Cần giúp: Có Ai Kinh Doanh Kiot Chợ Đêm Phố Cổ Cho Em Xin Ít Kinh Nghiệm Vs ^^

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Tập Buôn Bán, 7/1/2017.

?

xin các mẹ share kinh nghiệm buôn chợ đêm phố cổ

1. xin các mẹ share kinh nghiệm buôn chợ đêm phố cổ

0 phiếu
    0.0%
  2. xin các mẹ share kinh nghiệm buôn chợ đêm phố cổ

0 phiếu
    0.0%
  1. Tập Buôn Bán

Tập Buôn Bán Thành viên tập sự

em muốn kinh doanh bán ở chợ đêm phố cổ mà mù tịt chưa biết : - phí cho ban quản lý chợ hàng tháng , quản lý thị trường bao tiền 1 tháng , khi bán hàng thì đêm về hàng hoá đóng gói gửi lại hay kéo về chỗ ở , có gì phức tạp không , nhà vệ sinh có tiện không ạ , về kinh doanh gì thì em tự lo đc , ko đụng hàng vs ai nên ko lo cạnh tranh , chiến trường ạ ... cảm ơn mẹ nào share kinh nghiệm vs ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tập Buôn Bán
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trước đây nhà mình cũng từng bán ở chợ đêm. Nếu mới thì chưa nên thuê cả gian vội mà nên tìm ai đó mà chung với họ để giảm bớt chi phí xem tình hình bán ở đó có được hay không và theo dõi phản ứng của khách hàng với loại hàng hoá của mình.

Bạn bán loại hàng gì ở chợ đêm?

Nói chung kinh doanh là khá vui, có cạnh tranh nó cũng như cuộc đua thể thao thôi, đừng nghĩ nó như chiến trường mà chơi xấu đối thủ. Cạnh tranh với nhau nhưng đôi khi cũng cần hợp tác nữa. Nên giữ tâm lý vui vẻ thoải mái thì thường dễ thành công hơn là tâm lý căng thẳng và phòng ngự.

ThucChan thích bài này.
  3. Huyendang86

Huyendang86 Thành viên tích cực

anh chị mình thuê gian hành bán tranh. Hình như là 5tr/ tháng, gồm bàn ghế, đền, phông bạt...Đại loại là những cái tối thiểu. Còn nếu muốn gửi hàng thì phải trả phí riêng. bên thị trường thì cũng không hạnh họe lắm thì phải.