Tranh luận: Có Ai Từng Tự Học Tiếng Anh Thành Công Không?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Bông Bi 2007, 3/3/2011.

1. yeuchame_no1

yeuchame_no1 Giasuuytin.org

Ðề: Có ai từng tự học Tiếng Anh thành công không?

Mình nghĩ nên đến trung tâm học, lúc đó họ sẽ cung cấp cho bạn 1 khung sườn học tốt nhất
    tham khảo trung tâm: http://newstudy.vn/

Đang tải...

2. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Em ko thể quyết tâ tự học đc cái gì, toàn phải có động cơ gì đấy thúc đẩy mới làm đc :(

3. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Tiếng Anh, đúng là sự nghiệp gian nan với mình, hic

4. GossipGirlxoxo

GossipGirlxoxo Banned

chuẩn chị ơi, em cũng vậy, thi đọc viết nghe điểm cực cao nhưng nói thì chán k tả được, em ghi âm giọng em mà em chán quá còn k muốn nghe lần 2.TT. học nói, phát âm phải có người hướng dẫn mới được, em đang định học phát âm ở Moonesl, có chị nào muốn đi cùng k, hình như đi theo nhóm được giảm giá

5. hapiu08

hapiu08 Thành viên rất tích cực

ai mà tự học tiếng anh thành công thì m cũng bái phục luôn...tự học dễ nản lắm vì ko có động lực...hihi

6. Việt Time Shop

Việt Time Shop Thành viên chính thức

sao mình học trước mà cứ quên sau vậy nhỉ.hj có phải học tiếng anh là cũng phải có năng khiếu ko hả các mẹ.

7. nhocms

nhocms Thành viên rất tích cực

e, cũng ko hẳn là thành công rực rỡ nhưng đối với em như bây h à em đang tành công ở bước đầu, em học nghe bằng cách xem bộ phim yêu thích, nói thì nói vói bạn, còn viết và học từ mới thì tần suât học là ngày nào cũng phải học, nên bây h em cũng kha khá rồi ạ

8. chimkiwi123

chimkiwi123 Banned

bạn mình đã tự học rất nhiều và cuối cùng vẫn phải ra trung tâm học để sửa phát âm ! TTKos với mô hinh 4 người học khá hiệu quả bạn có thể tham khảo !

9. ntlamk99

ntlamk99 Thành viên tập sự

10. ntlamk99

hãy tự học để tiết kiệm chi phí, vì hiện nay đã có internet tràn ngập rồi, hãy đọc bài viết này để thay đổi quan niệm về học tiếng anh, mới có thể khá được, https://www.hellochao.vn/phuong-pha...-va-nhanh-chong/?act=intro-detail&_r=33227698
    còn học trang nào cũng được, chịu cày nhiều là khá lên thôi.

11. gia1612

gia1612

m cũng thk học mà chưa có thời gian

12. ntlamk99

https://www.hellochao.vn/phuong-pha...-va-nhanh-chong/?act=intro-detail&_r=33227698
    bài viết này hơi dài nhưng hãy chịu khó đọc để biết phương pháp học đúng, có lộ trình bài bàn, học phí rất mềm, đừng kỳ vọng trung tâm hay giáo viên nào sẽ làm mình giỏi lên, cố gắng tự học, bỏ nhiều thời gian với tiếng anh theo cách học đúng. Chúc các bạn học tốt.

13. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

iem toàn ngồi nhà nghe voa + 1 bọc đồ ăn vặt, cứ xong 1 câu là xơi 1 miếng. hết đồ cũng là lúc chán nghe
    ---> Giờ đang phải dừng nghe tiếng anh để đi giảm cân ah :(((

14. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

đánh dấu

15. tomyahnd

tomyahnd Thành viên tập sự

Muốn học anh văn giao tiếp tự học là chính bạn ơi . Bạn tham khảo thử phương pháp học tiếng anh qua phim này xem sao nhé : www.studyphim.vn/methods

16. thanhngaftu

thanhngaftu Thành viên đạt chuẩn

Theo em, học Tiếng Anh thành công là có thể sử dụng ngôn ngữ này 1 cách tự nhiên trong công việc, sinh hoạt hằng ngày bằng 4 kỹ năng: nghe, nói, đọc, viết. Em muốn giúp đỡ các mẹ có thể giao tiếp Tiếng Anh cơ bản, học bài bản từ ngữ âm cho đến các tình huống giao tiếp thực tế, thông thường khoảng 6 tháng các mẹ có thể nói chuyện tự nhiên được :)

