Cần giúp: Có Ai Là Bác Sĩ Tâm Lí Không Ạ? Cho Em Hỏi Em Như Này Là Bị Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoahuongduong90tb, 17/6/2017.

1. hoahuongduong90tb

hoahuongduong90tb Thành viên tích cực

Em lấy ck đk hơn 1năm, lấy ck đk gần 2m thì có bầu, do công ty ở xa nhà ck và em bị ghén nên em xin nghỉ ở nhà. Ở nhà cơm nước, giặt giũ q.áo cho ck và mck, trông con cho em trai ck( mck e nhận trông nhưng toàn đẩy cho em để đi chợ kiếm tiền). Mỗi tháng vkck em vẫn đóng tiền ăn đầy đủ, thỉnh thoảng còn đi mua thức ăn về,...
    Nhưng khi e đẻ xong thì bao nhiêu chuyện ập đến. Em sinh non, mới sinh được 7 ngày, mck e cho cháu vào chơi, đứa bé 2tuổi, rất nghịch, vào nhảy tung tăng trên giường em. Ngồi 1 lúc, mck em bảo là " Phong ở đây chơi nhé", em bảo là " ko đi ra ngoài". Thế mà tôi hôm đó mck em vào chửi vkck e ko ra gì, nói thì rất tử tế nhưng toàn câu châm chọc, kích bác. Đến hôm qua mck em còn chửi em là " hôm đó mày đuổi bà cháu tao cút... cút... cút.. ", uất ức chồng chất uất ức
    Em đẻ được 2m, ck em rất tốt, đi làm về giúp đỡ vk bất cứ việc gì, bật nước nóng cả tối, để cho vk dùng lúc nào cũng nước nóng( mà các mẹ biết đó, bình nóng lạnh lúc đầu bật nó màu đỏ, làm nóng xong thì nó màu vàng để giữ nóng). Thế mà mck em chửi ck em là ngu, ko biết tiết kiệm điện, ck em đã ko nói gì rồi. Thế mà ăn cơm xong lại vào nói vkck e " ck em tức quá có văng tục 1 câu thì bà ý vơ vào là chửi bà ý"
    Con em sinh non, bác sĩ dặn nếu con chưa ti đk mẹ thì cho ti bình, em cho con ti bình quen, đến lúc tập ti mẹ thì bé ko ti, em đành phải mua bình vắt sữa về vắt cho con ti. Thế mà đối với cả nhà ck, em là ng khác biệt. Mẹ ck thì chửi" cái loại mày cần gì giữ ti, cho nó ti bình mất vệ sinh", bố ck thì chửi " mày nuôi con khác người". Em cho con mặc bỉm thì đi kể lể vs hàng xóm, em là người mẹ lười.
    Vkck em xin ăn riêng thì ko cho, đay nghiến vkck e mấy việc đó, xong bắt vkck em xin lỗi.... Em ức chế quá, tối hôm đó đã ngất, em tưởng mình bị đau đầu thì ngất, nhưng về ngoại đi khám thì bác sĩ bảo em bị uất hậu sản.
    Em hơn 2m mới đk về nhà mẹ đẻ, em lấy ck cách nhà mình 130km, mà mck cho em về 10ngày, may mà ck em ko nghe theo
    Về nhà mẹ đẻ, bme e rất là căm tức thái độ của mck e, nhưng khuyên giải em nín nhịn, em cũng cố gắng nín nhịn
    Nhưng về nhà ck, thấy đứa cháu con em ck đi học thêm môn em dạy được, em bảo mẹ nó là cho nó vào em dạy cho đỡ tốn tiền. Nó lên fb chửi em " ko ai cho ko ai cái gì, ko giao trứng cho ác", ck nó lên face chửi em. Em ức quá ra nhà nó nói chuyện thì mck em chửi mắng, xỉ nhục danh dự, chửi bme em trước mặt mọi người. Em uất ức quá chỉ muốn tìm đến cái chết
    Ck em cho đứa thứ 2 bộ máy tính cây, ck em mua 2 năm dùng ko phải sửa gì, vkck nó mang về để con nghịch bấm lung tung... dùng được vài hôm thì hỏng. Mck em bảo vs vkck em là " cho nó bộ máy tính thì hỏng, mang tiếng cho mấy triệu". Uất ức ko thể nào chịu được
    Mck đi xem bói về còn bảo : vkck e sau này lục đục, cãi nhau, ko hạnh phúc... mà hiện tại thì vkck em sống biết điều, bảo ban nhau làm mọi chuyện và làm ăn... mck em chỉ mong những điều xấu xa đến cho vkck em
    Cái em muốn nhờ mọi người tư vấn là em rất sợ mình bị trầm cảm. Từ khi đẻ xong em luôn có nỗi sợ hãi, ác cảm vs mẹ chồng. Còn bây giờ bình thường thì ko sao, chỉ cần mck chửi vkck e là em nổi điên lên luôn, em bất chấp tất cả, em chỉ nghĩ đến cái chết..., lúc bình thường lại e cũng ko hiểu sao mình làm thế. Và em còn có nỗi căm phẫn, uất hận vs mck, chỉ nghe bà nói là em ko chịu được, cảm thấy rất khó chịu trong lòng
    Các mẹ sẽ thắc mắc ck em đâu, ck em rất tốt, a ko đối đầu rõ ràng vs mẹ, ko bênh mẹ, và luôn ở bên cạnh động viên em kịp thời. Ck em bao nhiêu lần đòi ra ngoài ở, nhưng em khuyên ck là e sẽ cố gắng được... Nhưng em đều ko cố được, vì chuyện gì mck cũng là người khơi ra gây sự trước. Đến hôm nay em đã đồng ý để cl tìm nhà trọ ra ngoài ở, vì ko chịu được mck nữa rồi. Các mẹ chúc em mọi việc thuận lợi với ạ. Ck e đang đi tìm nhà trọ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoahuongduong90tb
    Đang tải...

2. 0972427333

0972427333 Thành viên tập sự

Có thể gọi cho mình chia sẻ+tư vấn

3. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Mn làm e nghĩ tới phim sống chung vs mẹ chồng, hai vợ chồng thì đều rất qtam, yêu thương nhau chỉ cãi nhau về mẹ chồng. Giờ có cơ hội ở riêng r hai vợ chôg cố gắng phấn đấu