3 tháng đầu: Có chị nào biết trường hợp như em không ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoanglongmsc84, 18/9/2009.

1. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

Em có một băn khoăn lớn lắm muốn hỏi các mẹ mà không biết có ai giúp được em không ? Hạnh phúc vì 2v chưa được bao lâu thì em lại lo lắm cả nhà ạ. Đây không phải lần đầu tiên em có baby,cách đây gần 1 năm em cũng đã có baby rồi nhưng không thể giữ được vì 13 tuấn em đi SA BS nói bé có khoảng sáng sau gáy lớn lắm. Không để được (em đi khám các BS giỏi cũng như bình thường đều cùng kết luận).Em cũng ko biết vì sao lại thế nữa ?
    Giờ em có lại baby lần nữa nhưng thấy sao bất an quá các mẹ ạ . Em chẳng biết bé có khỏe mạnh không ? Chỉ cầu mong sao cho con được khỏe mạnh cho tới ngày mẹ tròn con vuông thôi. Em cũng đã đi khám và hỏi trường hợp của em mấy lần nhưng không có ai trả lời cả -> em lại càng hoang mang hơn.
    Tuần trước em có tới chỗ BS Hưng khám thì anh ấy bảo chẳng sao cả,cứ yên tâm giữ sức khỏe và nhắc nhở vài điều để em an tâm hơn thôi,nhưng nói thật với các mẹ là BS thấy thương thì an ủi thế chứ BS chắc gì đã gặp có ai bị lần đầu như em mà lần sau thế nào đâu..........
    Em lo lắm mà không biết nói với ai trong gia đình cả,chỉ đợi từng ngày tới cái ngày có thể kiểm tra cho con và mong con khỏe mạnh thôi ạ.
    Nếu có chị nào gặp trường hợp như em mà có kết quả thế nào thì thông tin cho em biết với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoanglongmsc84
    Đang tải...

2. traucon

traucon Banned

Ai mang thai lần đầu cũng có tâm trạng lo lắng, nhất là đã từng 1 lần như bạn. Nhưng đâu phải lần nào cũnh như thế. Bạn phải suy nghĩ lạc quan lên thì thai mới phát triển tốt. Bạn cứ nhớ rằng bây giờ phải cố gắng đừng tạo cho mình áp lực, đọc sách báo, ăn uống đủ dưỡng chất cho bé khỏe. Nếu cứ suy nghĩ sợ sệt thế bé trong bụng cũng sẽ bị mệt đấy. Cứ đợi đến lần s.âm tới, bạn sẽ được thấy đứa con bé bỏng của mình.
    Chúc bạn và baby luôn khỏe và bình an. Mến

hoanglongmsc84 thích bài này.