Khác: Có bầu khi con mới 8 tháng!!!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Tuyet Trang, 12/8/2010.

1. Tuyet Trang

Tuyet Trang Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ ơi giúp mình với, bây giờ mình đang phân vân quá. Con lớn 5 tuổi, con thứ 2 mới 8 tháng mình lại dính bầu. Vì chưa có kinh trở lại nên không biết có khi nào, chắc hơn 5 tuần gì đó. Giờ không biết làm thế nào, nếu để đẻ thì nheo nhóc quá, tội thằng bé 8 tháng, sức khỏe sợ không đảm bảo để chăm 3 đứa 1 lúc, kinh tế thì cũng chưa đâu vào đâu. Mà nếu bỏ thì cứ nghĩ đến dao kéo họ đưa vào nạo trong người là sợ run lên rồi. Cảm giác vừa sinh xong còn chưa hoàn hồn lại, giờ lại đụng đến sợ quá đi. Thêm nữa lại lại thấy mình làm việc thất đức .... khổ thế chứ. Mình chưa quyết định thế nào. Lát nữa đi siêu âm xem sao. Tham khảo chị em gái nhà ngoại thì ai cũng kêu thôi bỏ đi, mình đẻ ra chỉ mình khổ, vất vả nhất.
    Các mẹ cho mình xin ý kiến tham khảo nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuyet Trang
    Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Ðề: Có bầu khi con mới 8 tháng!!!

Mẹ nó ơi, hôm vừa rồi em vừa xem chương trình vitamin trên kênh 2 đài TH Hà Nội thấy có nói là "có thuốc uống để bỏ thai cho những thai từ 6 tuần trở xuống". Thấy TV nói là thuốc an toàn lắm mà. Mẹ nó thử tìm hiểu xem mua thuốc này ở đâu nhé.

3. zenluvbi

zenluvbi Thành viên tích cực

Chị ơi,đi siêu âm xem thai phát triển như thế nào rồi đã chị ạ. Em nghĩ do tâm của mình thôi, trời sinh voi ắt sinh cỏ chị ạ, cứ đẻ rồi sẽ nuôi được hết. Khó khăn giai đoạn đầu thôi, chúc chị luôn hạnh phúc, may mắn.

4. ha hoa

ha hoa Guest

Kể ra thì cũng sẽ có muôn vàn khó khăn, nhưng nếu có thể khắc phục được thì nên cố nàg ah

5. Tuyet Trang

Tuyet Trang Bắt đầu nổi tiếng

Chiều qua đi siêu âm thì thấy con được 7 tuần 4 ngày, có tim thai rồi bỏ thì tội lắm. Hai vợ chồng về nhà bàn bạc, vợ hỏi chồng, chồng lại hỏi vợ, chả ai đưa ra quyết định cả. Cuối cùng chồng gọi điện cho mẹ chồng kể chuyện thì bà bảo để đẻ, 2 đứa rồi vẫn quá ít, kêu khổ thì bà bảo ngày xưa tao đẻ 7 đứa khổ vẫn nuôi được đấy, nhất định không cho bỏ. Để đẻ thì thương thằng cu mới 8 tháng đã có em trong bụng. Mình cũng xác định nếu để đẻ thì mất 2 năm nheo nhóc, kinh tế khó khăn... Thôi chắc là sẽ mình sẽ để đẻ vậy. Mình thích có 3 đứa con nhưng chưa chuẩn bị tinh thần cho đứa thứ 3 nên hơi sốc...
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, động viên!