17. 21356567

21356567 Thành viên tập sự

Theo mình, kinh nghiệm học tiếng Anh tốt nhất là bạn phải quan tâm đến kỹ năng nghe nói, cố gắng tìm các phim, video để nghe,xem.
    trường hợp nghe không hiểu gì có thể nghe trước và đọc subtitle tiếng Việt, sau đó khi xem đoạn băng tiếng Anh thì có thể bật subtitle. Ngoài ra bạn cần phải giao tiếp không ngại ngần, ko sợ sai, cố gắng vận dụng những thành ngữ tục ngữ .. một cách native nhất có thể.
    Đối với ngữ pháp, bạm cố gắng hệ thống kién thức một cách khoa học và nên áp dụng các cụm động từ, danh từ vào trong văn nói, viết của mình.
    trước đây mình ngu tiếng anh lắm, học trung tâm cũng không theo kịp người ta rùi mình mày mò tìm chỗ học trên mạng, mình tìm được hellochao. Ở đây dạy bằng hình thức học có tương tác, giáo viên và học sinh nói chuyện với nhau qua webcam và tai nghe, ngoài học các cấu trúc câu, từ vựng. loại từ, cách đặt câu, nhấn âm mình còn được luyện thêm kĩ năng nghe và nói. Cho nên mình cảm thấy rất hài lòng về cách học này, Tiền học cũng hợp lý và phù hợp.
    Qua thời gian học, mình thấy page này có ưu điềm:
    Luyện theo phương pháp nghe-nói-đọc-viết.
    Nội dung ngắn gọn, dễ hiểu, phát âm theo người bản xứ.
    Luyện ngữ pháp theo ngữ cảnh, đơn giản, chi tiết.
    Hỗ trợ đọc,viết, sữa lỗi cho bạn sau mỗi bài học….
    chỉ ngồi ở nhà vẫn có thể học av, với lại kiến thức dễ hiểu, cụ thể… nhờ vậy t/a của mình đã tiến bộ vượt bậc.
    Chỉ 200k/1 năm, trình độ tiếng anh của bạn sẽ tiến bộ vượt bậc!

đăng ký học tại đây:

https://www.hellochao.vn/index.php?_r=23748089
    hoặc:
    Lớp học tiếng Anh giao tiếp 360: https://www.hellochao.vn/lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=23748089
    Từ điển Tách-Ghép Âm: https://www.hellochao.vn/tu-dien-tach-ghep-am/?_r=23748089
    Lớp tiếng anh cho trẻ em: https://www.hellochao.vn/tieng-anh-cho-tre-em/?_r=23748089

18. cà phê Mít

cà phê Mít Thành viên chính thức

Không ngại nói sai, mình cứ nói, sai thì lại sửa :D (cái này cần độ trơ trẽn nhé) :p mình thì nghe tốt mỗi tội nói không được mới nhục. mang tiếng là trợ lý của sếp nước ngoài mà tiếng Anh dở tệ. sếp bắn tiếng Anh còn nhân viên thì bắn tiếng Việt

19. thuynguyenhtl

thuynguyenhtl Thành viên chính thức

bài chia sẻ của bạn hay quá. Mình bổ sung một số giáo trình hay mà mình biết nhé:
    + Luyện phát âm: Pronunciation in use, ship or sheep
    + Ngữ pháp: Grammar in use
    + Từ vựng: Vocabulary in use
    + Nghe: nghe VOA, BBC, Effortless English
    + Đọc: cứ đọc tin tức tiếng anh
    Mình không biết cách luyện viết tiếng Anh như thế nào. Hóng tiếp xem các mẹ chia sẻ

20. canberra.vietnam

canberra.vietnam Thành viên mới

Không có cái gì gọi là năng khiếu bạn ạ. Năng khiếu là có thể bạn phát âm hay hơn người khác vì tố chất giọng bạn như vậy. Bạn học có phương pháp và môi trường sử dụng tiếng anh thường xuyên thì sẽ tiến bộ. Mình nhớ trước có bạn Thái, trước khi là chủ tịch CLB tiếng Anh tại 72 Hàng Quạt (hiện còn hay không mình không biết), phát âm hoặc diễn đạt chưa được tốt lắm, ngắc ngứ, sau trọng âm... nhưng bạn này rất cố gắng phát biểu, diễn đạt, sau khoảng 3 năm bạn đã phát âm khá ổn và là chủ tịch CLB.

Tóm lại các bạn nên có môi trường sử dụng tiếng Anh thường xuyên và có người trao đổi thì sẽ sớm tiến bộ.