Khác: Có ai mang thai 5 tháng bị cứng bụng như mình không

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi anhphale, 29/5/2015.

1. anhphale

anhphale Thành viên chính thức

Mình mang thai được 21 tuần rồi, mình nhau bám mặt sau mà vẫn chưa thấy con đạp, chỉ thi thoảng thấy như có con gì lúng búng trong bụng mình thôi. Tự dưng từ chiều hôm qua đến sáng giờ là bụng mình cứng lên, cứng hết cả bụng ý chứ không phải chỉ cứng 1 chỗ đâu lúc đầu cứ nghĩ là con đạp nhưng dần dần mình hiều là không phải, theo như mình biết là hình như mình bị co dạ con hay sao ý - hay là mình bị gò tử cung ( đại loại như thế). Sờ vào bụng cũng thấy cứng bụng lắm. Mình toàn đi khám ở 125 Thái Thịnh thôi, chưa vào viện khám bao giờ vì mình thấy vào viện đông lắm. Ai bị như mình không và hiện tượng thế là sao, mình đọc báo thấy nói là nếu bụng cứng thế là có khả năng bị gò tử cung và sinh non hay sao ý.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhphale
    Đang tải...

2. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m cũng rau bám mặt sau nhưng con đạp sớm lắm từ tuần 12 cơ, b bị cứng bụng đó là những cơn gò tử cung. từ tháng thứ 5 sẽ xuất hiện và tăng dần

3. anhphale

anhphale Thành viên chính thức

Vậy mình bị thế này k biết có sao k. có cần đi khám k bạn. tại vì thấy cứng bụng khó chịu quá. bình thường có cứng bụng đâu

4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

đợt trước m đi khám thai bình thường thì bs nói là có cảm nhận đc cơn gò ko, lúc đó là tuần 22, nếu kéo dài và khó chịu quá b có thể đi khám xem sao

5. limi_nguyen

limi_nguyen Thành viên tích cực

em từ 16w cũng thỉnh thoảng bị cứng bụng mn ạ, em hay bị lúc sáng sớm tầm, đang ngủ tự nhiên thấy cứng bụng lên rùi mấy phút sau là hết, em tg như thế là gò cơ

6. myfamily1486

myfamily1486 Thành viên rất tích cực

mình cũng nhau bám mặt sau nhưng cảm nhận con đạp từ tuần 18, giờ được 28w mà đợt này cũng hay bị cứng bụng, mình tìm hiểu thì đấy là những cơn gò, hỏi bs cũng nói vậy, nếu các cơn gò diễn ra liên tục và lâu thì mn phải đi khám bs sẽ cho uống nospa để giảm các cơn gò, cái này cũng ko nên coi thường mn à

7. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Bạn bì gò cứng bụng như vậy có lâu không? Nếu chỉ bị 1 lát là hết thì không có vấn đề gì đâu bạn nhé! Còn gò lâu quá thì nên vào viện khám