu mua buôn, mua hàng nhanh chóng > Sẽ mua đc giá buôn.

Mình chia sẻ 1 chút kinh nghiệm cho các bạn đi chợ thế nhé! Nếu cần hỏi j thêm thì cứ comment vào đây, nếu biết thì mình sẽ trả lời giúp các bạn :D

thanhka83 thích bài này.
  20. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

minh cung di cho nay nhieu roi.mua duoc rat nhieu do ung y ma o cac cua hang ban gia rat cao .
    Kinh nghiệm:
    Đi 2 người để 1 nguoi vao hoi gia buon(nam duoc gia minh se vao sau hoi mua roi lua tra gia)
    noi ngan gon ,mua ban nhanh chong vi ho la dan ban Buon.VD:Cho em gia buon loai nay.loai nay nhap bao nhieu....neu biet mua se thay rat thoai mai,cac bac dung ngai.cu thu di mot vai lan cho biet.
    Chuc cac bac mua duoc nhieu do!........